PDA

View Full Version : Hôm nay đi đổi check gặp toàn cao thủ

Hận_tình
05-01-2009, 12:05
Hôm nay tớ lên VINCOM đổi check gặp 1 cao thủ mang hẳn 4 tờ check đi đổi trong đó có mấy tờ ~ 500 USD và 1 tờ 14.000 USD. Bái phục quá

shanka
05-01-2009, 12:08
thế cậu đổi sec bao nhiêu ? 15k hả hehe

Hồ Sơ Mật
05-01-2009, 12:13
Sao không chụp hình làm bằng chứng nhỉ ? he he

Hận_tình
05-01-2009, 12:18
Sao không chụp hình làm bằng chứng nhỉ ? he he
Nhưng mà check của họ mà mình làm sao có quyền chụp

shanka
05-01-2009, 12:19
giao lưu tí mà :( ko cho sao keke

simplelife
05-01-2009, 12:22
Cô bé ở quầy số 5 lúc nào cũng xinh như hoa... Hom nào lại mặc cái áo sơ mi mà không cài khuy cổ thì... Thôi rồi :)

nguyễnthanh
05-01-2009, 12:24
Nhưng mà check của họ mà mình làm sao có quyền chụp

chủ yếu bác có muốn chụp hay ko chứ,Đã muốn là làm đc :lick: Ko sao còn lần sau nữa mà :lick: lần sau nhớ chụp hình làm quen rồi xin nick chat luôn nhé :lick:

Hận_tình
05-01-2009, 12:25
Cô bé ở quầy số 5 lúc nào cũng xinh như hoa... Hom nào lại mặc cái áo sơ mi mà không cài khuy cổ thì... Thôi rồi :)

Tớ nhớ đựoc 2 tờ check là của
Nguyễn Thị Bích Ngọc
Nguyễn Thị Hồng Vân

Đều là ở phường Đồng Tâm. hic chỉ nhớ có vậy

Hồ Sơ Mật
05-01-2009, 12:26
Đi đổi check phải che lại mới được, mấy bác đổi chỗ nào thế ? địa chỉ ?

simplelife
05-01-2009, 12:38
giao lưu tí mà :( ko cho sao keke

Để một loạt các click tặc lại rủ nhau tấn công ào ào à !
Trong khi ở các forum ở nước ngoài thì thi nhau show site, còn ở đây thì cứ phải như là " mèo dấu c..." ấy !

Hận_tình
05-01-2009, 12:49
Để một loạt các click tặc lại rủ nhau tấn công ào ào à !
Trong khi ở các forum ở nước ngoài thì thi nhau show site, còn ở đây thì cứ phải như là " mèo dấu c..." ấy !
Tớ show mấy site ở chữ ký đó click tặc hô tớ phát
:D Có đến 4-5 tài khoản GA ko biết làm gì show lên cho anh em click xem có sao ko :D

Klacks
05-01-2009, 13:57
14k á, khó tin à nha

dreamstar
05-01-2009, 14:14
14k thì bằng ông Calisto rồi :D

Obama Binladen
05-01-2009, 14:59
Chụp hình em này rồi show cũng được nè :D

tui_là_tiamo
05-01-2009, 15:33
sốc toàn tập :(

xipam
05-01-2009, 15:57

Hơ hơ, hôm nào rảnh qua đó... đứng nhề :w00t:

happyman_1x
05-01-2009, 16:42
14k? nếu đạt mức đó, mình chơi full-time cho GA luôn. Vì nó gấp nhiều lương tháng của mình

:drool:

Hận_tình
05-01-2009, 17:16
14k? nếu đạt mức đó, mình chơi full-time cho GA luôn. Vì nó gấp nhiều lương tháng của mình

:drool:
Bạn cứ thử nghỉ ở nhà vài tháng cày xem chắc cũng đạt dược đó :D

@d53n53
05-01-2009, 17:40
Hãi!!! Ước gì mình đc như anh ấy :D

superthin
05-01-2009, 18:15
Nhiều bác ở đây nhầm nhọt: nghe đổi SEC thì cứ tưởng là Sec kiếm được do làm ăn từ quảng cáo của Google.

Thực ra Sec là một phương tiện rất hay dùng, ngày trước, tháng nào mà tui chả mang SEC ra ngân hàng lĩnh lương, kế toán đâu có trả lương bằng tiền mặt đâu, cứ toàn ký sec cả, rầu nhất là đợt nào mà ký chú ở chỗ sếp và kế toán khác màu mực thì y như rằng phải đợi làm sec lại, có khi đói vì sạch nhẵn túi.

Vì vậy, các bác quên đi tờ séc 14.000 gì ấy là do kiếm được từ Google, còn lâu mới có chuyện đó ở Việt Nam.

