PDA

View Full Version : Box mới dành cho dân PHP yêu thích Zend

monk2l
09-01-2009, 09:59
Mình lập ra Box này để những ai yêu thích zend thì có thể vào đây trao đổi nhé.Mình cũng mới tiếp cận với Zend được vài tháng và đang làm dự án trên Zend Framework.Hi vọng các bạn nhiệt tình tham gia để chúng ta có thể trao đổi và học hỏi được nhiều kinh nghiệm hơn

wantlove
09-01-2009, 12:42
Đang thèm...Zend.Nhưng mà thấy nó rộng quá không biết bắt đầu từ đâu.Ai là được Share cho anh em source với.

ngoc_viet08
11-01-2009, 01:07
cho mình hỏi zend Framework cụ thể là gì vậy ? 1 bộ mã nguồn js à ?
khác gì với jquery ?

herofit
11-01-2009, 11:23
cho mình hỏi zend Framework cụ thể là gì vậy ? 1 bộ mã nguồn js à ?
khác gì với jquery ?

không phải đâu zend là 1 loại lạp sườn người lười và stupid không nhai được

vào đây để thảo luận

http://zendvn.com/forum/

ngoc_viet08
11-01-2009, 15:21
không phải đâu zend là 1 loại lạp sườn người lười và stupid không nhai được

vào đây để thảo luận

http://zendvn.com/forum/

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

T_t
vào rồi . trước tiên muốn tìm hiểu về zend là gì ? biết mới bắt đầu nghiên cứu chứ .
vào lượn mấy vòng ko thấy . vào zend beginner thì bảo đăng kí nick đi. đăng kí nick xong vào thì nói rất nhièu , xong thấy 1 newbie ( giống mình ) hỏi zend là gì ? hí hửng click vô thì bảo qua zend basic ( khóa học ) nhảy vào zend basic thì nói
"You do not have the required permissions to read topics within this forum."
:D kể ra mỗi cái đĩnh nghĩa về zend thôi tìm cũng mệt nhỉ ? chưa biết zend là cái gì thì sao mà dám theo học trời ?

monk2l
16-01-2009, 11:01
vào rồi . trước tiên muốn tìm hiểu về zend là gì ? biết mới bắt đầu nghiên cứu chứ .
vào lượn mấy vòng ko thấy . vào zend beginner thì bảo đăng kí nick đi. đăng kí nick xong vào thì nói rất nhièu , xong thấy 1 newbie ( giống mình ) hỏi zend là gì ? hí hửng click vô thì bảo qua zend basic ( khóa học ) nhảy vào zend basic thì nói
"You do not have the required permissions to read topics within this forum."
:D kể ra mỗi cái đĩnh nghĩa về zend thôi tìm cũng mệt nhỉ ? chưa biết zend là cái gì thì sao mà dám theo học trời ?

Đối với http://www.zend.vn/ thì đó forum dành cho người Việt mình,mặc dù diễn đàn chưa được pro cho lắm nhưng ở đó có rất nhiều bài viết rất có ích dành cho Newbie.Khi mới bắt đầu tìm hiểu về Zend tôi cũng dựa vào Zendvn mà tìm hiểu thôi.Còn bạn muốn tìm hiểu kỹ về nó thì mời bạn vào đây http://www.framework.zend.com/ tìm hiểu nó.Còn nói Zend là 1 loại lạp sườn thì không đúng,vì đã là Framework thì chúng ta phải tìm hiểu về nó và tuân thủ đúng các nguyên tắc, cấu trúc của nó.Một mô hình hướng đối tượng rõ ràng nhất và hệ thống library hỗ trợ rất nhiều.

Hiện tại tôi đang xây dựng hệ thống http://opentraining.vn/Home/index dựa trên nền Zend Framework.Hệ thống là học liệu mở dành cho tất cả mọi người .Có gì khó hiểu bạn cứ Pm tôi nhé. yahoo : monk2l ,email :monk2l@yahoo.com.vn.Skype monk2l .Nếu ai đã làm việc qua các framework rồi thì tiếp cận với zend là không khó

Thanks. Chúc năm mới an khang

herofit
16-01-2009, 19:41
Còn nói Zend là 1 loại lạp sườn thì không đúng,vì đã là Framework thì chúng ta phải tìm hiểu về nó và tuân thủ đúng các nguyên tắc, cấu trúc của nó

bác này cố tình không hiểu hay thiểu năng nhỉ, không phân biệt đâu là câu nói đùa đâu là câu nói thật sao?

mà bác nhìn nick của tui quen không mà phát biểu liều cái trang web đúng bạn code được dòng lệnh nào chưa nhỉ? mà nói là đang phát triển !

Mà hệ thống chưa public mà bác bô bô đem lên diễn đàn là không ổn hãy fix lỗi đi rùi hãy nổ

rainforest
17-01-2009, 09:30
Cái này goi là cho gạo vào nồi cho thêm ít nước + mắm muối + mỳ chính + 1 ít rau thêm ít thịt ====> món cháo thập cẩm

cavaly
17-01-2009, 15:59
Cái này goi là cho gạo vào nồi cho thêm ít nước + mắm muối + mỳ chính + 1 ít rau thêm ít thịt ====> món cháo thập cẩm

vẫn thiếu hạt tiêu:lick:

monk2l
19-01-2009, 09:31
mà bác nhìn nick của tui quen không mà phát biểu liều cái trang web đúng bạn code được dòng lệnh nào chưa nhỉ? mà nói là đang phát triển !

Thật sự tôi đang cảm thấy rất mệt mỏi với hệ thống mà bác để lại.Hệ thống này khi mà muốn public được còn rất nhiều việc phải làm.Tôi đang phát triển cho nó thêm một số chức năng.các chức năng đang để ở localhost mà chưa đưa lên host.

herofit
19-01-2009, 21:49
Thật sự tôi đang cảm thấy rất mệt mỏi với hệ thống mà bác để lại.Hệ thống này khi mà muốn public được còn rất nhiều việc phải làm.Tôi đang phát triển cho nó thêm một số chức năng.các chức năng đang để ở localhost mà chưa đưa lên host.

cái này có nhiều nguyên nhân :D không tiện nói ra ai lại vạch áo cho ngừoi xem lương :D

monk2l
20-01-2009, 10:22
cái này có nhiều nguyên nhân :D không tiện nói ra ai lại vạch áo cho ngừoi xem lương :D

Cái hệ thống này có rất nhiều điều đáng nói.Bác cho tôi xin nick yahoo của bác hoặc nick skype.Có gì tôi sẽ nhờ bác giúp đỡ.Thanks

Năm mới an khang