PDA

View Full Version : Phần mềm diệt virut nào là hiệu quả nhất dzậy mấy huynh

baodanh
15-01-2009, 17:46
mình đang định cài đặc chương trình diệt virut nhưng chưa bít nên cài chương nào tốt cho máy , nên xin mấy huynh chỉ bảo cho 1 ít nha

du van dong
15-01-2009, 18:10
dùng kis đi bạn.cái này diệt tốt lám

HDong_eps
21-01-2009, 11:30
Toi dung KAS va KIS hay lam, khong con virus nao thoat duoc ca, nhung ma ban phai can than khong la cai lai win nhu choi. cu len mang ma load key, chu ra hang 80VND/1 nam(dat vai),.lau gio minh van dung free suot.KEke

kbt09
21-01-2009, 11:31
Cha này hỏi cơ nè , hông lẽ ông xài BKAV ?

magic1000
21-01-2009, 12:53
Xương sống của phần mềm diệt virus chính là update các loại virus mới. Nếu bạn dù có sài KIS 2009 lậu ko dám update thì cùi khác gì BKAV.

Tốt nhất sài cái nào cũng dc, miễn phí cũng ok miễn là nó cho mình update virus thường xuyên và có hệ thống thường trực luôn hoạt động. Trước mình có dùng PCTools AntiVirus bản Free khá ổn, hoặc sài TheatFire bản Free cũng ok. Nay đang sài PCTools Internet Security 2009 có bản quyền, chạy ngon, vào web nào có virus là block liền, rất an tâm. ^^

lukhach7
22-01-2009, 10:35
Bạn nên dùng Kis hay Kav là hay nhất, tôi đã thử nhiều phần mềm rồi và thấy nó an toàn nhất

forumid
22-01-2009, 10:43
KIS và BIS (Bitdefender) cái nào cũng good

superthin
22-01-2009, 11:59
Tốt nhất là dùng F-prot chạy trong DOS, cái này mà bóp cổ thì virus chết queo, không có em virus nào mà không diệt được một khi đã bị F-prot phát hiện.

Còn trong Windows muốn phần mềm diệt virus phát huy tác dụng và không bị đánh thủng thì tốt nhất là cài nó ở quyền Admin, còn dùng các ứng dụng khác thì chỉ nên xài ở quyền guest mà thôi, chỉ có làm việc gì "nguy hiểm" thì mới tạm switch qua admin, và lúc đó thì tốt nhất là không nghịch đến trình duyệt web để tránh virus nhân cơ hội chạy vào máy.

Còn nếu ghét virus quá mà bó tay, chuyển qua xài Linux là ngủ khỏe, quên béng mấy con virus ngu ngốc kia đi.

Có 102
22-01-2009, 12:35
Nên xài "McAfee Internet Security" đi vì các bác làm ở BKIS toàn xài nó cả đấy !

Không tin hả ? Cứ check lại với những người đang làm trong đó mà xem !

Globalrisk_swat
22-01-2009, 20:24
Kis và Kav đều tốt nhưng có lẽ rất khó khăn trong việc Update nếu dùng hàng lậu và tất nhiên kiếm đươc key xịn thì phải cần Tiền hay sự may mắn nữa, cách giải quyết tốt nhất là dùng hàng miễn phí, nhưng không phải ai cũng biết hàng miễn phí nào thực sự tốt và phù hợp với mình nữa, tiện đây em xin giới thiệu tới mấy huynh 2 phần mềm diệt Virus miễn phí cùng nhiều khả năng khác nữa và tất nhiên cà 2 đều không làm chậm máy và có thể cài chung 1 máy mà không gặp vấn đề gì cả và chúng khi kết hợp với nhau còn mạnh hơn cả KIS, KAV, và cả BitDefender nữa. Đó là COMODO Internet Security và CMC Internet Security. COMODO là hàng ngoại có tiếng và thương hiệu lớn trên thế giới nó thực sự hiệu qủa hơn cả BitDefender là đối thủ xứng đáng của các loại Virus nước ngoài như Virus có nguồn gốc từ China,...vv..., còn CMC là hàng nội nên diệt rất tốt các loại virus có nguồn gốc từ Việt Nam. COMODO có tường lửa CMC không nên dùng chung không hề thừa thãi tí tẹo tèo teo nào

Cậu Bé Xì Tin
22-01-2009, 20:30
http://google.com.vn -> Anti Virus
http://bkav.com.vn/download

silkroadpro
22-01-2009, 20:31
1 vé cho Antivir .

