PDA

View Full Version : vệ sinh máy xong thì tiêu

newone1
02-02-2009, 18:21
Anh em oi , giúp mình với , bữa hôm trước tết thì mình rảnh rỗi nên đem máy tính bàn ra vệ sinh cho sạch vì lâu rồi không có vs cho nó , mình tháo hết tất cả các linh kiện ra vs , rồi thì gắn vào lại thì máy nó không có hiện lên màn hình , mặc dù điện trong mainboard đều có , cả các quạt đều chạy bình thường , chỉ có duy nhất là màn hình không có tín hiệu j cả , trong lúc khởi động thì mình có thấy rằng 3 đèn led trên bàn phím đều sáng nhấp nhái . không biết máy bị j vậy , anh em ai gập tình trạng này rồi thì giúp mình với nha , xin cảm ơn ae .

hehehe2006
02-02-2009, 18:36
tren man hinh cua ban ko co dau hieu gi a ? den thui hay la bao ko co tin hieu?
ban noi ro tinh trang do mot chut thi moi noi duoc chinh xac mduoc ban a

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

co the trong luc lau chui ban vo tinh lam gay mot cai chan cua cai dac man hinh hoac gi gi do boi hien tuong neu ko noi ky thi biet sao lan .boi no co nhieu nguyen nhan lam

lanistk
02-02-2009, 18:38
coi lại cái cable màn hình.

kaizvn
02-02-2009, 18:55
coi lại cái cable màn hình.

đồng ý kiến với bác này. Còn RAM, VGA thì tháo ra gắn lại xem, có thể bị lỏng RAM, VGA.

tranhatuananh
02-02-2009, 19:00
em bị cái này nhiều rùi.
Bác bị ở ram cụ thể là do lúc gắn ram bạn sợ ram bị hư nên làm nhẹ tay khiến nó chưa đúng hẳn khe tuy bác thấy nó đả đc gắn vào.
Dùng 6/10 sức xem (^.^) bảo đảm lên màn hình ngay
Nhớ thanks em nhé
CHúc bác có nhiều kinh nghệm

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em bị cái này nhiều rùi.
Bác bị ở ram cụ thể là do lúc gắn ram bạn sợ ram bị hư nên làm nhẹ tay khiến nó chưa đúng hẳn khe tuy bác thấy nó đả đc gắn vào.
Dùng 6/10 sức xem (^.^) bảo đảm lên màn hình ngay
Nhớ thanks em nhé
CHúc bác có nhiều kinh nghệm

pcnoob
02-02-2009, 19:03
bác gắn chặt mói thứ clear bios là ok ah`. nếu 2 thanh ram thì gắn 1 thanh trước máy lên rui` thì tắt gắn cây thứ 2 vào cho chắc ăn.

hehehe2006
02-02-2009, 19:15
do la truong hop man hinh len cai o bao ko co tin hieu
lo no den thui thi may ban noi sao ve truong hop nay
minh gap may truong hop bi den thui nay rui
chu chuyen long ram long cap thi chac ong kia da thao het duoc cac bo phan may tinh ra thi chac cung co thong hieu số ve may roi loi nay chac ong khac phuc duoc

Killer PS2
03-02-2009, 08:02
lỗi này thường là do RAM gắn ko chắc đây mờ :D

teochoai
03-02-2009, 08:47
Ủa tưởng nếu gắn RAM ko chặt thì cái mainboard nó kêu bíp bíp cơ mà.
Ko biết cái main của bác có kêu gì ko?

boytomo
03-02-2009, 09:28
Dùng tay lắc nhẹ cây RAM hoặc gỡ ra gắn lại
muốn biết có bị màn hình ko thì gỡ cáp vga ra
nếu MH hiện nên chữ NO CABLE thì MH vẫn tốt
còn lại là do RAM
1 số trường hợp RAM lỏng nhưng ko báo bíp mà im re như chết
gỡ ra lau chân ram rồi gắn lại là xong (trừ khi bạn vô tình làm chết luôn con ram :emlaugh: )

hehehe2006
03-02-2009, 19:43
#9 Hôm nay, 08:47
teochoai
Registered User Tham gia: 06-08-2008

tranhatuananh
03-02-2009, 20:03
#9 Hôm nay, 08:47
teochoai
Registered User Tham gia: 06-08-2008

biết tác dụng của cái nút trích dẫn \ko trời

garungh5n1
04-02-2009, 09:24
nếu trên bàn phím có 3 đèn led nhấp nháy liên tục thì bab=nj đã cắm nhầm sang cổng của chuột rồi. bạn cắm lại thử xem . :D

tieucntt
04-02-2009, 22:55
lỗi do gắn ram thui bác ah.cắm ram lại đi bạn ah.còn lỗi pip pip là do ram cháy mới kêu thui,bạn không tin bạn tháo ram ra xem nó đâu có kêu,cắm nhầm cổng chuột thì chuột không chạy thui đâu liên quan tới màn hình.gắn ram lại cho thật kỹ nha chúc bạn thành công .

tam_giang
05-02-2009, 03:01
Bạn có tự earth mình trước khi làm vệ sinh máy không ?

LETRAN001
05-02-2009, 08:22
truoc het ban la quat mainboard chay n ban co nghe no keu tit tit hay tieng gi ko?neu ko keu thi ban rut dien may ra,thao ram ra,thao card man hinh ra(neu co card roi),dung mieng giay trang tap ban chui chan ram va chan card man hinh,sau do thi gan lai cho dung khop.roi cam dien khoi dong may lai la dc.chuc ban thanh cong.

newone1
11-02-2009, 18:26
cảm ơn mọi người đã chỉ dẫn , để mình về thử lại xem sao , mặc dù mình cũng đã lau chùi ram rồi , cũng gắn kĩ lại rồi , tại dònh mình là máy p3 , nên không biết card màn hình nó ở đâu ( câu này có vẻ hơi bị chuối phải kg )