PDA

View Full Version : Co ai co sach ve MBA ko vay

quyda
19-09-2002, 15:02
Minh dang rat can`, ma di hoc thi dat qua, vay co thi cho minh xin, hoac mua
Thanks!

bdkhoi296
20-09-2002, 08:33
Rất tiếc mình không có bạn ạ....

quyda
21-09-2002, 10:26
The co ai biet hoc MBA (danh cho nguoi hoc IT) phai bat dau` tu dau ko vay?

alanhong168
17-10-2002, 02:52
Minh nghi o ngoai dich vu co ban dia Business Multimedia Library, cai do thi cung tam goi la co ba?n de^? tham kha?o cho MBA roi do'.

Neu o VN thi xai sach photo di. nhung phai xem ki cai syllabus xem cai essential reading la cai gi moi biet sach nao can chu.

<Newbie in Business>

alanhong168
17-10-2002, 02:56
Hoc MBA, cho nguoi hoc IT day a`, minh moi la newbie ve IT thoi, nhung minh nghi cung bat dau tu Economics, Organizational Behavior, Management, Human Resourse Management, Statistic, Principle of Business Law, Accounting(financial & managerial)...nhieu qua ke k het (sorry)

quyda
17-10-2002, 14:04
Mua sach photo ở đâu vậy bạn???

alanhong168
17-10-2002, 21:16
Thi ban toi hoi DH kinh te, hay dau do', tui k biet nhieu cho mua sach dau, tai vi co bao nhieu doc bay nhieu cung du? met lam roi. Nhung bay gio tui cung k co o VN de giup ban duoc.

Tot nhat la toi nhung trung tam day o ngoai ho?i ma` photo, co the Dai Hoc Kinh Te la mot cho tot. Sao ban k mua cai CD Multimedia Business Library, trong do' co Accounting, Human Resource, Business Law, Marketing... noi chung la 10 cuon sach, doc cung muon khung luon. Chuc ban vui ve?

Ban co the dang ki hoi vien Association of Business Executive, cua UK, cai nay mac du chi? la Associate degree thoi, nhung neu ban co the lay Diploma + Advance Diploma, thi co the chuyen tiep vao mot so truong Dai hoc o Anh, hoac hoc 9 thang Pre MBA --->18 thang MBA.

tham kha?o trang www.abeuk.com
O VN cung co mot trung tam theo chuong trinh nay, nhung theo y minh thi k nen dang ki, ma dang ki truc tiep, tai vi day k chat luong dau, giao trinh thi k khop.

Mua dia CD cua chuong trinh, 25 shillings thoi, ma co toi 10 mo^n lan.

tom lai: ban se ton mot khoan tien (tinh bang pound)
30-40 membership/years
khoang 30 pounds cho moi mon thi * 10 mon.

quyda
18-10-2002, 18:44
Cảm ơn alhong nhiều nhé, mình có mua MBL CD rồi và đúng là cũng muốn khùng luôn, tại mình là dân techno nên cũng hơi khó tự học!
Mình sẽ visit cái site của bạn intro

Thanks again!