Có nhiều loại SEC nữa kìa, có loại không lĩnh trong bao nhiêu thời gian (không dài lắm) đó thì nó hết hiệu lực mất tiêu, cầm như cầm tờ vé số xổ rồi.

alabuba
05-01-2009, 18:18
14000$ :( Ước gì mình được như anh ấy

Obama Binladen
05-01-2009, 18:22
Nhiều bác ở đây nhầm nhọt: nghe đổi SEC thì cứ tưởng là Sec kiếm được do làm ăn từ quảng cáo của Google.

Thực ra Sec là một phương tiện rất hay dùng, ngày trước, tháng nào mà tui chả mang SEC ra ngân hàng lĩnh lương, kế toán đâu có trả lương bằng tiền mặt đâu, cứ toàn ký sec cả, rầu nhất là đợt nào mà ký chú ở chỗ sếp và kế toán khác màu mực thì y như rằng phải đợi làm sec lại, có khi đói vì sạch nhẵn túi.

Vì vậy, các bác quên đi tờ séc 14.000 gì ấy là do kiếm được từ Google, còn lâu mới có chuyện đó ở Việt Nam.

Có nhiều loại SEC nữa kìa, có loại không lĩnh trong bao nhiêu thời gian (không dài lắm) đó thì nó hết hiệu lực mất tiêu, cầm như cầm tờ vé số xổ rồi.
Lại lên mặt rồi.

Chừng nào có cả Sec Google với "Sec lương" của ông ra mà so sánh nhé!

Còn không có cái nào, thì ngậm *** mà nghe đi!

tui_là_tiamo
05-01-2009, 18:40
Nhìn cái sec của google lạ gì đâu
Chứ ở nứoc ngoài vẫn có thanh toán = sec mà

btd82
05-01-2009, 22:07
Bạn cứ thử nghỉ ở nhà vài tháng cày xem chắc cũng đạt dược đó :D

Đừng có mơ nhé bác, cày + noob = thiếu nợ, IT chứ ko phải nông dân nhé, kiếm tiền đâu có dễ như bác nói, nếu dễ thì cách đây 4 năm em đã trở thành tỷ phú.

Nói chung chơi GA là để duy trì hosting + domain + niềm đam mê + cafe thuốc lá + gái gú (Tiền lương còn nguyên), còn ít ai chơi GA (VN) lại giàu lên cả, cái cuối cùng hướng tới đó là: "Chơi để biết, nuôi hy vọng, ..."

Lý do đơn giản: bởi tiếng anh như bò hát á, đọc câu hiểu câu không, thời gian ngập đầu vì lo cơm áo gạo tiền, vợ con, mẹ già nữa. Nếu cứ online suốt đêm có mà die sớm vì kiệt sức :)

tui_là_tiamo
05-01-2009, 22:25
Đừng có mơ nhé bác, cày + noob = thiếu nợ, IT chứ ko phải nông dân nhé, kiếm tiền đâu có dễ như bác nói, nếu dễ thì cách đây 4 năm em đã trở thành tỷ phú.

Nói chung chơi GA là để duy trì hosting + domain + niềm đam mê + cafe thuốc lá + gái gú (Tiền lương còn nguyên), còn ít ai chơi GA (VN) lại giàu lên cả, cái cuối cùng hướng tới đó là: "Chơi để biết, nuôi hy vọng, ..."

Lý do đơn giản: bởi tiếng anh như bò hát á, đọc câu hiểu câu không, thời gian ngập đầu vì lo cơm áo gạo tiền, vợ con, mẹ già nữa. Nếu cứ online suốt đêm có mà die sớm vì kiệt sức :)

đây là lí do tớ sắp bỏ chăn gà về nhà làm công nhân đây :(

Hanaziki
05-01-2009, 22:29
đây là lí do tớ sắp bỏ chăn gà về nhà làm công nhân đây :(

Em thì khác chút, em chuẩn bị về quê cho mẹ nuôi luôn nè ... hix hix ... đúng là lên HCM làm việc mệt thiệt so với ở quê lúc còn đi chăn gà ... :drunk:

À quên biết được khi nào như anh ấy ... :eat:

iamvietnam
05-01-2009, 22:30
Ối, pháo đâu mà nổ ghê quá :D

KuJangSung
05-01-2009, 22:38
nãn wua'! các bác cứ nói trên mây không à, em thì đăng ký nuôi gà mà nó đếch chịu :(

Hận_tình
05-01-2009, 22:52

Bác nói chí phải, em chơi GA cũng với mục đích mua căn biệt thự ở Thủ đô, sau đó chuyển nghề thôi

Khoaabcdef
05-01-2009, 22:56
Lại lên mặt rồi.

Chừng nào có cả Sec Google với "Sec lương" của ông ra mà so sánh nhé!

Còn không có cái nào, thì ngậm *** mà nghe đi!