.:Tii:.
23-01-2009, 11:14
Theo mình bạn nên xài thử BKAV... :).. Để vài tháng sao trên các Topic về Quảng thì còn có thêm một nhân chứ... :))

lachuoi
23-01-2009, 12:50
bitdefender mình vẫn coi là good nhất . chỉ cần máy bạn Ram 512mb > 1gb dùng Bit rất thoải mái . tuy không update bình thường được vì ***** key nó rất khó bạn có thể update offline tuy mất thời gian chút nhưng Bit bảo vệ và quét rất cool .

nph2010
24-01-2009, 07:37
Bạn nên dùng Kis hay Kav là hay nhất, tôi đã thử nhiều phần mềm rồi và thấy nó an toàn nhất

Bạn đã xài Avast Pro chưa? - diệt ngon, mà không phiền như KAV, KIS, mỗi khi cài cái gì nó lại báo Low restrict, không có virus cũng bào --> phát bực
mà nó quẹt xong lưu lại một đống, chẳng mấy ổ C hết chỗ, bóa tay

HT6108
24-01-2009, 13:35
Bạn đã xài Avast Pro chưa? - diệt ngon, mà không phiền như KAV, KIS, mỗi khi cài cái gì nó lại báo Low restrict, không có virus cũng bào --> phát bực
mà nó quẹt xong lưu lại một đống, chẳng mấy ổ C hết chỗ, bóa tay

"mà nó quẹt xong lưu lại một đống, chẳng mấy ổ C hết chỗ, bóa tay"

Chính Xác!

Bác có biết cách nào Delete cái đống đó không. ổ C đầy quá rồi .Thanks!

lovecomputer26
31-01-2009, 11:57
Mình thấy xài Eset Nod32 cũng ok lắm, ko nặng máy nữa

Ghostcomputerpro
31-01-2009, 22:44
KIS hay Bit đều được

chudinhphi
31-01-2009, 22:52
theo toi chẳng có loại phần mềm nào diệt được hết virus , tốt nhất nên ít cắm USB linh tinh vào máy và ít lên các trang *** thì máy hết Virus là cái chắc. He he. Nhưng có lẽ người việt dùng hàng Việt chắc là quên hơn. Cứ BKAV mà duyệt. Update mấy ngày một lần là ok thôi.

khanh_hacker
31-01-2009, 23:21
các anh chị ơi nếu không có phần mềm diệt vius mà diệt bằng tay thì làm thế nào ạ???
anh chị nào bít chỉ bảo cho đàn em với

thai07t3
01-02-2009, 14:47
Xương sống của phần mềm diệt virus chính là update các loại virus mới. Nếu bạn dù có sài KIS 2009 lậu ko dám update thì cùi khác gì BKAV.

Tốt nhất sài cái nào cũng dc, miễn phí cũng ok miễn là nó cho mình update virus thường xuyên và có hệ thống thường trực luôn hoạt động. Trước mình có dùng PCTools AntiVirus bản Free khá ổn, hoặc sài TheatFire bản Free cũng ok. Nay đang sài PCTools Internet Security 2009 có bản quyền, chạy ngon, vào web nào có virus là block liền, rất an tâm. ^^

Đúng vậy, việc Update là việc quan trọng nhất! Chương trình có mạnh thế nào mà không cập nhật thì ... yếu òm! Theo kinh nghiệm của mình thì mình dùng Kis06 ( Chỉnh regedit để dùng pree suốt đời).Sau đó update bằng tay cho nó, trung bình tháng một lần! Mọi chuyện đến giờ vẫn Ok! Bà con thử xem thế nào nha!

123songroi
05-02-2009, 22:37
nên dùng thử Eset Nod32 3.0.650 cực kỳ tốt chỉ cần vào nod32sky.com là có key ngay

leviet.gamer
05-02-2009, 22:40
Vote 1 phiếu cho avast 4.8 .Bạn vào avast.com tìm phiên bản 4.8 pro hay home đều ngon cả .Rất hữu hiệu dành cho W32.Chúc bạn thành công

onelight
05-02-2009, 23:00
Đang xài CMC antivrus và KIS 7 thấy ok lắm.

chudinhphi
22-03-2009, 22:53
Cứ xài BKAV thôi các bạn ạ. Nếu ham nhiều phần mềm nó đánh nhau thì tan máy đấy. BKAV được đánh giá tốt nhất ở Việt Nam rồi. Mấy phầm mềm như KIS, Avira, NOD,...diệt kỹ thật nhưng làm máy ì ạch lắm, nhất là với các máy cấu hình TB thì nhận thấy rõ lắm. CMC là phần mềm mới được năng cấp nên có thể cũng tốt nhưng cứ nên dùng thăm dò đã đừng quá tin tưởng. XIn góp ý chút huynh đệ nào có ý kiến khác cứ zô tư..