PDA

View Full Version : Làm thế nào để có được cổng eSATA

ham_tim_hieu
25-01-2009, 01:48
Tôi thấy HDD Box thường hỗ trợ cổng eSATA, k0 biết cái này có khác cổng SATA thường không, những loại main nào có sẵn cổng này, trong trường hợp main k0 có hỗ trợ thì nên mua thiết bị converter như thế nào và giá khoảng báo nhiêu nhỉ?

Xin cám ơn mọi người nha

tam_giang
25-01-2009, 08:54
1. Không giống nhau eSATA nhanh hơn SATA
2. Nếu main bạn không có, bạn có thể mua 1 card gắn vào

Bạn có thể đọc thêm tại đây

http://www.wisegeek.com/what-is-esata.htm

TG

ham_tim_hieu
25-01-2009, 17:39
Các bác có biết ở Hà Nội cửa hàng bán card này và giá khoảng bao nhiêu không?

ham_tim_hieu
29-01-2009, 23:55
Tôi có quả ổ IDE, muốn để ngoài, copy nhanh liệu dùng cách này có lằng nhằng quá k0 nhỉ?

HDD IDE -> board convert IDE to SATA -> HDD box SATA to eSATA -> card eSATA to SATA -> main

Các bác cũng trả lời giúp câu hỏi về chỗ bán card nhé

lqkhoi
30-01-2009, 08:16
Tôi có quả ổ IDE, muốn để ngoài, copy nhanh liệu dùng cách này có lằng nhằng quá k0 nhỉ?

HDD IDE -> board convert IDE to SATA -> HDD box SATA to eSATA -> card eSATA to SATA -> main

Các bác cũng trả lời giúp câu hỏi về chỗ bán card nhé
Nhanh thêm 1 tí chút và để trả giá bằng việc trả vô số tiền để mua các thiết bị trung gian liệu có nên không?

@tam_giang: eSata nhanh hơn Sata là sai.

lan_tdc
19-08-2009, 10:51
Mình cũng muốn dùng 1 ổ E-Sata nhưng ko hiểu làm thế nào để biết máy mình có tương thích ko nhỉ? máy minh là sony vio sz780. Ai biết giúp mình với. Cám ơn nhiều.

ongmanhne
21-08-2009, 16:43
Chưa xài nên chưa bít, nhưng tui đoán là eSata dùng cho mấy cái mini hdd 2.5inch, ko cần adapter, Hdd 3.5 inch mà chơi cái này lấy nguồn kỉu gì mà cấp cho nó???

tam_giang
22-08-2009, 05:13
Hầu hết các ổ eSATA ngoài hiện nay đều cần external power source. Một số máy laptops dùng chung với 1 cổng USB. Theo tôi, không nên mua ngay bây giờ vì USB3 đã ra, đợi nó xuống rẻ thêm một chút, cứ dùng USB2 đi được rồi. Trên lý thuyết thì eSATA nhanh nhưng thử thì biết.