Obama (VN) bình tĩnh coi, nghe nói Obama (US) nói năng điềm đạm lắm mà. :noexpress

1/ kế toán lĩnh lương = SEC ko có gì bất ngờ; nếu làm cho các tập đoàn lớn hoặc các vp cty nc' ngoài (air france chẳng hạn) thì điều đó là vô cùng bình thường.

2/ SEC chỉ là phương tiện thanh toán thôi (giống như ATM, thẻ cào mobile là công cụ thanh toán á), thiếu gì loại SEC (thin đã nói ròi đó).

3/ SEC $14k có thể là SEC giao dịch thương mại (trả lương, trả tiền L/C..) đâu chắc gì từ adsense đâu mà ai cũng há mồm ra hết vậy. :no:

Hận_tình
05-01-2009, 23:14
Obama (VN) bình tĩnh coi, nghe nói Obama (US) nói năng điềm đạm lắm mà. :noexpress

1/ kế toán lĩnh lương = SEC ko có gì bất ngờ; nếu làm cho các tập đoàn lớn hoặc các vp cty nc' ngoài (air france chẳng hạn) thì điều đó là vô cùng bình thường.

2/ SEC chỉ là phương tiện thanh toán thôi (giống như ATM, thẻ cào mobile là công cụ thanh toán á), thiếu gì loại SEC (thin đã nói ròi đó).

3/ SEC $14k có thể là SEC giao dịch thương mại (trả lương, trả tiền L/C..) đâu chắc gì từ adsense đâu mà ai cũng há mồm ra hết vậy. :no:
Tờ SEC $14K đó là tờ SEC của Google mà, chẳng nhẽ tớ ko phân biệt được sao?
Em moi được 1 thông tin quan trọng: Nó kinh doanh về cái gì... Em cũng làm một trang như nó hi vọng kiếm chác thêm được 1 ít

Khoaabcdef
05-01-2009, 23:22
14k mà từ ga chắc em chết mất

chết đi pạn :lick:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Em moi được 1 thông tin quan trọng: Nó kinh doanh về cái gì... Em cũng làm một trang như nó hi vọng kiếm chác thêm được 1 ít

hehe nói ih đừng mắc cỡ mà :shifty: :emlaugh:

btd82
05-01-2009, 23:23

Xác nhận tờ check 25 - 30K $ là hoàn toàn có thật, vì em có quen với VCB và nghe chị ấy nói, thế nên anh em cũng nên tin rằng "Mọi thứ điều có thể, mọi thứ có thể là kì tích"

superthin
05-01-2009, 23:37
Xác nhận tờ check 25 - 30K $ là hoàn toàn có thật, vì em có quen với VCB và nghe chị ấy nói, thế nên anh em cũng nên tin rằng "Mọi thứ điều có thể, mọi thứ có thể là kì tích"

Tờ SEC to như vậy thì đóng thuế bao nhiêu nhỉ? Cái đó nhà nước kiểm soát đấy. Không phải là không có nhưng có lẽ tờ đó là cho cả năm hoặc ít ra cũng nửa năm, chứ một tháng kiếm chừng đó thì có lẽ phải là một công ty hàng chục nhân viên sở hữu cả chùm trang web.

Khoaabcdef
05-01-2009, 23:39
Tờ SEC to như vậy thì đóng thuế bao nhiêu nhỉ? Cái đó nhà nước kiểm soát đấy. Không phải là không có nhưng có lẽ tờ đó là cho cả năm hoặc ít ra cũng nửa năm, chứ một tháng kiếm chừng đó thì có lẽ phải là một công ty hàng chục nhân viên sở hữu cả chùm trang web.

đúng rùi há, bị cái TNCN đấy :no:
nhìu khi cả vài năm ấy :emlaugh:

Hận_tình
05-01-2009, 23:41
- nếu bạn lấy USD thì mất thuế, còn lấy tiền việt thì ko.
- 1 trang web cũng có thể kiếm được 15k/tháng, quan trọng là pageviews

Khoaabcdef
05-01-2009, 23:47
- nếu bạn lấy USD thì mất thuế, còn lấy tiền việt thì ko.
- 1 trang web cũng có thể kiếm được 15k/tháng, quan trọng là pageviews

haha tội chưa.
tính thanh khoản của NHNN VN cũng như các NHTM bị junk rồi :ohmy:
USD ngoại tệ hiếm đến nỗi fải đánh thuế lên mới đau cơ chứ :emlaugh:
theo tui thì mọi ng` suy nghĩ kĩ trc' khi lấy vnđ vì vnđ bị mất giá trầm trọng, suy yếu (dù đồng USD cũng đang 'uể oải' lắm).

mà nè Hận_tình ơi, site $14k content gì vậy? ^^!

nguyễnthanh
06-01-2009, 01:29
14k$ vẫn tin đc mà các bác. :( các bác quên mấy tờ của bac shoemoney gấp 7 lần cỡ đó à :( .

