PDA

View Full Version : ADSL modem?

ZeNTo
24-09-2003, 10:54
Mình đang tính nối mạng ADSl nên rất mong được nghe ý kiến đánh giá của các bạn về các loại modem ADSL hiện nay trên thị trưòng VN. Mình cần 1 modem ADSL (ko phải route) giá khoảng ~60-70 usd ,hỗ trợ XP,Linux mà chất lượng có thể châp nhận được. Bạn nào có kinh nghiệm, từng xử dụng wa vui lòng cho mình góp ý với .Loại modem Planet ADU-2000 có đáp ứng các yêu cầu trên của mình ko?

vikhoa
24-09-2003, 12:17
Hiện tôi đang dùng Zyxel, Zoom và GVC thì thấy cả 3 cái đều tốt. Nên mua loại External, nếu dùng nhiều máy thì mua loại có Router builtin (không đắt hơn bao nhiêu đâu).

Trừ khi hết tiền thì hãy mua loại Modem USB.

Delta
24-09-2003, 17:06
To ZeNTo: sao u xin được ADSL hay thế. Tui đi xin chờ mỏi con mắt luôn. Vui lòng PM for me.

ZeNTo
24-09-2003, 21:46
- ViKhoa : Cám ơn bạn đã góp ý . Nhà mình chỉ có 1 máy nên ko cần router đâu
- Delta : Mình chưa có á .Bây giờ đang hỏi thăm giá cả modem trước ,khoảng 1-2 tuần nữa mới đang kí ,chắc wa tết mới có wá hix

channhua
25-09-2003, 09:39
chức năng encapture hay encapsure là gì vậy của modem adsl í', cái x3 co' chức năng này không tui kiếm trong manual mà không see

vikhoa
25-09-2003, 09:57
Trời, 1-2 tuần nữa mới đi đăng ký ? :) Chừng nào bạn đăng ký xong, cầm tờ giấy, rồi qua Noel quay lại hỏi thì sẽ có tư vấn tốt hơn vì lúc đó có Modem khác rồi. Chỉ sợ đến lúc đó bạn vẫn chưa có ADSL thôi.

ZeNTo
25-09-2003, 22:19
Chời ,thì mình chuẩn bị sẵn sàng và dự tính trước chi phí thôi muh :D ,Vả lại mình nghe nói dạo này đã nhanh hơn rồi ko còn rề rà như trước ,khoảng 1 tháng sau đang kí là có thì phải

Delta
26-09-2003, 18:12
Trời ơi là trời. Tui đợi cả hai tháng nay rồi mà chả thấy ADSL ở đâu cả. Chỉ thấy LPAD thôi (Làm Fiền Anh Đợi)

M@M
27-09-2003, 11:54
đúng vậy tui cũng chờ 2 tháng 1 ngày muốn chửi mấy thằng ASDL ghê nhưng chưa kịp chửi thì nó sợ quá nó xuống lắp liền ,bạn phải hối thúc nó thì nó mới chịu làm cho bạn đó hoặc là phải chịu "chi"cho nó nữa mới được

dntminh
01-10-2003, 14:34
hehe, chờ 1 tháng là ZeNTo muốn nói trường hợp của tui đó. Tui đi đăng kí ngày 7/8, tụi nó xuống khảo sát ngày 7/9. Tui chờ 3 ngày sau lên VNN kí hợp đồng xong là về xài ngay. Theo tui biết chỉ có trường hợp kéo dây mới thì phải chờ lâu thui.
Có điều tui muốn hỏi, tui đang xài Zoom X4 thì thấy tốc độ rất thất thường. Buổi sáng có khi nó xuống 5KB/s! Buổi chiều tối thì nhanh hơn, nhưng cũng tùy bữa. Không biết anh vikhoa xài Zoom thấy thế nào. Tui cũng đã dùng thử SpeedTouch 60$ của VNN thì thấy hình như nhanh hơn. Đáng chú ý là 2 cái này xài chip khác nhau.

DragonPhoenix
01-10-2003, 17:39
hehe, chờ 1 tháng là ZeNTo muốn nói trường hợp của tui đó. Tui đi đăng kí ngày 7/8, tụi nó xuống khảo sát ngày 7/9. Tui chờ 3 ngày sau lên VNN kí hợp đồng xong là về xài ngay. Theo tui biết chỉ có trường hợp kéo dây mới thì phải chờ lâu thui.
Có điều tui muốn hỏi, tui đang xài Zoom X4 thì thấy tốc độ rất thất thường. Buổi sáng có khi nó xuống 5KB/s! Buổi chiều tối thì nhanh hơn, nhưng cũng tùy bữa. Không biết anh vikhoa xài Zoom thấy thế nào. Tui cũng đã dùng thử SpeedTouch 60$ của VNN thì thấy hình như nhanh hơn. Đáng chú ý là 2 cái này xài chip khác nhau.

1. Modem của bưu điện hình như ko được người dùng khoái lắm :D
2. Ngoài giờ hành chánh, thì download vẫn là 250KByte/s
3. Cái Zoom X3 có vẻ ngon hơn cái Zyxel gì ấy về chơi game :D đó chỉ là cảm nhận, chưa có gì thực tế cả. Cái GVC cũng tốt nốt. Cái X4 có thêm firewall

dntminh
02-10-2003, 18:06
hu hu, hình như ai dùng Zoom X4 cũng tốt cả. Còn tui chỉ có down bằng FlashGet nó mới leo lên 250KBps.