PDA

View Full Version : Lỗi bản quyền của windows

khanhl1
16-01-2009, 23:31
Có ai giúp hộ em giải quyết vấn đề này được không ạ
Chẳng là dại dột em đã để máy ở chế độ auto update windows. Báo hại làm nó xuất hiện cái báo lỗi về bản quyền. Phía góc phải màn hình có một cái box ghi là “you may be a victim of software counterfeiting. This copy of windows did not pass genuine windows validation”
Và có một biểu tượng ngôi sao ở thanh taskbar.
Vấn đề hiện nay là nó rất vướng mắt + khi xuất hiện thì làm hình nền của desktop vị đen thui, có ai giúp em với :(

box_84
16-01-2009, 23:51
http://down.9down.com/*****/Windows.Genuine.Advantage.Validation.v1.8.32.1.CRA CKED.rar

1. Dowload cái link kia về.
2. Giải nén vào một thư mục.
3. chạy file installer.bat.
4. Restart máy lại

Thay *** bằng c-r-a-c-k. Chú ý: bỏ - nhe! ddth chặn từ này!

javacafe
17-01-2009, 00:21
Nếu bạn đang sử dụng XP thì theo hướng dẫn sau http://vnsky.sky.vn/archives/11. Chắc chắn thành công. Tôi đã sử dụng nó hơn một năm nay và đã sử dụng cho hàng trăm máy.

khanhl1
17-01-2009, 00:36
Cảm ơn mọi người hết sức!!!!
Quả thật không có lời nói nào hơn là :tuyệt vời lại còn nhanh nữa chứ :))
Mà cách trích dẫn đường link của box_84 rất thông minh :D
Hiện giờ mình còn một vấn đề nữa. Chưa rõ nguyên nhân máy tính bị làm sao. Hiện tượng nó thường là như thế này:
Khi bắt đầu khởi động màn hình, xuất hiện toàn vết dạn trắng đen( Kiểu bị vỡ hình)
Sau đó ấn restart thì màn hình lại bình thường ( font chữ nguyên vẹn). Nhưng chỉ hiện ra một màn hình màu đen. Một loạt các thông báo và dưới cùng là " NO IDE master H.D.D Detected" và "Press F1 to resume"
Mình ấn F1 và nó khởi động bình thường ( Trước kia mình nhớ là không có bứoc ấn F1 lằng nhằng này :( ) Mong các bạn lại một lần giúp đỡ :)

javacafe
17-01-2009, 00:52
Vết dạn nứt như bạn mô tả có thể do cáp màn hình hoặc RAM (nếu bạn sử dụng onboard graphic). Bạn thử kiểm tra cáp hoặc lau chùi và cắp lại thanh RAM. Còn thông báo của bạn có thể hiểu là "Không tìm thấy ổ đĩa cứng sơ cấp cổng IDE, hãy nhấn F1 để tiếp tục công việc". Bạn nên kiểm tra cáp IDE có chắc chắn chưa hay có bị hư không hoặc kiểm tra jumper trên các HDD đã chính xác chưa. Đây chỉ là trẩn đoán thôi. Hy vọng giúp được bạn.

khanhl1
17-01-2009, 20:35
Cảm ơn Java nhé, mình sẽ kiểm tra lại ngay :) Hi vọng sẽ có kết quả tốt ;)

qbho
21-01-2009, 23:53
Link của bạn box_24 đã bị block rùi. Tui đã làm theo bạn javacafe thành công quá xá. Cám ơn bạn thiệt nhiều!

Silver Fang
20-06-2010, 16:08
box_84 ơi coi lại link đi bạn ơi.Bị khóa roài sao ấy ^^~

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ẹc cả của java cafe cũng ko xem được.Các bro up lại link mình xem với nha ^^!