kocanem
06-01-2009, 02:36
14k có gì mà lạ mà om sòm . Dân vn mình các bác kô để ý chứ có người còn đứng top keyword khủng trên google.com ấy chứ . thậm chí đến 30-40k là bt mà . Tất nhiên là 1 site vẫn có nhưng họ kô tự sướng 1 mình như chúng ta .

pixelart
06-01-2009, 09:04
em cũng đã gặp 1 cô bé rất xinh đi đổi sec 17.000$ rồi, nhưng là $ thụy sĩ chứ ko phải USD nên giá trị cũng chẳng bao nhiêu so với USD mỹ cả, coi chừng bác nhìn gà hóa cuốc :D

MyLifeForShare
06-01-2009, 09:13
Share đi nào share đi nào :lick:

kocanem
06-01-2009, 09:47
Có khi em cũng phải giả vờ lên hỏi linh tinh rồi nghía ae làm gì và làm theo . Kô ăn đc nhiều thì cũng ăn được sái . Hê hê

us_martin
06-01-2009, 11:30
Tháng trước đi đổi gặp một em se-xy cũng đổi check. Tờ Check có giá trị gần $32,000 USD. Tên em ấy là: Nguyễn Thị Kim Ngọc, chơi Google Adsense
Bó tay, nhìn lại mình có $95. Chỉ dám liếc nhìn thoai

superthin
06-01-2009, 12:49
Tháng trước đi đổi gặp một em se-xy cũng đổi check. Tờ Check có giá trị gần $32,000 USD. Tên em ấy là: Nguyễn Thị Kim Ngọc, chơi Google Adsense
Tui đồ rằng nếu chơi quảng cáo của Google mà kiếm được chừng đó ở Việt Nam thì có lẽ người lãnh SEC dễ là người của 4 công ty sau:

1. Bình Hoàng: từng nổi tiếng với vietbao.vn
2. Meta: nổi tiếng với chùm bongda.com.vn, quantrimang.com,...
3. VinaLink: từng đình đám với chuỗi hơn 20 site và bị phạt vài chục triệu đồng
4. OnBoom: cái này thì dân SEO anh em trong này ai cũng rành ấy nhỉ?

Có thể có một cá nhân, tay này dường như là... Mafia ở TP. Hoa Phượng Đỏ ẩn mặt thì phải: chủ nhân của chùm vài chục trang bí mật, mà trong số đó có tên miền dohuu.com.

Các bác toàn kháo nhau, có ai chụp hình tờ SEC hơn chục nghìn đô lên đây xem thử thế nào? Việt Nam mình đôi lúc cứ nghe đồn, rồi người nọ đồn người kia đến phát rợn. Nhớ có vụ đồn khá lâu ở quê nhà tui: chó bẹc-giê ăn thịt trẻ em, vụ đồn đó làm khối người sợ loại chó này và không dám cho con nít ra đường. Rồi vụ đồn ở trường nào đó bảo vệ nhỡ quên nhốt học sinh lại qua đêm vì học sinh ấy khi bạn bè ra về thì vì mất bút loay hoay tìm dưới ghế phòng học nên bảo vệ không thấy đóng cửa, đến hôm sau cô giáo lên mở cửa ra, thấy học sinh chết queo.

Tin đồn chỉ là tin đồn :(

Hận_tình
06-01-2009, 16:14
Tui đồ rằng nếu chơi quảng cáo của Google mà kiếm được chừng đó ở Việt Nam thì có lẽ người lãnh SEC dễ là người của 4 công ty sau:

Có thể có một cá nhân, tay này dường như là... Mafia ở TP. Hoa Phượng Đỏ ẩn mặt thì phải: chủ nhân của chùm vài chục trang bí mật, mà trong số đó có tên miền dohuu.com.

Các bác toàn kháo nhau, có ai chụp hình tờ SEC hơn chục nghìn đô lên đây xem thử thế nào? Việt Nam mình đôi lúc cứ nghe đồn, rồi người nọ đồn người kia đến phát rợn. Nhớ có vụ đồn khá lâu ở quê nhà tui: chó bẹc-giê ăn thịt trẻ em, vụ đồn đó làm khối người sợ loại chó này và không dám cho con nít ra đường. Rồi vụ đồn ở trường nào đó bảo vệ nhỡ quên nhốt học sinh lại qua đêm vì học sinh ấy khi bạn bè ra về thì vì mất bút loay hoay tìm dưới ghế phòng học nên bảo vệ không thấy đóng cửa, đến hôm sau cô giáo lên mở cửa ra, thấy học sinh chết queo.

