PDA

View Full Version : Cần Giúp đỡ về Iphone 3G

civrocker
24-01-2009, 12:54
Mình vừa được tặng 1 con Iphone 3G 16G màu đen.nguyên hộp.nhưng mình ko biết nó là phiên bản Global hay phải unlock
hộp đầy đủ sạc,đế 3 chân,tai nghe và thiết bị nối máy tính.Hộp không có logo AT&T
lắp sim Vinaphone vào thì không hiện chữ VINAPHONE và có hình ổ khóa trên biểu tượng Itune cùng 1 hình jack ÚD hiện lên.chỉ thực hiện đc gọi khẩn cấp.
Mình ko biết phải làm sao kích hoạt nó !
Mong đc giúp đỡ

koutouyo
25-01-2009, 13:56
đem ra tiệm unlock chừng 500k :) thế nhé ;)

cuongllatoi
05-02-2009, 21:19
iphone phụ thuộc vào nhiều thư lắm nhưng vơi thời điêwm bây giơ bản quoc tế cới ban unlock như nhau thôi mà. ci unlock bằng phần mêm được roài mà vô tư đi bạn ah. bạn muốn tìm hiêu về iphone hay vao diedanapple.vn hay tinhte.com vnmagic.net o đấy co nhưng chuyên gia gần như hang đầu về iphone

hiepdhts
06-02-2009, 09:30
Mình vừa được tặng 1 con Iphone 3G 16G màu đen.nguyên hộp.nhưng mình ko biết nó là phiên bản Global hay phải unlock
hộp đầy đủ sạc,đế 3 chân,tai nghe và thiết bị nối máy tính.Hộp không có logo AT&T
lắp sim Vinaphone vào thì không hiện chữ VINAPHONE và có hình ổ khóa trên biểu tượng Itune cùng 1 hình jack ÚD hiện lên.chỉ thực hiện đc gọi khẩn cấp.
Mình ko biết phải làm sao kích hoạt nó !
Mong đc giúp đỡ
Bạn cứ để nguyên máy không sync chương trình hay gì hết.bỏ sim vào, đợi 1 lát có lên sóng hay không.nếu lên sóng thì vô tiếp setting xem có thấy carrier mạng của sim đang lắp vào máy không.nếu có thì 3G world còn không có thì đó là 3G lock.

blackwhjte
06-02-2009, 19:31
bây giơ bản quoc tế cới ban unlock như nhau thôi mà

phát biểu liều
bản lock và international khác nhau hoàn toàn
bản quốc tế cắm bất cứ sim nào vào và kết nối iTunes với
iPhone (và máy tính của bạn phải có internet để active ) rồi bạn click Sync rồi iphone sẽ được active ngay .
và bạn có thể sử dụng ngay được .

quangkhuat
08-02-2009, 22:52
pm cho tui, hẹn 1 ngày đẹp trời ra càe tui unlock dùm cho, chỉ lấy 1 ly cafe thoi bạn àh, mình cũng đang xài 3g nè, cũng cool lắm

tonatol
10-02-2009, 09:18
ban quang khat co game cho iphone ko neu co cho minh ke voi nha.

minhtrung_apple
10-02-2009, 16:50
chào các bạn.đây là lần đầu mình tham gia diễn đàn.mình xin được tự gi71o thiệu:mình la Trung,29t hiện đang làm tại cty cổ phần DTDD Thanh Cong.Đầu tiên xin gửi tới tất cả anh chị em tham gia diễn đàn sức khỏe,thành công và hạnh phúc.