PDA

View Full Version : The Love in School

Greenheart
14-09-2003, 09:44
Học đường là nơi trong sáng nhất khi nghe đến tên,nhưng cũng là nơi rắc rối nhất!Tình yêu xuất hiện tùm lum ở trong đó!nhung sẽ không có chuyện gì đáng nói nếu....
Mọi người nghĩ sao khi một thầy giáo yêu nữ sinh của mình!
Hãy cho Greenheart biết ý kiến của mỗi người đi!

KoK
14-09-2003, 10:00
Sẽ chẳng có gì đáng để làm ầm ĩ lên nếu ông thầy đố hổng biểu lộ quá đáng, công khai tình "cổm". Thực ra, Việt Nam chúng ta vẫn còn ảnh hưởng của chế độ phong kiến rất nhiều, từ thời phong kiến, việc thầy trò luyến ái nhau được coi là vi phạm thuần phong mỹ tục, là bất chính, giống như là anh em ruột luyến ái hay cha mẹ và con cái ... Hết sức là trầm trọng!
Nếu như ông thầy đó độc thân, chưa có người yêu, trẻ trẻ 1 chút xíu thì không sao! (cứ việc chờ em đó nhớn lên rồi từ từ mà luộc cũng được!) Chỉ cần cố gắng vượt qua thành kiến của mọi người, tự đi theo con đường mình đã chọn (tức là quyết tâm cua em mà mình iêu) là được (dĩ nhiên là em đó phải đồng tình, đồng lòng)!

Hans Voralberg
14-09-2003, 12:40
Thầy trẻ, hơn ko hơn trò nhiều quá thì có đêk gì mà kko được nhỉ. Thời này mà còn quan tâm ba cái thành kiến cổ lổ xỉ làm gì.

KoK
14-09-2003, 23:09
Có lẽ chúng mình thì không nhưng các bậc phụ huynh chúng mình thì phần nào cũng có.

yuna_admirer
15-09-2003, 01:37
Heheh, đợi cho em đó ra khỏi trường đã. Có xử lý cũng sẻ dể dàng hơn :D

caotrung
15-09-2003, 17:19
kinh nghiệm quá vậy ta :cool: , dù gì cung cẩn thận kẻo ở tù phải không yuna lol

Hòang Phố
15-09-2003, 19:25
Theo HP nghĩ thì trường hợp như trên nếu "nhẹ" thì không sao , còn "nặng" thì rất nghiêm trọng cho cô nữ sinh tiếp tục theo đuổi vấn đề học tập và sinh hoạt trong lớp của mình.

emdotlam
15-09-2003, 23:58
chả ai để ý GH muốn hỏi gì cả ! Nàng có lẽ đang bối rối vì " thèng thìa gióa" kia cũng khé là hấp dẫn chăng ?
Theo anh em cứ chơi trò mèo vờn chuột đi !

Greenheart
17-09-2003, 13:23
trời!emdotlam ăn nói cẩn trọng!Đừng để mọi người hiểu lầm GH à nha!
mọi người ơi,GH đang muốn nói đến chuyện tình yêu đang xảy ra TRONG THỜI GIAN HỌC TẬP của cô nữ sinh(không được liên tưởng đến GH,không phải à)hiện giờ cô học trò đó đang rất bối rối,không biết xử lý sao với ông thầy chủ nhiệm môn Văn-một người đan ông 30 tuổi con độc thân.
Mọi chuyện sẽ không có gì xảy ra nếu tất cả các bài kiểm tra của cô bé lúc nào cũng 8,9 điểm gây sự hoài nghi trong lớp và chính bản thân mình!

no_heart_broken
17-09-2003, 15:24
Cái đó thì mình thấy bình thường thôi mà. Giáo viên và học sinh cũng là con người mà. Mà đã là con người thì tất nhiên có thể yêu bất cứ ai mà luật pháp Việt Nam cho phép ! Nếu như điều đó không ảnh hưởng tới việc học tập và tuơng lai của hai người đó !