Tin đồn chỉ là tin đồn :(
Thằng cha này đã chơi GA chưa?
Kiếm đựoc vài nghìn usd từ GA thì đơn giản thôi trong box này không thiếu còn trên 10 mới hiếm, cậu tưởng trên 10K usd là nhiều sao?

btd82
06-01-2009, 16:48
Cái này bịa 100%, con gái mà nhận check GA cao thế thì em xin thua, trừ phi em í là con ông cháu cha với ngoisao.net.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Đây là chủ đề thảo luận nghiêm túc về khả năng và thu nhập của người Việt Nam khi tham gia online advertising, những thành viên spam, bịa đặt sẽ bị xóa bài viết và nhận infraction.

Bác nói hay, em ủng hộ bác 4 chân, publisher chứ không phải pub..láo :)

tui_là_tiamo
06-01-2009, 17:14
Tóm lại vẫn chưa có cái pic nào chứng tỏ những cái "tờ giấy" khủng kia là có thật

nhimlongxanh
06-01-2009, 17:24
Đây là chủ đề thảo luận nghiêm túc về khả năng và thu nhập của người Việt Nam khi tham gia online advertising, những thành viên spam, bịa đặt sẽ bị xóa bài viết và nhận infraction.

Lâu lắm mới rỗi ghé ddth, bác căn cứ đâu mà xóa bài lúc chiều tôi post thế, ko lẽ đi bịa ra cho vui àh, bài đáng xoá lại ko xoá.

Bó tay, chắc Box này nên đổi mod đi, bực thật

kungfupanda
06-01-2009, 17:25
Lâu lắm mới rỗi ghé ddth, bác căn cứ đâu mà xóa bài lúc chiều tôi post thế, ko lẽ đi bịa ra cho vui àh, bài đáng xoá lại ko xoá.

Bó tay, chắc Box này nên đổi mod đi, bực thật

Mod ở Box này vớ vẩn quá. Đổi mod đi bà con ơi

@d53n53
06-01-2009, 17:29

Bác này tranh luận có dẫn chứng dù chỉ là quan sát. Ít ra có chính kiến. Có lý đấy! :D
Trong đây em thấy bác lưng-sắt (quên nick rồi), botaycongaquay, vuacuagai, tui_la_tiamo... là cao thủ adsense, chắc họ là 1 trong số nhân vật bác kể :D

tui_là_tiamo
06-01-2009, 17:33
Bác này tranh luận có dẫn chứng dù chỉ là quan sát. Ít ra có chính kiến. Có lý đấy! :D
Trong đây em thấy bác lưng-sắt (quên nick rồi), botaycongaquay, vuacuagai, tui_la_tiamo... là cao thủ adsense, chắc họ là 1 trong số nhân vật bác kể :D

Bán hết site rồi
Đừng có cho tớ vào xấu hổ lắm thay

kungfupanda
06-01-2009, 18:00

Theo bạn thế nào là nghiêm túc? Bạn là Mod mà không phân được bài post nào là nghiêm túc bài post nào là spam thì treo ấn từ quan đi.
Chủ của thread này đưa ra vấn đề là anh ta đã gặp cao thủ về Adsense. Mọi người thảo luận về các cao thủ Adsense mà họ gặp. Tôi cũng vậy. 100% là đúng sự thật đã gặp một ni cô lên trên VCB Ngô quyền nhờ đổi check GA. Nếu bạn không tin thì lên trên đó mà confirm. Hay là theo bạn ni cô thì không được gọi là cao thủ? Hay 45K của ni cô vẫn chưa đủ để xếp hạng là cao thủ?

sáng nay tui lên VCB trên Ngô Quyền còn gặp một ni cô mang tờ check Adsense to đùng lên nhờ đổi mà. Nhìn liếc qua thấy hơn 45K. Sợ vãi

nhimlongxanh
06-01-2009, 18:05
Các bác vào chữ ký của tớ để đề nghị đổi Mod box này đi nhé, bức xúc hơi bị nhiều rồi đó

Hận_tình
06-01-2009, 18:25
Tớ nghĩ rằng số người kiếm đựoc >1K USD/tháng trong box này rất nhiều còn gấp chục lần chắc chắn là có, hôm tớ đi đổi check ở BIDV HN chính mắt gặp, và tớ cũng chỉ post lên đây để anh em thảo luận cùng học hỏi và phấn đấu.
Bác Desdevlover nên đọc hết topic và có lời động viên anh em phấn đấu để đựoc như họ mới đúng.
Bác có biết em có mấy thằng bạn học bên ÚC nó đi làm thêm bồi bàn mà lương còn đựoc trên 2000 usd, có thằng bạn sang bên Mỹ học chỉ làm công việc test game cho hãng Xbox nó cũng kiếm được 3000 usd/tháng. Nếu bác tính ra tiền việt thì nhiều thật đó (~ 40 củ cơ mà!) Nhưng so với mức thu nhập bình quân của Người Mỹ và ngừoi Úc thì đó có là bao.
Anh em chơi GA traffic toàn tù Mỹ, quảng cáo cho các công ty của mỹ không lẽ ko được số tiền như vậy sao? Tại sao bác lại bảo là bịa đặt? Nếu bác cần nhìn thấy tấm check > 10K thì sẽ có đấy

