PDA

View Full Version : lại vấn đề về win & dữ liệu --> mấy bác chỉ giáo cái

kenz0
06-01-2009, 07:47
máy tính của em ko lo - nhưng dạo này tụi bạn nhờ cài máy hộ nhà nó - mà ổ C của nó toàn dữ liệu khá quan trọng " cũng chỉ toàn văn bản - ở My Documents

==> truớc khi cài hoặc GHost lại win -> mấy prro có cack nào chuyển dữ liệu ở My Documents sang ổ D hay ổ E ko ???

===> các pro chỉ giáo em 1 chút -- win lỗi hẳn rùi.. chạy safe cũng ko đc...

:(( có cak nào chỉ giáo em caí

ngondensang2007
06-01-2009, 08:49
có rất nhiều cách.
1. Cắm ổ cứng này sang máy khác lấy dữ liệu rồi mới cài win
2. Copy trên dos hoặc NC là ổn
3. ... chưa nghĩ ra vì toàn xài cách 1 là chủ yếu

Lưu ý : Lần sau chuyển My Documents sang ổ D cho chắc ăn và nhắc hội bạn là đừng để dữ liệu ở ổ C

phamhongle84
06-01-2009, 12:04
Còn cách nữa là vào MiNiWindown trong đĩa LHT đó tôi dùng cách này khi không có máy khác đẻ làm như bạn

dinhanhency
06-01-2009, 12:13
Chạy Safemode làm gì. Cứ COPY bình thường thôi.

superthin
06-01-2009, 12:58
==> truớc khi cài hoặc GHost lại win -> mấy prro có cack nào chuyển dữ liệu ở My Documents sang ổ D hay ổ E ko ???

Tạo một thư mục đặt tên gì cũng được, nên đặt My Documents cho dễ nhận về sau, thư mục này tạo ở ổ D: hoặc E: nhé.

Sau đó ra màn hình Desktop hoặc ở đâu mà bạn thấy thư mục My Documents (cái mà ở ổ C: mặc định như bạn nói đó), chuột phải vào My Documents này, Properties là sẽ có nút cho bạn copy hoặc Move tất cả nội dung nó sang thư mục D:\My Documents hoặc E:\My Documents mà bạn vừa tạo. Dễ phải không nào?

Nếu làm như trên quá khó, bạn cứ copy nguyên cái thư mục kia lại qua bên ổ D: hoặc E:

Chú ý: một số "cao thủ" hay lưu những thứ hay dùng / vừa tải trên mạng về lên trên Desktop, hãy chép các file trên đó lại trước khi cài lại máy.