PDA

View Full Version : nhờ cứu !!!!!

phucbright
22-01-2009, 20:53
Máy của mình không biết sao , mở các ổ đĩa không ra mà ổ C thì ra
cho hỏi tại sao vậy , theo tôi nghỉ chắc là virus có phải k, các bạn nhờ giúp thật tình đó nghe
thank nhiều đó

silkroadpro
22-01-2009, 20:55
click vào các ổ đĩa = window explorer thử xem.

phucbright
22-01-2009, 21:11
cảm ơn bạn giúp mình trong cái bối rối! thành thật cảm ơn ,có cái là trong win (my coputer) ra het các ổ đĩa nhưng không vào được
cảm ơn một lần nữa nhé! máy mình thật sự như vậy đó klho6ng nói láo đấu
cảm ơn

phucbright
22-01-2009, 21:46
Lấy búa đập cho nó một cái xem có ra không. Bạn thử cách này đi xem có hiệu quả không?

chỉ thành thật thì chỉ còn chỉ kiểu đó thì xin bó chân luôn, không học hỏi được cái gì hết !!!!!!
thân bạn đời nhé

natostr
22-01-2009, 21:51
Bị virus rùi thì phải. Thử làm như sau nhé:
1/ kiếm 1 chương trình diệt virus mạnh 1 chút (eset smart security chẳng hạn) đem về cài vào và cho quét toàn bộ các ổ đĩa.
2/ dùng chức năng search của windows và tìm trong các ổ đĩa không mở được xem có file autorun.ini không, nếu có thì xóa đi.
3/ khởi động lại máy xem còn bị nữa ko.

.:Tii:.
23-01-2009, 11:07
Máy của mình không biết sao , mở các ổ đĩa không ra mà ổ C thì ra~>
~> Ko biết đuờng trả lời... Có mà mò đến Tết
Máy mình cũng đang bị nè.. Mở ổ D , E ra mà mở ổ C không ra... He he.. Mấy bác ấy bảo là do Shock ổ đĩa gì đấy.. Chưa đào ra tiền sữa nữa... >.<"

lachuoi
23-01-2009, 12:45
như bạn nói thì mình đoán chắc là máy bạn hiện đang dính con virust autorun rồi . dùng winzar mở các ổ ra rùi delete file autorun trong các ổ bạn không mở được ra . rùi khởi động lại máy okie . ko được thì post bài bảo mình chỉ cho cách kill khác .