us_martin
07-01-2009, 00:28
Em bịa đặt làm cái gì, em nhớ tên cô ấy vì cái check kinh quá các bác ạ. Thấy em Ngọc không có chút gì thể hiện là cày ngày cày đêm cả.
Hay là đi nhận giùm các bác nhỉ?
Lúc đi về, em nhìn trộm em ấy xem thì thấy người đàn ông nào đó cười vui vẻ, mở cửa xe, đẩy mông em ấy vào ngồi, chiếc xe Honda Civic. Người này mặt mày hơi phờ phạc, chắc hơn 30t một chút.

Hận_tình
07-01-2009, 00:47
Em bịa đặt làm cái gì, em nhớ tên cô ấy vì cái check kinh quá các bác ạ. Thấy em Ngọc không có chút gì thể hiện là cày ngày cày đêm cả.
Lúc đi về, em nhìn trộm em ấy xem thì thấy người đàn ông nào đó cười vui vẻ, mở cửa xe, đẩy mông em ấy vào ngồi, chiếc xe Honda Civic. Người này mặt mày hơi phờ phạc, chắc hơn 30t một chút.
Phờ phạc đâu phải vì mải kiếm tiền đâu.

superthin
07-01-2009, 00:57
Tui thì chưa chơi quảng cáo Google bao giờ nên chưa biết là cần phải có bao nhiêu cú click chuột (tính giá click trung bình thôi) để được 45 ngàn đô la Mỹ (sau đây dùng từ đô la để chỉ đô la Mỹ). Giả sử cho một cú click là kiếm được 1 USD đi, thì cũng phải có 45 ngàn cú click chuột vào quảng cáo, tỉ lệ khách ghé mà click thì tui nghĩ khoảng 1/100. Nghĩa là giá bét website kia cũng có 45000 x 100 = 4.500.000 lượt ghé thăm, con số này không dễ kiếm.

Tui biết một blog khá nổi tiếng của Malaysia, thằng cha blog đó từng trưng tờ SEC lên, nó kiếm khoảng 3.500 đôla / tháng, mà trang như nó, ở Việt Nam khá hiếm hoi.

Tui cũng từng chứng kiến một thằng ở Sài Gòn có tờ SEC 80.000 ngàn đô la cũng chơi quảng cáo Google kia đó, nhưng cuối cùng thì nghe thằng chủ dịch vụ Internet nói là đó chỉ là chiêu rửa tiền từ việc ăn cắp credit card chùa chứ không phải là do website tốt mang lại tiền nhiều như vậy.

Vì vậy, nếu kiếm được chừng 3-5 ngàn đô la / tháng thì tui tin được là kiếm tiền từ site có truy cập tốt, thì một năm là 60.000 đô la, mà ít ai để một năm mới lĩnh. Còn lại, một tháng mà kiếm > 40.000 đô la thì hẳn là tiền từ việc phạm pháp trên mạng mang lại rồi.

nguyễnthanh
07-01-2009, 01:19
Tui thì chưa chơi quảng cáo Google bao giờ nên chưa biết là cần phải có bao nhiêu cú click chuột (tính giá click trung bình thôi) để được 45 ngàn đô la Mỹ (sau đây dùng từ đô la để chỉ đô la Mỹ). Giả sử cho một cú click là kiếm được 1 USD đi, thì cũng phải có 45 ngàn cú click chuột vào quảng cáo, tỉ lệ khách ghé mà click thì tui nghĩ khoảng 1/100. Nghĩa là giá bét website kia cũng có 45000 x 100 = 4.500.000 lượt ghé thăm, con số này không dễ kiếm.

Tui biết một blog khá nổi tiếng của Malaysia, thằng cha blog đó từng trưng tờ SEC lên, nó kiếm khoảng 3.500 đôla / tháng, mà trang như nó, ở Việt Nam khá hiếm hoi.

Tui cũng từng chứng kiến một thằng ở Sài Gòn có tờ SEC 80.000 ngàn đô la cũng chơi quảng cáo Google kia đó, nhưng cuối cùng thì nghe thằng chủ dịch vụ Internet nói là đó chỉ là chiêu rửa tiền từ việc ăn cắp credit card chùa chứ không phải là do website tốt mang lại tiền nhiều như vậy.

Vì vậy, nếu kiếm được chừng 3-5 ngàn đô la / tháng thì tui tin được là kiếm tiền từ site có truy cập tốt, thì một năm là 60.000 đô la, mà ít ai để một năm mới lĩnh. Còn lại, một tháng mà kiếm > 40.000 đô la thì hẳn là tiền từ việc phạm pháp trên mạng mang lại rồi.