KoK
18-09-2003, 19:07
Oh, oh, no way....
Cua thầy giáo khó lắm, đặc biệt là thấy giáo môn văn, bay bướm lắm, chưa có vợ con gì cả là do ... có nhiều em quá, không biết chọn em nào đó thôi! Cua ổng là hối hận không kịp đâu!

boy_buon
18-09-2003, 21:32
bác KoK nói đúng quá, em cũng nghĩ là không nên. 30 tuổi rồi, kinh nghiệm lắm đó, lại còn văn hay chữ tốt, em nào chẳng đổ.
Em lấy một ví dụ điển hình ở trường em, (em không nói tất cả nha), ông này dạy văn,chưa vợ, trò đến nhà thầy học thêm, ấy thế mà mấy tháng sau phải đến bệnh viện phụ sản đấy, tin 100%,
Nói chung yêu gì thì yêu cũng phải đề phòng

Hans Voralberg
19-09-2003, 11:17
Khíp, làm gì mà kinh thế boy-buon. Nhưng chắc chả đến mức ấy đâu nhỉ. Đâu phải là teacher môn văn thì cũng bay bướm đâu.

emdotlam
21-09-2003, 07:36
Khíp, làm gì mà kinh thế boy-buon. Nhưng chắc chả đến mức ấy đâu nhỉ. Đâu phải là teacher môn văn thì cũng bay bướm đâu.
Đuợc ! Quả không hổ danh Hans !

bichduyen_nt
22-09-2003, 09:12
hm..., duyên có ý kiến nhỏ nha, hình như người thầy đó không được tốt lắm thì phải, với tuổi 30, duyên nghĩ đó đã là người đàn ông chững chạc rồi, và còn là thầy giáo nữa chứ, vậy mà làm ảnh hưởng tới học sinh thì không tốt lắm đâu, duyên không phản đối chuyện anh ta có cảm tình với học trò, nhưng anh ta nêu thật sự thương yêu cô bé ấy thì sẽ không bao giờ để tình cảm của mình một cách... phải nói sao nhỉ?, anh ta phải coi trọng chuyện học hành của cô bé ấy chứ, ai cũng biết là với thời nay thì làm gì cũng phải có được cái bằng phô thông đúng không?, mà duyên nghĩ người lớn (cùng thế hệ của người thầy ấy) sẽ không cho chuyện yêu ở thời điểm này là điều tốt , duyên cũng đồng ý với quan điểm đó, duyên chưa thấy bạn nào yêu mà không sa sút chuyện học hành cả ( rất hiếm trường hợp nhờ có tình yêu mà học hành khá hơn, mà đồ hiếm thì không nên hy vọng vào nó)----> người thầy đó không tốt, ý kiến chỉ có vậy thôi

boy_buon
23-09-2003, 21:01
bichduyen_nt <---------- hoan ho, hoan ho

Greenheart
24-09-2003, 13:06
cám ơn mọi người đã có những ý kiến thật là có ích!Có lẽ khi GH đưa bạn mình đến đây để xem ý kiến của mọi người,bạn ấy sẽ có những quyết định chắc chắn.
Em cũng có ý kiến giống chị đó bichduyen,cả noz nữa,GH phải in tin nhắn của noz cho bạn mình đó!
Nhưng hiện giờ bạn ấy phải đối diện với những nghi ngờ của mọi người nhất là bạn bè chung lớp!Cho dù rằng bạn ấy có người là kiên cường đi nũa nhưng bia miệng của những người bạn xung quanh thì tuy không nói thẳng nhưng khó chịu lắm!Thậm chí có khi lâm vào tình trạng bị cô lập,nhiều lúc chỉ biết khóc một mình thôi!
Bạn của GH vẫn đang cố tập trung vào học tập nhưng tiếng đời cay đắng quá!mấy thầy cô bộ môn mỗi lần vào lớp là đọc tên bạn đó rồi hỏi ai,khẽ nheo mày,hỏi mọi người có chịu nổi không!Chưa kể cô Anh có tình cảm với thầy Văn....===>KQ:môn Văn thì điểm cao ngất trời,còn điểm Anh thì hạ xuống!sắp tới phải tham gia đội tuyển HSG Văn của trường thì biết sao đây!
Ngẫm nghĩ cuộc đời này thật rắc rối!Mọi người hãy giúp mình đưa bạn ấy ra khỏi sự chế giễu của mọi người được không?!

