PDA

View Full Version : làm cách nào để đăng nhập tử web khác vào forum

kiem_bo
10-01-2009, 10:46
hiện tôi đang có vấn đề là làm cách nào đăng nhập từ web A vào forum B làm bằng vbb.Ko biết nó lưu session và cookie chứng thực đăng nhập ra sao nó bao gồm những thông số nào vậy. Nêú nó có API đăng nhập anh em chỉ vơí cảm ơn nha

SVPro
10-01-2009, 13:59
Dùng cURL là được tất :D

ngoc_viet08
11-01-2009, 00:34
Dùng cURL là được tất :D
đúng là pro nói mình chả hiểu gì cả.
theo mình thì cần tìm hiểu csdl và các biến session của forum rồi mình lập web dựa theo đó là được . chắc cũng phải khá php và sql xíu

kiem_bo
12-01-2009, 08:19
cái quang trọng của tôi đang tìm hiểu là cách lưu session của nó để nhận biết là đăng nhập hay chưa đăng nhập và đăng nhập với tên tài khoản là gì >
giúp với

superthin
12-01-2009, 09:09
hiện tôi đang có vấn đề là làm cách nào đăng nhập từ web A vào forum B làm bằng vbb.Ko biết nó lưu session và cookie chứng thực đăng nhập ra sao nó bao gồm những thông số nào vậy. Nêú nó có API đăng nhập anh em chỉ vơí cảm ơn nha

Bạn dùng forum nào? (vBB, IPB hay phpBB, hay...). Thường thì các loại forum đều có tài liệu về API như bạn nói. Lên diễn đàn của nó và tìm ở mục MOD developer (developing), tìm đến mục Guide lines. Nếu dùng phpBB thì đọc Ở ĐÂY (http://area51.phpbb.com/docs/coding-guidelines.html) (tìm đến phần session).

bachnga
12-01-2009, 09:14

Thấy yêu cầu của bạn, tôi đoán là bạn muốn làm giả form đăng nhập vào forum nào đấy để chôm account của ai đó thì phải?
Có đúng vậy không? :unsure:

kiem_bo
12-01-2009, 11:37
superthin tôi dùng vbb
bachnga đâu phải ai cũng nghĩ như bạn đâu nhỉ.

dangviethai
12-01-2009, 12:09
cái bạn nói có phải là passport ? 1 account có thể dùng chung cho nhiều site ?

khucthuydu
12-01-2009, 15:12
Xem tại http://agriviet.com

Giống như ý bạn đó, không có vấn đề gì. Nhưng lười tìm hiểu nên chỉ mới session chứ chưa đến mức cookie. :D