Kiếm CC rồi chơi adwords cũng ko lạ ^^!

Hồi làm blog 360 :( 1 tháng em spam lắm cũng chỉ đc 1,5 tr Page View chứ chưa lên đc 4tr. Còn onlyU thì có khả năng đạt đc mức đó :lick: Có điều 360 ko chơi đc ads :(. Chung Quy :lick: ko có gì là ko thể

Hận_tình
07-01-2009, 07:57

Blog có thẻ kiếm đựoc 1000 usd thì 1 website có thể kiếm được 10 000 usd ko bác :D

iamvietnam
07-01-2009, 09:08
Đầu năm mới anh em đổi SEC tập chung nhau lại ở cỏng Vincom nhé :D, tớ mang máy ảnh đi chụp SEC luôn hẹ hẹ

kocanem
07-01-2009, 11:00
Bác biết thu nhập Google 1 năm nhiêu kô . 1 tháng nhiêu kô . Vậy từ Ga bao phần Google ăn phân nửa còn 1 nửa còn lại chia cho các Pub . Vài chục k có là chi tất nhiên tớ chả kiếm được . Ở vn những người vài chục k 1 tháng thì kô thiếu . Site họ ngày 500k imp . Mà có phải họ có 1 site đâu . Kô tiện show nên nhưng hãy thử search google đi có bao keyword đứng top là site của người vn làm sao mà bác biết được :)
CC mà bác rửa được 80k cũng là hàng tởm đó . Có mấy ai làm được đâu :)) . Mà suy cho cùng bác cũng chỉ nghe thằng chủ hàng internet nói chứ có chứng cớ gì kô :) . Chỉ có làm ăn đàng hoàng chân chính mới có thể giàu và bền vững được :) . Tin hay kô thì tùy .

tui_là_tiamo
07-01-2009, 11:19
Biết đâu C15 vào đây tìm được tí thông tin gì tóm vài chú chơi :lick:

nguyễnthanh
07-01-2009, 12:58
Biết đâu C15 vào đây tìm được tí thông tin gì tóm vài chú chơi :lick:

Tóm Phải Tiamor Đầu Tiên :lick:

Obama Binladen
07-01-2009, 13:18
tóm lại ông thin thì mù tịt mà thích đâm thọc nhỉ?

kocanem
07-01-2009, 13:33

Phờ phạc vì cầm tờ check run tay quá .

tui_là_tiamo
07-01-2009, 17:23
Thế giới còn có shoemoney và johnchow còn rất rất nhiều bác đc 100k lắm :lick: (Cá nhân ko phải công ty)

Vấn đề là ở chỗ anh em VN trình độ Tiếng ANh không chuẩn như họ, nếu không em nghĩ các bác sẽ kiếm ác.

CÒn nếu nói 1k ở VN thì đừng so với 1k ở US vì đời sống khác nhau rồi.

duc9009
08-01-2009, 04:16
Hội 10K trở lên thì mình không biết, chứ hội 5K nghe 1 thằng e bùn bùn ra cafe tâm sự mà đang muốn tham gia hội 5K.

SG này thì ít bác đạt ngưỡng 2K, nếu HN thì chắc 4-6K e chắc chắn có. Và những site của Vn e biết thì để kiếm được mức đó PR>=5, PV > 500.000/day

bogiayeu
08-01-2009, 04:57
SG này thì ít bác đạt ngưỡng 2K, nếu HN thì chắc 4-6K e chắc chắn có. Và những site của Vn e biết thì để kiếm được mức đó PR>=5, PV > 500.000/day

SG, hội thì chưa biết nhưng solo thì trên mức đó đấy.

blogviet.info
08-01-2009, 09:45
cái này thì còn tùy thuộc vào 1kg gạo ở Việt Nam giá 12,000VND, ở Mỹ chắc cao hơn, nên thu nhập ở VN 1k sống tạm được, 5K mới tạm được ở Mỹ

debthost
08-01-2009, 11:06
$14k - confirm! Ở VN có nhiều ông giấu mặt lắm. Có ông còn lập ra cả công ty, thuê hàng chục nhân viên để phát triển Web thì 14K đã bõ bèm gì! Tôi nghe ai nói có 1 ông tháng nào cũng trên 30k / 1 tháng. hic hic

iamvietnam
08-01-2009, 12:11
Toàn nghe nói mà cứ đồn nhảm

tui_là_tiamo
08-01-2009, 14:20
Toàn nghe nói mà cứ đồn nhảm

chuẩn không cần chỉnh :)
Các bác cứ đồn, nghe đồn mãi nản qá

mantavn
08-01-2009, 23:01
chán nhỉ
bao giờ Vn mình mới Khá

em có thằng bạn dân under kiếm 1 đêm $9300 đấy

mới học năm 3 nhưng có nhà ở SG + 2 mãnh đất,
laptop 4 con,đang học lái xe vì mua rồi nhưng chưa có bằng...