KoK
24-09-2003, 18:53
Cái này thì khó, khó lắm em ơi, à không, bé GH ơi! Cái gì cũng vậy, cứ ở trong đầu 1 người thì muốn quên nó đi cũng khó lắm, có nghĩa là cho dù bạn bè,học sinh có không nhắc tới nhưng thầy,cô giáo (nhất là cái cô dạy môn Anh ấy) sẽ nhớ mãi vụ này-> thành kiến sẽ chỉ ngày càng sâu đậm (nghiêm trọng vậy đó).
Còn tạm thời hãy kêu cô bạn của bé cứ bịt tai lại, chờ cho mấy cái miệng nói nhiều mỏi bớt và chớ có khởi động chúng lại! Thái độ của ai ra sao kệ họ, còn nếu không cho qua được thì cứ coi họ như mấy con cặn bã ruồi, muỗi, kiến, gián, gì gì đó. Tự cô lập bản thân, chọn ra vài đứa bạn thân đáng tin tưởng nhất, lập kế hoạch tự học tại nhà, vô trường cứ thụ động, đừng có nhìn lên bảng để khỏi thấy ánh mắt "đáng ghét" của mấy thầy, cô (nghe giảng thì vẫn cứ nghe nha), mình cứ làm việc của mình, cứ tỏ ra bình thường nếu có ai đó hỏi tới, đứa nào quá đáng thì mình cứ ăn thua đủ với nó. Nếu làm được như vậy thì mới có tinh thần chuẩn bị cho kì thi sắp tới.
Nếu thấy cách của tui hông được thì .... thôi, may ra nói chuyện với cha hoặc mẹ thì có ích hơn.

yuna_admirer
26-09-2003, 22:26
cám ơn mọi người đã có những ý kiến thật là có ích!Có lẽ khi GH đưa bạn mình đến đây để xem ý kiến của mọi người,bạn ấy sẽ có những quyết định chắc chắn.
Em cũng có ý kiến giống chị đó bichduyen,cả noz nữa,GH phải in tin nhắn của noz cho bạn mình đó!
Nhưng hiện giờ bạn ấy phải đối diện với những nghi ngờ của mọi người nhất là bạn bè chung lớp!Cho dù rằng bạn ấy có người là kiên cường đi nũa nhưng bia miệng của những người bạn xung quanh thì tuy không nói thẳng nhưng khó chịu lắm!Thậm chí có khi lâm vào tình trạng bị cô lập,nhiều lúc chỉ biết khóc một mình thôi!
Bạn của GH vẫn đang cố tập trung vào học tập nhưng tiếng đời cay đắng quá!mấy thầy cô bộ môn mỗi lần vào lớp là đọc tên bạn đó rồi hỏi ai,khẽ nheo mày,hỏi mọi người có chịu nổi không!Chưa kể cô Anh có tình cảm với thầy Văn....===>KQ:môn Văn thì điểm cao ngất trời,còn điểm Anh thì hạ xuống!sắp tới phải tham gia đội tuyển HSG Văn của trường thì biết sao đây!
Ngẫm nghĩ cuộc đời này thật rắc rối!Mọi người hãy giúp mình đưa bạn ấy ra khỏi sự chế giễu của mọi người được không?!

Em học lớp mấy vậy ? Sao ..... nhà quê quá :) :D

Anh nhớ hồi đó lớp anh ở LHP, mới lớp 10 yêu đương loạn xạ, bồ bịch loạn ... (không biết dùng từ gì). Mà vô lớp tỉnh bơ, chả có đứa nào thèm chọchọc. Cứ tưởng sau này tụi nhỏ tiến bộ hơn, ai ngờ.....

Greenheart
28-09-2003, 13:37
nên nhớ,năm nay là lớp 12,năm học quan trọng nhất đời học sinh!chứ không phải lớp 10 để yêu loạn xạ như yuna nói đâu!
đôi khi tình yêu có thể giúp người,nhưng trong trường học thì nó chỉ giết người thôi!(GH thấy phần lớn là vậy!)
Yuna à,lớp trẻ bây giờ đã tiến bộ hơn rồi đó!bằng chứng là một số bạn gái trẻ (có khi nhỏ hơn GH) vào nhà bảo sanh để giải quyết hậu quả!
nếu như vậy là hợp thời thì GH xin nhận hai tiếng NHÀ QUÊ của yuna để yên phận học hành!
to KOK:cám ơn ý kiến dễ thương đó của Kok!

yuna_admirer
01-10-2003, 21:15
Gì mà phản ứng mạnh mẻ thế cô bé. Vì anh đọc bài của bé, thấy sao mà tội nghiệp cho mấy bạn mà bé nói trong đó quá.

