PDA

View Full Version : Kết nối internet trên BlackBerry

tomo_ngo
05-02-2009, 01:59
Chào các bạn. Tôi đã từng thử kết nối internet trên Window Mobile emulator bằng Virtual Machine Service Network. Nay tôi cần kết nối internet (có nghĩa la dùng browser để duyệt được Web) trên BlackBerry simulator.
Có ai biết về cái này có thể giúp tôi được không?
Tôi xin cảm ơn.

tulinu
05-02-2009, 08:31
Muốn dùng được dịch vụ này thì đầu tiên phải đăng ký với Viettel. Lúc nào trên máy bạn appication có 2 biểu tượng địa cầu, 1 Browser, 1 là Viettel Wap bạn mới dùng được; Browser => Go to (nhấn Appication ), khi thanh http://www. hiện ra thì bạn điền đia chỉ vào.

tomo_ngo
05-02-2009, 08:44
Có phải bạn muốn kết nối internet trên máy thật?
Ý tớ muốn hỏi kết nối trên simulator cơ.
Cám ơn bạn vì đã trả lời.

81287
17-02-2009, 10:33
Chào các bạn. Tôi đã từng thử kết nối internet trên Window Mobile emulator bằng Virtual Machine Service Network. Nay tôi cần kết nối internet (có nghĩa la dùng browser để duyệt được Web) trên BlackBerry simulator.
Có ai biết về cái này có thể giúp tôi được không?
Tôi xin cảm ơn.

Bằng Default Browser thì khong được.
Nhưng bằng Opera mini thì được

+ Cài Opera mini vào simulator (quá trình cài sẽ báo lỗi; cứ enter để tiếp tục)
+ Khi xài, thỉnh thoảng cũng báo lỗi, cứ continue (enter)

tomo_ngo
17-02-2009, 17:34
Cám ơn bạn, nghe cách làm của bạn nếu chỉ cần vậy mà được thì thấy lạ đấy, nhưng mình sẽ thử. Thực ra mình đã làm được rồi. Không cần mini opera gì cả.
Đầu tiên phải mình cài:
jdk-6u1-windows-i586-p.exe
Sau đó
BlackBerry_Email_MDS_4.1.2.17.exe
và cuối cùng là
BlackBerry_Simulators_4.5.0.55_8310.exe

Chạy BlackBerry Email MDS tạo netword giả, sau đó chạy simulator.
Mình đang rất quan tâm đến chủ đề này, bạn nào cần thì có thể thảo luận với mình.
Cám ơn lần nữa vì đã help.

rùa xấu xí
13-07-2009, 09:40
Hi anh tomo_ngo,

Em cũng đang quan tâm đến vấn đề này, việc hướng dẫn kết nối internet trên emu BB của anh là OK rồi, nhưng đối vối net ko có proxy

Xui cho em là em đang dùng net có proxy, anh có cao kiến gì không, giúp em với. Em đã thử tìm trong thư mục cài đặt của BlackBerry Email MDS xem thử có cách nào set proxy cho nó hay ko, nhưng ko thấy

Mong anh giúp đỡ, cám ơn anh