PDA

View Full Version : "Giải cứu Thần Chết" - xem cũng được đấy chứ

loveleeyoungae
16-01-2009, 00:55
Thấy mấy bác sỉ nhục mấy phim chiếu Tết năm nay dữ wá (mặc dù có người vẫn chưa đi xem), nên em nói đỡ lại một chút giùm người ta :D

Em vừa mới đi xem GCTC tối nay xong. Em và gf đều wa tuổi teen từ lâu, nhưng xem vẫn thấy nó khá ổn. Công nhận đạo diễn rất khá, em thấy phim này làm có vẻ rất đúng chất teen (chính xác hơn là teen Sài Gòn), nhưng mình xem cũng không hề thấy khó chịu chút nào đâu.

Một chút ban đầu tiếng hơi to (chắc do rạp nữa), và em Minh Hằng nói hơi nhiều. Và kỹ xảo hơi bèo. Nhưng về sau thì nội dung cũng ổn. Nhạc thì cũng rất được, phù hợp với bộ phim. Em Minh Hằng cũng xinh ^^

Đặc biệt là cảnh từ biệt. Em cảm thấy đạo diễn xử lí rất đúng. Không quá như phim Mỹ (:D), nhưng cũng ko kiểu sến rện vớ vẩn. Nói chung em tâm đắc đoạn xử lí này. Còn chi tiết thế nào thì các bác cứ xem sẽ biết.

Còn phải nói thêm 1 điều nữa, đó là khâm phục khả năng diễn xuất của Thành Lộc. Bác này đóng vai gì cũng được thì phải. Trong phim này chỉ có 1 đoạn ngắn diễn cảnh xúc động mà không hề thấy một chút gượng gạo nào.

Nói chung 2 anh đạo diễn Đãng và Dũng, em thấy là 2 đạo diễn hiểu tâm lý khán giả VN nhất hiện nay (mà không cần phải theo trường phái của Phước Sang). Và quan trọng hơn là họ thật sự chăm chút cho sản phẩm của mình, xem phim mà cảm thấy nó đúng như đời thường vậy. (Chính xác là phim của Mr DuKu, còn phim của Mr Đãng, vd như "Bỗng dưng", xem cũng hơi oải)

Mà không hiểu hôm nay ngày gì, mà đi chơi thấy 2 ông đạo diễn này luôn. GF em còn tới xin Mr Dũng Khùng chữ kí nữa :D

Mấy hôm nữa đi xem "Huyền thoại bất tử" xem sao (gì chứ em thấy Dustin Nguyễn đóng hơi bị chất, Johnny TN đóng chả ra cái mẹ gì). "Đẹp từng Centimet" để xem cuối.

yahoo.com
16-01-2009, 02:33
"Đẹp từng Cm" coi chán dễ sợ, nhảm nhí,lố lăng, Tăng Thanh Hà đóng phim này thì chỉ nổi bật có việc khoe mấy cái sương xườn của mình mà thôi, coi phim này xong mới biết Tăng Thanh Hà tướng tá cũng không có đẹp. Nói chung phải công nhận là góc phim, hình ảnh quá đẹp ( chỉ tính phong cảnh mà thôi ). Còn về nội dung và phô bày thân thế thì ngán đến muốn ói!
Còn "Huyền thoại bất tử" thì nội dung rất khá nhưng mà mấy màn đánh võ thuật thì thấy không bằng trong "Dòng máu anh hùng".
"Giải cứu thần chết" thì thấy cũng được nhưng không xuất sắc!
Theo đánh giá thì:
1.HHBT=GCTC
2. Đẹp từng cm ( dở cực kỳ )

_River_
16-01-2009, 09:33
"Đẹp từng Cm" coi chán dễ sợ, nhảm nhí,lố lăng, Tăng Thanh Hà đóng phim này thì chỉ nổi bật có việc khoe mấy cái sương xườn của mình mà thôi, coi phim này xong mới biết Tăng Thanh Hà tướng tá cũng không có đẹp. Nói chung phải công nhận là góc phim, hình ảnh quá đẹp ( chỉ tính phong cảnh mà thôi ). Còn về nội dung và phô bày thân thế thì ngán đến muốn ói!
Còn "Huyền thoại bất tử" thì nội dung rất khá nhưng mà mấy màn đánh võ thuật thì thấy không bằng trong "Dòng máu anh hùng".
"Giải cứu thần chết" thì thấy cũng được nhưng không xuất sắc!
Theo đánh giá thì:
1.HHBT=GCTC
2. Đẹp từng cm ( dở cực kỳ )

Vậy bác giống ý topic này http://ddth.com/showthread.php?t=244594

loveleeyoungae
16-01-2009, 16:17
Hix, các bác post nhầm topic rồi :D

huongct
18-01-2009, 11:11
Vừa rồi xem bộ phim cho giới trẻ của Mỹ, tựa gì mình quên rồi, nhưng nhân vật chính là Keith (boy), Amanda, Watts (girl). Phim coi đã thật, vừa hài vừa có tính chất giáo dục rất tốt. Không biết chừng nào VN mới có thể làm được bộ phim hay đến vậy ! Hĩ

Khoe Sắc
19-01-2009, 06:28
Tui đã coi phim Giải Cứu Thần Chểt, quả thật là bất ngờ luôn, phim rất hay, vui và có ý nghĩa, các bạn nên xem, lời khuyên chân thành

Còn Dở.. từng Centimet, nhảm nhí hết sức, toàn là quay cảnh em Hà, tướng tá xấu hoắc chỉ đc cái mặt, các bác đi coi về xong chửi thề thì post lên đây nhé

anhtuyenbk
19-01-2009, 08:16
Mình cũng đã xem, phim rất hay và vui.
Đang căng thẳng vì công việc, xem xong xả stress luôn.