PDA

View Full Version : Học IELTS

vnos
01-02-2009, 08:14
Em có 6 tháng để học và thi IELTS. Em đang ở HCM, tiếng anh tầm trung, thấy tán dóc với đám người Hàn cũng khá
Bây giờ thấy nhiều chỗ học quá, không biết học ở đâu, có người nói học ở việt-úc được nhưng có người chê
Anh em nào đã từng học (không phải luyện thi nha) IELTS chỉ cho em kinh nghiệm với , học ở đâu mà học phí tầm tầm cỡ 300usd đó
Em nghĩ tự học là yếu tố quyết định nên tính kiếm sách in ra rồi học nhưng thấy số tài liệu nhiều khủng khiếp không biết chọn cái nào, ai tự học rồi cho em lời khuyên luôn nha
Chờ mọi người giứp đỡ còn hơn chờ người iu

xupcua
02-02-2009, 15:41
Em có 6 tháng để học và thi IELTS. Em đang ở HCM, tiếng anh tầm trung, thấy tán dóc với đám người Hàn cũng khá
Bây giờ thấy nhiều chỗ học quá, không biết học ở đâu, có người nói học ở việt-úc được nhưng có người chê
Anh em nào đã từng học (không phải luyện thi nha) IELTS chỉ cho em kinh nghiệm với , học ở đâu mà học phí tầm tầm cỡ 300usd đó
Em nghĩ tự học là yếu tố quyết định nên tính kiếm sách in ra rồi học nhưng thấy số tài liệu nhiều khủng khiếp không biết chọn cái nào, ai tự học rồi cho em lời khuyên luôn nha
Chờ mọi người giứp đỡ còn hơn chờ người iu

IELTS có 4 skills, tự học được Reading và Listening, riêng Speaking và Writing thì cần đi học để có người chấm và có cơ hội thực tập. Phần bác Speaking với tụi Hàn rùi thì chỉ cần tham dự 1 khóa luyện IELTS để biết các skill làm bài. Còn lại về nhà tự mua sách mà luyện.

Sách thì nhiều, mỗi sách có tầm 4-5 đề. Tha hồ luyện. Hồi xưa em chỉ học 2 khóa: (1) ở Lotus và (2) AUSP trên Võ Thị Sáu rồi mau sách tự luyện, 3 tháng được 6.0. Ko bít bây giờ 2 trung tâm trên còn ko nữa

Vài dòng chia xẻ

yeunghekiemtien
02-02-2009, 15:44
vào cái tienganh.com.vn đi bạn trong đó nhiều người có kinh nghiệm sẽ hướng dẫn bạn. cần theo học giáo trình nào.