PDA

View Full Version : Ko mở máy đc giúp mình với

Akrenius
30-01-2009, 22:53
máy mình dạo này mới down bit total về xài và mới quét vỉut xong chả thấy gì đáng nghi cả nhưng mấy hum nay mới mua đĩa mấy hài về xem (đút vô ko scan vỉut gì cả) hát đc 2 lần rồi đột nhiên may ko mở đc nữa >> sau khi hiện đc cái ram 64mb rồi màn hình đen thui chỉ có 1 dấu nhay ở góc trái màn hình rồi ko làm đc gì cả >>>bó chiếu

thunghe
31-01-2009, 10:26
vui lòng ghi rõ hơn,viết đúng tiếng việt đi,xin đừng dùng tốc ký

Akrenius
31-01-2009, 12:37
nói đơn giản là ổ đĩa mới xem được 2 đĩa thôi thì nó bị như trên đấy ( chỉ thông báo được dung lượng card màn hình >> sau đó màn hình đen thui, chỉ có 1 dấu nháy bên trên góc trái màn hình nhưng ko thể nào sử dung chuột hay bất cứ phím nào được cả)

tuanthiem_vn2812
01-02-2009, 07:53
thứ 1 . xem lại ổ đĩa quang ( trường hợp hỏng là ít vì có hỏng thì màn hình vẫn bình thường nhưng đây lại đen .Nhưng cứ kt cho chắc ăn )
THỨ 2 . Xem lại card màn hình , rút ra lau sạch cắm lại xem sao
thứ 3 .Xem màn hình có bị hỏng gì không
thứ 4 . Có thể lỗi win khi cài đặt , hoặc dùng win lậu khi update tự động mcrosoft nó khóa bắt đăng ký bản quyền khiến màn hình bị đen dần

Cách tốt nhất là cài lại win hoặc sửa win theo chế độ repair

Akrenius
01-02-2009, 12:38
đồng ý là mình cài win lậu ( đáng lý có bản quyền nhưng vì cái tội ngu nên cài lại win >> mất bản quyền ) nhưng máy mihf ko nối mạng ,cái thứ 2 là ko thể boot đc từ bất cứ phần cưng nào( vì có tới được phần check cmos đâu mà boot)

tayan_computer
01-02-2009, 15:18
Thứ nhất : Kiểm tra lai ổ CD, nếu có đĩa cd ở trong thì lấy nó ra.
Thứ 2 : Cố thể do lỗi ổ cứng, kiểm tra laihj giác cắm ổ cứng.
Thứ 3 : Lỗi Win