PDA

View Full Version : Gộp nhiều CD vào một DVD

phongnha7
19-01-2009, 18:33
Mình có câu hỏi này rất mong được sự giúp đỡ của các anh em trong diễn đàn!
Bây h mình muốn gộp 1 bộ các cd của một soft ware nào đó gồm nhiều CD setup vào một file iso duy nhất để burn vào đĩa DVD thì dùng phần mềm gì và cách làm thế nào? Ví dụ mình có bộ cài phần mềm Catia v5r18 gồm 3 cd bây h k muốm burn vào 3cd riêng lẻ mà muốn burn vào 1 DVD duy nhất để cho tiện thì phải làm thế nào? Mong các cao thủ chỉ giáo
Xin cảm ơn!

phongnha7
03-02-2009, 17:32
Chẳng biết là không có phần mềm như thế hay không ai chiu giúp mình mà chờ mãi chẳng thấy có ai trả lời mình cả

nhat_tim
04-02-2009, 00:13
Bạn cứ copy hết 3 cd cho chung vào một thư mục rồi burn ra dvd bình thường mà. ghi dạng data ấy. Cần j phải tạo file iso làm j cho mệt. ghi soft thì chỉ cần vậy thôi. Ghi đĩa có chức năng boot thì mới phức tạp

The Old Man
04-02-2009, 02:12
Nếu 3 cái CD bạn muốn copy thành DVD là 3 cái CD cài đặt (ví dụ 3 cái CD của Adobe CS3) thì không đơn giản là copy vào một thư mục của DVD mà được vì trong 3 cái CD đó có nhửng file trùng tên.
Những file trùng tên này thường là file Disk ID nó là môt data file dạng text trong đó chứa tin tức vể cái ổ đang dùng ví dụ như file diskID của dĩa số một chứa ID là số 1 cùng với những tin tức của các tệp tin trong đó. Và dĩa số 2 cũng có cùng file diskID trong đó ID là số 2 v.v.

Dỉa cài đặt chạy file setup trong đó nhớ ID của cái dĩa và nhớ cái tên của ổ dĩa. Khi copy hết file trong dĩa đó nó biết gọi dỏi hỏi dĩa số 2 v.v.
Muốn làm cho dĩa tự động cài tiếp tục mà không phải gỏ vào path cũa dĩa kế tiếp thì phải biết tùy biến mà modify cái disk ID.

Và có những dĩa GAME nó con rắc rối hơn thế nữa.

phongnha7
04-02-2009, 20:20
Nếu 3 cái CD bạn muốn copy thành DVD là 3 cái CD cài đặt (ví dụ 3 cái CD của Adobe CS3) thì không đơn giản là copy vào một thư mục của DVD mà được vì trong 3 cái CD đó có nhửng file trùng tên.
Những file trùng tên này thường là file Disk ID nó là môt data file dạng text trong đó chứa tin tức vể cái ổ đang dùng ví dụ như file diskID của dĩa số một chứa ID là số 1 cùng với những tin tức của các tệp tin trong đó. Và dĩa số 2 cũng có cùng file diskID trong đó ID là số 2 v.v.

Dỉa cài đặt chạy file setup trong đó nhớ ID của cái dĩa và nhớ cái tên của ổ dĩa. Khi copy hết file trong dĩa đó nó biết gọi dỏi hỏi dĩa số 2 v.v.
Muốn làm cho dĩa tự động cài tiếp tục mà không phải gỏ vào path cũa dĩa kế tiếp thì phải biết tùy biến mà modify cái disk ID.

Và có những dĩa GAME nó con rắc rối hơn thế nữa.

Chính vì như bác nói nên em mới phải lên đây để mà hỏi các cao thủ,chứ nếu mà chỉ đơn giản copy vào chung 1 thư mục và tạo iso để burn thì quá đơn giản,em đã chẳng phải hỏi các bác làm chi cả
Vấn đề đúng như bác nói,bộ cd là cd setup(phần mềm thiết kế catia v5r18) và các thư mục thậm chí là các file trùng tên nhau nên k thể làm theo kiểu copy vào cùng 1 thư mục được,khi cài nó sẽ yêu cầu đưa đĩa lần lượt...Vậy bác có cách khắc phục xin ghỉ giúp,em chỉ là dân cơkhi đam mê máy tính,chú không có kiến thức lập trình mong các bác chỉ giáo!

The Old Man
05-02-2009, 01:51
Phải có chút kiến thức về lập trình và phải có dỉa cài đặt vì mổi Soft khác nhau. Tôi không có Catia v5r18 nên không biết cấu trúc cái Cd gồm có những gì. Nhưng tôi đả làm với mấy cái dĩa cái Photoshop CS (gồm 4 CD) thành một DVD để cài đặt như ý bạn muốn.

nhat_tim
05-02-2009, 09:24
Hi, mình hay lụm soft trên mạng nên nó ít chia ra nhiều CD lắm. Cứ ghi data ra đĩa thôi, pác Old Man nói rõ cách nối đĩa Photoshop CS đi, biết đâu dùng được với cả đĩa của bạn này.

hungxodd
05-02-2009, 14:03
bác cứ nói đi , bieets đâu lại đựoc, bác oldman ahf

The Old Man
05-02-2009, 14:15
Tôi copy dỉa cuối (4) vào trong folder tên CS (tự tạo ra) rồi copy dỉa số 3 . Chấp nhận overwrite cái file DiskID. Rồi tuần tự đi ngược lại đến dỉa một.
Sau đó vào dùng notepad edit lại cái diskID file hoặc cái setup init gì đó và sửa lại trong đó cái path và cái số dỉa (tôi không nhớ như thế nào) Để tôi tìm cái dĩa DVD cài CS rổi vào coi lại trong đó là nhớ liền.
Sau đó tôi dùng UltraISO tạo ra dỉa DVD và hình như là phải đặt tên cái Volume ID cho giống cái CD số 1.

Để tôi tìm lại cái DVD CS rồi sẻ có chi tiết rỏ hơn cho các bạn.

phongnha7
08-02-2009, 10:34
Cám ơn bác đã quan tâm,vậy nhờ bác hướng dẫn chi tiết giúp em với nhé,đang chờ tin của bác!

Vietductiendat
27-02-2009, 12:20
Phần mềm này đơn gian lắm mà, bạn chỉ cần down cái MagicISO về rồi cài vào là xong. Ban cứ thử nhé tôi đã làm rồi, chạy ngon lành luôn.