PDA

View Full Version : Màn Hình chết chóc

Kjngtoxic
18-01-2009, 19:43
Máy tính của em tự nhiên boot ổ cứng lúc được lúc không. khởi động máy nhiều lần mới vào được win. nhiều khi ko vào được nó chỉ vào đến bios của main rồi dừng lại đòi đĩa cài win em cài lại win rồi mà ko ăn thua(fomat lun), và vào được máy thì hiện ra màn hình chết chóc( màn hình xanh ) rồi nó đếm 100s rùi restart lại . nhưng sau khi chọc phá cái máy cả tuần thì tự nhiên nó chạy lại bình thường ngon là đằng khác. nhưng em ko hiểu nó chạy ra màn hình xanh là cái jì liệu main ,chip , hay ổ cứng có bị lỗi jì ko !!!!!! mà nó chạy ra như vậy

FireEagle
18-01-2009, 19:55
đây là 1 bệnh lỗi bug của hệ thống nôm na là bệnh màn hình xanh(điểm chết của máy tính) thời kỳ này bug sẽ tăng cao máy tính sẽ tới chỗ chết cần thiết nhất hãy cài lại win để sửa debug này và tránh tình trạng lặp lại chúng ta có thể nhờ system restore của windown xp có sắn vào start->all program->accesssories->system tools-> system restore bạn thết đặt điểm đen của hệ thống vào 1 thời điểm ko bị bug này và phải cập nhật thường xuyên bằng cách ví dụ điểm đen của mình nằm ở ngày 12-12-2002 đặt tên là "robo" thì sau này muốn updat lại thì đặt tên giống vậy nó sẽ cài đè lên robo và khi bi màn hình xanh thì hãy mở máy sau đó nhấn f8 liên tục khi hiện ra phần chọn khởi động vào phần safe mode rồi vào system restore rồi vào điểm đen để quay lại thời gian ko bị màn hình xanh và suy nghhĩ mình đã làm gì trước đó bị màn hình xanh để rút kinh nghiệm...................

Thân
------------>>>>>> bài này ko phải spam đây là bài gốc của tui hồi xưa http://www.ddth.com/showthread.php?t=241866