có site tiền Deposit là hơn 1.700.000 $ mà chú ấy hack hết database của nó với gần 50 nhân viên security đó các bác ah.

em thì hack được vài site lúc nào Online cũng vài nghìn đấy

trước đây thì có ngày em được hơn 200$/day
nhưng giờ thì nó phát hiện ra và install lại rồi nên pó tay

p/S:
em có 1 site nằm trong TOP 15 site có ảnh hưởng lớn nhất thế giới Blogspot đó các bác à (đứng thứ 8)
nhưng kiếm ăn chả bao nhiều

14k$
cái này thì quá khủng nhưng ko gì là ko thể
chỉ tản mạn vài 3 lời
mong các bác bỏ qua cho em

Hận_tình
08-01-2009, 23:11
chán nhỉ
bao giờ Vn mình mới Khá

có site tiền Deposit là hơn 1.700.000 $ mà chú ấy hack hết database của nó với gần 50 nhân viên security đó các bác ah.

p/S:
em có 1 site nằm trong TOP 15 site có ảnh hưởng lớn nhất thế giới Blogspot đó các bác à (đứng thứ 8)

14k$
chỉ tản mạn vài 3 lời
Nghe hoảng quá nhưng ở đây anh em bàn về chăn nuôi GÀ chứ không nói về thế giới under

Obama Binladen
08-01-2009, 23:21
chán nhỉ
bao giờ Vn mình mới Khá

p/S:

14k$
chỉ tản mạn vài 3 lời
Làm gì cũng được, nghe thấy con nhà + con xe là thích rồi.

honata
08-01-2009, 23:57
Sáng mai em lên cục Thuế check xem những bác nào khai báo có cám gà ăn nhé

tui_là_tiamo
09-01-2009, 00:03
Vừa chat với 1 thằng bạn, nó kể thế này
"Bạn tôi làm under ngày kiếm ~1k, nhưng có 1 hôm nó đi chơi, bị rơi mất 2k, về tiêc đứt ruột. Đêm hôm đó hắn ngồi thấy tội lỗi vô cùng vì ăn trộm $ của ngừoi ta, nên hắn bỏ luôn under..."

Chả biết các bác sao, nhưng ngày trước em có vào site viet4.. đọc qua vài lượt em biến luôn..tội lỗi, tội lỗi

Bad1988
09-01-2009, 01:06
làm under là làm gì vậy bạn

MyLifeForShare
09-01-2009, 07:29
Làm under có nhiều thứ không lường trước được, em xin kíu, dù thứ trước mắt thì quá nhiều :(

lordgoth
09-01-2009, 07:34
uder = dưới, ở dưới ( còn dưới cái gì thì o bít )

Hận_tình
09-01-2009, 07:36
Under chỉ thế giới ngầm, thoi anh em hơi lạc đề rồi đó

iamvietnam
09-01-2009, 18:58
ôi lại nói về Khoe hàng nhé: định ko kể nhưng nghe các bác khoe làm em cũng nổi máu, thằng em nhà đứa bạn chẳng hiểu nó làm gì chơi GA mà mới học cấp 3 mua con BMW X5 chạy tung toé, ăn chơi tẹt gha... chẳng hề xin tiền ông bà già, chắc GA của nó tháng cũng khoảng .... các bác nhỉ?

tui_là_tiamo
09-01-2009, 19:05
thôi lạc đề rồi
Thằng Cường $ vừa mua con siêu xe mới đấy :lick:

Obama Binladen
09-01-2009, 19:11
thôi lạc đề rồi
Thằng Cường $ vừa mua con siêu xe mới đấy :lick:
Còn thằng Kường VNĐ thì chơi GA và vừa bán nốt con xe đạp để lấy tiền đóng tiền host :D

superthin
09-01-2009, 20:24
À,theo giải thích của bác nào là under là ở dưới, vậy là làm, làm cái nghề mà có từ hồi con người mới biết trồng lúa đó phải không nhỉ? Nghề gì mà một ông Tây nói với tôi rằng ổng đi xe máy ngoài đường thì có mấy chiếc Novo mà trên nó trông như các cô ở Las Vegas ấy, hỏi ông ấy rằng "Do you go do?", ông ấy bảo rằng cách tiếp thị ấy đơn giản như rất hiệu quả.

bkis
10-01-2009, 20:35
Theo thống kê thì ở Vn có 34 người có check trên 30k 1 tháng, 12 người check trên 10k và 75 người check trên 3k

Obama Binladen
10-01-2009, 20:38
Theo thống kê thì ở Vn có 34 người có check trên 30k 1 tháng, 12 người check trên 10k và 75 người check trên 3k
Theo "dự đoán" thì đúng hơn!