PDA

View Full Version : Giúp mình với

trungestih
09-01-2009, 12:30
Màn hình desktop của mình tự dung đen xì cứ thay rùi lại bị đồng thời hiện dòng chữ :You may be a victim of software counterfeiting.This copy of Windows did not pass genuie Windows Validation."
Các bạn có thể giúp mình loại bỏ những dòng chữ đó tren Desktop dc ko?Cam on nhiều

NhocPhanThiet
09-01-2009, 12:44
update win chùa chứ gì,xài win chùa mà còn update bây bạ ,giống tui đó,cách sửa nè,Đầu tiên các bạn vào Start ~> Run ~> gõ Regedit rồi tìm đến khóa :
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents

hoặc : HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\WP AEvents

Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rồi click vào Modify.

Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).

Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start ~> Run ~> gõ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows. Đừng lo hãy chọn:
I want to telephone a customer service representative to activate Windows

Tiếp đến nhấn Next, nhấn Change Product key, rồi nhập key xịn sau: DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B

Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later

Khởi động lại máy
thử làm đi ,nếu hok dc thì cài lại win vậy,chúc may mắn (theo ngondensang2007)

quang121
09-01-2009, 17:31
To trungestih : Bạn đã cài 1 bản win ko có bản quyền ( chắc là down từ mạng về ) để update => Bác Bill phát hiện. Nếu bạn xài win vista đừng cố mà mở khóa, phiền lắm
To NhocPhanThiet : Cách trên chỉ sử dụng cho win xp thôi

NhocPhanThiet
09-01-2009, 18:11
uh chỉ sử dụng cho win xp,phần lớn đều sài xp mà,nếu sài vista thì sài bản quyền mới phát huy hết tính năng của nó,chứ ai dại gì sài vista chùa chứ ,chỉ mỗi nặng máy