PDA

View Full Version : Ai giúp em với

Takaishi
24-01-2009, 19:40
Để làm WinXP SP2 lậu thành có bản quyền, bạn chỉ cần chỉnh sửa 1 chút theo cách sau đây là ok, có thể update thoải mái từ trang web của Microsoft

Bước 1: Đầu tiên vào Start/Run đánh vào regedit rồi tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rồi click vào Modify. Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).

Bước 2: Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start, Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bạn đến cửa sổ Active windows. Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next, nhấn Change Product key và các bạn hãy nhập cái key này
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later

Bước 3: Xong đâu đó rồi thì còn chờ gì nữa, khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hãy vào Run, đánh tiếp
%Systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng không phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.Thế là xong, hãy làm thử xem, vậy là bạn đã có một bản WinXP SP2 có bản quyền rồi đó

EM LÀM NHƯ TRÊN NHƯNG BƯỚC 1 CHỖ ĐỔI GIÁ TRỊ 71 THÀNH 72.EM ĐỔI XONG RETART LẠI THÌ NÓ VẪN LÀ 71.AI GIÚP EM VƠI. EM XIN CẢM ƠN

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bổ sung thêm là máy em không dùng đóng băng.

phuongvan2007
24-01-2009, 21:25
Bạn làm các bước đó liên tục nha!Chừng nào xong bước 2 hả restar lại! Như thế sẽ dc thôi! Chúc thành công!