PDA

View Full Version : Giúp mình với, PM folder lock bị hỏng

thanhbinhdk
05-01-2009, 09:42
Mình đang sử dụng folder lock v5.8.0 khóa 01 thư mục của mình,bỗng dưng 1 ngày nó báo "BOXFILE CORRUPTED". Toàn bộ dữ liệu của mình không lấy được. Mình dùng chương trình phục hồi dữ liệu thì chương trình báo "file đã được bảo vệ bởi password, không phục hồi được. Mong các bác cứu mình với. Dữ liệu mình khóa cực ký quan trọng, nếu mất thì ít nhất 1 năm sau mình mới có lại dữ liệu của mình. Hepl meeeeeeeeeeeee.........

voke
05-01-2009, 09:57
Theo mình nghĩ bạn nên uninstall đi FolderLock là xong thôi mà !

dinhanhency
05-01-2009, 10:01
Rút kinh nghiệp đi bồ, đừng dùng mấy cái linh tinh này nữa để bảo vệ, dùng account và quyền NTFS để hạn chế truy cập.

maithangbs
05-01-2009, 10:02
Hoặc Reinstall lại đi

thanhbinhdk
05-01-2009, 10:30
Không reinstall được, tháo cài đặt cũng không, nó báo "đã được bảo vệ bởi mật khẩu, muốn tháo cài đặt phải chạy chương trình chính, nhập mật khẩu vào Option, chọn unistall mới được", chạy chương trình chính thì nó lại báo "BOXFILE CORRUPTED". Mình bó tay, bác nào có chiêu gì giúp mình với......mất dữ liệu chắc mình khùng mất.
Máy tính "dùng chung" nên mình muốn bảo vệ thư mục mình, ai ngờ "gậy ông đập lưng ông"..........cứu với..........mấy bồ.

dinhanhency
05-01-2009, 10:55
Thử cách này nhé. Dùng Đĩa boot từ CD sau đó vào Dos copy ra ngoài, Chưa thử nhưng hy vọng được.