Nếu thiếu bản lỉnh trong chuyện đó (không phải chuyện "đó" đâu - cấm nghỉ bậy) thì dể dẩn đến sa sút lắm. Thế nên quan niệm của anh là nếu bản lỉnh vừa kém, lại còn nhăng nhít, thì chuyện đi xuống là chuyện thường, chả có gì phải thương xót cả. Còn riêng bạn của bé (không biết phải không), mà vì cái lý do rất ư là trẻ con (lớp 12) đó mà đi xuống, thì quả thật không còn gì để nói ... too childish... Nhưng trong cái không hay cũng sẽ có cái hay, biết đâu qua chuyện này mà bạn em sẽ học được nhiều điều ... điều gì thì tự bạn em sẽ hiểu.

KoK
02-10-2003, 15:28
ôi, Yuna hay quá xá! Làm cho chỗ này trở thành nơi có thể cười được chứ nếu không thì tui đã xin thành lập thêm box "Bàn Luận 1001 Chuyện" rồi!

Greenheart
05-10-2003, 15:56
đúng vậy Yuna à!Bạn của GH dạo này đã bớt hoảng loạn rồi,bình tĩnh hơn nhiều rồi!
Chắc có lẽ nhờ Mod nào đó lock chủ đề này thôi!

yuna_admirer
08-10-2003, 15:25
Lock làm gì :D.

To KoK : Thư giản không phải lúc nào để cười cậu Karaoke à.

To green: Chúc mừng bạn em.

To Yuna: Shut up !!!! :D

uyentttu
09-10-2003, 20:02
Theo uyentttu thì tình yêu không phân biệt tuổi tác , tất cả chúng ta đều có thể nảy sinh tình yêu và tình yêu đó có thể sinh sôi , nảy nở trên bất kỳ mảnh đất nào .
Điều quan trọng nhất là phải tôn trọng lẫn nhau , nếu người thầy có nảy sinh tình yêu với cô học trò nhỏ của mình thì đó cũng chỉ là một tình cảm bình thường nhu bao mối tình khác . Nhưng vì cô bé đang con là học sinh thì nếu người thầy đó có tình cảm với cô bé đó thì với cương vị là một người thầy , một người ....thì người thầy này phải giúp đõ cô bé hoàn thành tốt chương trình trung học và tiến xa hơn nữa .... vì có thể người thầy đó nhận ra rằng ở cô bé đó có một tính cách trẻ trung , trong sáng và nảy sinh tình yêu chăng .
Thầy chỉ mới 30 tuổi , cũng còn trẻ lắm và thầy giáo cũng có quyền chọn lựa chứ .... phải vậy không ?

TongNghien
10-10-2003, 16:30
(Chà chà... cái dzụ này coi bộ hơi bị căng à :))
Chịu khó đọc lại AQ. đi !

So Lo
25-10-2003, 13:49
So Lo thấy ông thầy này ko đủ tỉnh táo rồi, gì mà lúc nào cũng cho cô bé 8,9 điểm?
hông lẽ cô bé giỏi vậy?
mà cô bé nếu viết được những bài văn 8,9 thật sự thì, hihihi``ih`i phải "hiểu "thầy dữ lắm

Greenheart
26-10-2003, 15:07
mình chưa hiểu ý của So Lo,bạn có thể giải thích thêm cho mình hiểu chữ"hiểu" trong ngoặc kép của bạn được không!

Cu Dượng
19-07-2008, 12:36
Em học lớp mấy vậy ? Sao ..... nhà quê quá :) :D

Anh nhớ hồi đó lớp anh ở LHP, mới lớp 10 yêu đương loạn xạ, bồ bịch loạn ... (không biết dùng từ gì). Mà vô lớp tỉnh bơ, chả có đứa nào thèm chọchọc. Cứ tưởng sau này tụi nhỏ tiến bộ hơn, ai ngờ.....

Vậy là bác Yuna học chung trường với em rồi. Năm lớp 10 em học lớp toàn con trai, học không nổi luôn, người em nó khô héo từng ngày. Sang năm sau em phải xin chuyển lớp, vô cái lớp toàn là gái xinh thiệt là xinh :lick:. Từ dạo đó, lòng em tươi tỉnh hẳn (tiếc là hồi đó chưa biết mần ăn gì ráo, phải giờ thì...:w00t:)