PDA

View Full Version : cách kết nối máy vi tính với dàn karaoke

trongtuyenvnbt
08-01-2009, 21:05
chào các bạn, mình mới mua cái ampli california + cặp loa cũng khá khá, mình muốn kết nối cái dàn karaoke này với máy vi tính để ca hát, mình cũng tham khảo nhiều trang web rồi nhưng chưa có cái nào vừa ý hết, bạn nào có ý tưởng gì cho mình biết nha. Xin lỗi nếu post nhằm chổ

supplycaptian
09-01-2009, 09:39
http://www.brothersoft.com/downloads/karaoke.html
bạn thử dùng chương trình này xem

trongtuyenvnbt
09-01-2009, 11:49
Cảm ơn bạn nhiều, ý của mình là làm sao kết nối giữa máy tính với dàn karaoke và dùng micro gắn qua ampli để ca hát ấy.sau đó có thể thu âm lại trên máy tính

The Old Man
09-01-2009, 12:00
Cảm ơn bạn nhiều, ý của mình là làm sao kết nối giữa máy tính với dàn karaoke và dùng micro gắn qua ampli để ca hát ấy.sau đó có thể thu âm lại trên máy tính

Chỉ dẩn nhanh:

Sound board có có line out, và line in. Ampli California cũng có như thế.

Line out của SB vào line in của dàn ampli california. Line out của dàn amplie California vào line in của sound board.

Cắm micro, dùng CD/DVD của PC chơi dĩa Karaoke, Hay chơi nhạc MP3 qua WMP, âm thanh máy qua SB đi vào ampli. Mix miếc, thay tông đổi giọng gì đó do Ampli. Ca hát líu lo tùy ý.
Dùng soft thu âm của PC qua line in của SB do Ampli đưa vào.

trongtuyenvnbt
10-01-2009, 20:54
Cảm ơn bạn"The Old man" nhiều nha, máy của mình chỉ có 2 cổng phone và mic thôi, như vậy để mình thử cắm mic vào line in của ampli xem sao.

lqkhoi
11-01-2009, 09:56
Nên cắm mic vào ampli đừng nên cắm vào pc vì sẽ nhiễu rất nhiều và ampli mix tiếng tốt hơn cái soundcard nhiều.

Tuy nhiên ca chơi vui thì được nhưng nó sẽ có những chuyện như sau:

1. Noise rất lớn đặc biệt nếu bạn xài PC và xài sound card rẻ tiền.

2. Chuyện thâu ngược lại vô pc cũng sẽ có noise khủng khiếp. Tương tự cần 1 soundcard tương đối tốt hoặc là loại external (nằm ở ngoài) để giảm noise.

Vì thế ca chơi cho vui thì được nhưng nói trứoc chất lượng sẽ không so sánh được với một nguồn phát tốt (như dầu dvd, đầu karaoke 5 số v.v) và thu lại mà noise khủng khiếp thì cũng đừng ngạc nhiên.