PDA

View Full Version : xin moi người giải thích về website bán hàng trực tuyến???

kimtulong
03-01-2009, 23:33
xin moi người giải thích về cách lam website bán hàng trực tuyến???chẳng hạn em làm web bán sách trưc tuyến (em đã có một trang web tĩnh)khi khách hàng đồng ý mua -> đánh thông tin cá nhân vào thì thông tin ấy sẽ đc gửi vào đâu ?mình sẽ quản lý và biết thông tin ấy như thế nào ??? mong cả nhà nhiệt tình giúp đỡ vì em đang rất cần.. xin cảm ơn cả nhà nhé.....

jiSh@n
04-01-2009, 00:48
Bạn học lập trình web đi rồi hẵng hỏi về mấy cái này.

duongdangquoc
05-01-2009, 06:43
Thế đã làm được cái giỏ hàng chưa? Nếu nhập thông tin cá nhân rồi thì bạn có 2 cách để gửi thông tin đó đến khách hàng: mail hoặc gửi hóa đơn vầo địa chỉ nhà. Còn lưu thông tin để mình theo dõi thì tùy bạn thôi. DB,txt....

toannet
05-01-2009, 17:43
Website bán hàng trực tuyến + thanh toán PAYPAL + giao hàng tận nơi => http://www.wholesaleshuttlecock.com/

Nick : toannetsofp

kimtulong
08-01-2009, 20:01
xin mọi người nói rõ hơn đc không

MacbookPro
09-01-2009, 03:57
Bạn tìm hiểu về mấy cái code Cscart với ZenCart,CubeCart . Cài localhost rồi tự tìm hiểu chứ hỏi mù mờ thế này cũng kô ai trả lời được .

ngoc_viet08
11-01-2009, 01:42
đây toàn pro nên mấy câu hỏi thế này ít đựoc trả lời tận tình lắm
bạn phải học nhiều thứ mới làm được nó .
html làm nền
js làm giao diện sinh động client
php để lập trình tại servẻ
sql để tương tác csdl
và thanh toán nếu dùng dịch vụ trực tuyến thì phải tìm hiểu thêm nữa , vè paypal chẳng hạn. tuy nhiên ở VN thì ít , nên chủ yếu là trưng hàng thôi
bạn học mấy cái đó rồi mới làm đựoc . ko dễ học đâu , nhưng cố gắng đi . mình học chừng vài tháng cũng làm được web như bạn .