PDA

View Full Version : muốn dùng 2monitor trên một card vga có hai cổng một vga va một dvi

dong1979
19-01-2009, 18:29
cho mình hỏi , mình có một card vga nividia geforce 7300 có hai cổng, một vga và một dvi mình có thể dùng hai màn monitor cùng một lúc được không , một màng hình hiển thị một trang web khác mhau , vd một bên google và một bên diendantinhoc , đợi hồi âm của máy bạn xin cảm ơn

jiSh@n
19-01-2009, 18:29
2 cổng xuất thì xài 2 màn bình thường. Chả ai cấm.

dong1979
19-01-2009, 18:33
2 cổng xuất thì xài 2 màn bình thường. Chả ai cấm.
nhưng quan trọng là hai màn hình có hiển thị đựoc hai tiến trình khác nhau không vd như một xem phim và một lướt web thank you bạn đã trả lời

ngondensang2007
19-01-2009, 19:42
nhưng quan trọng là hai màn hình có hiển thị đựoc hai tiến trình khác nhau không vd như một xem phim và một lướt web thank you bạn đã trả lời

Được thậm chí cả 3 màn hình nếu như nhận cả card onboard hoặc pác kiếm thêm được 1 ẻm VGA PCI
Trước em cũng phải kiếm cái ẻm VGA PCI để xài 3 monitor đấy chứ

dong1979
19-01-2009, 20:37
Được thậm chí cả 3 màn hình nếu như nhận cả card onboard hoặc pác kiếm thêm được 1 ẻm VGA PCI
Trước em cũng phải kiếm cái ẻm VGA PCI để xài 3 monitor đấy chứ
thank you bác nha máy mình cũng có card onboard luôn vậy là xài đựoc luôn 3 màn hình ah mà có cần khai báo lại trong cmos không bác

onngoai
20-01-2009, 07:46
Cái này không phải cứ có là xài được.
Có loại card dù có 2 cổng nhưng là cổng thứ 2 là chuyển đổi. Các laọi card vô danh tiểu tốt thường lòe thiên hạ bằng cách này. Dù có 2 cổng cắm 2 màn hình thì 2 màn hình vẫn hiển thị i chang nhau.
Còn lắp vào có xài được onboard không thì phải xem Chipset có hỗ trợ không. Có main cho phép có main không.
Kỹ thuật mới nhất bây giờ là kết hợp sức mạnh của hai card làm một. Mỗi card xử lý một phần công việc.
Chú ý nhỏ: Một số phiên bản win để kéo được cửa sổ chương trình thì cửa sổ đó không được ở chế độ maximum. (kéo qua màn hình kia rồi thì max thoải mái)

dong1979
20-01-2009, 09:15
Cái này không phải cứ có là xài được.
Có loại card dù có 2 cổng nhưng là cổng thứ 2 là chuyển đổi. Các laọi card vô danh tiểu tốt thường lòe thiên hạ bằng cách này. Dù có 2 cổng cắm 2 màn hình thì 2 màn hình vẫn hiển thị i chang nhau.
Còn lắp vào có xài được onboard không thì phải xem Chipset có hỗ trợ không. Có main cho phép có main không.
Kỹ thuật mới nhất bây giờ là kết hợp sức mạnh của hai card làm một. Mỗi card xử lý một phần công việc.
Chú ý nhỏ: Một số phiên bản win để kéo được cửa sổ chương trình thì cửa sổ đó không được ở chế độ maximum. (kéo qua màn hình kia rồi thì max thoải mái)

thank you bác rất nhiều vậy mình cài thêm card vga công pci vậy có dùng được không mà nó khác hiệu nhau sao trình điều khiển nview hoac dualview điều khiển được

ngondensang2007
20-01-2009, 09:53
không cần đâu card pác mua có sẵn rồi cần gì phải mua thêm card VGA khe PCI
mà hàng VGA PCI kiếm cũng không được đâu pác à.
Pác cứ cắm card rời vào em đảm bảo cho pác là nhận đc 2 màn hình theo đúng yêu cầu của pác còn về việc có nhận được cả card onboard không thì giống như pác onngoai nói rồi.Tùy vào main thôi.Nếu nhận được cả card onboard thì pác sẽ chơi được 3 màn hình còn không thì chỉ có 2 thôi.

quanghaihcm
20-01-2009, 10:19
cho mình hỏi , mình có một card vga nividia geforce 7300 có hai cổng, một vga và một dvi mình có thể dùng hai màn monitor cùng một lúc được không , một màng hình hiển thị một trang web khác mhau , vd một bên google và một bên diendantinhoc , đợi hồi âm của máy bạn xin cảm ơn

nếu 2 cái monitor của bạn đều là cổng VGA thì bạn phải có đầu chuyền DVI sang VGA cho MONITOR thứ 2.

khi đã cắm đủ 2 monitor mà nó chỉ hiển thị giông nhau thì bạn bấm chuột phải trên DESTOP chọn Properties.
qua TAB SETTINGS

sẻ thấy 2 cái MONITOR 1 và 2. bấm vào MONITOR 2 rồi chọn
USE THÍ DEVICCE AS THE PRIMARY MONITOR:
dùng kích hoạt xài 2 cái nếu cái thứ 2 ko lên, thường thì khi cắm cái thứ 2 chế độ này sẽ tự bật. nếu ko muốn xài thì bạn bỏ chọn nó
EXTEND MY WINDOWS DESTOP ONTO THIS MONITOR
để mở rộng destop của bạn thành 2 destop riệng biệt.

bạn nên set MONITOR theo thứ tụ trái phái như trông hình đề không bị ngược

huyennuisap
20-01-2009, 11:28
nếu card onboard là intel từ 845 trở lên là xài được.nếu cài MUPC THÌ CÓ thể dùng hai monitor và hai bàn phím và chuột độc kập như hai máy

dong1979
20-01-2009, 12:18
thank you tất cả anh em nha