PDA

View Full Version : Tìm hiểu về trình duyệt Opera

trungestih
02-01-2009, 16:12
Bạn nào hiểu biết về trình duyệt Opera thì cho mình hỏi trình duyệt Opera có hay có bản mới update như firefox ko?.Opera có khác firefox và IE ko?Cám ơn

FireEagle
02-01-2009, 16:41
ax opera điểm ưu nhanh lẹ gọn tab tốt xử lý bị treo máy lướt web chuẩn nhất thế giới
điểm yếu ko giống firefox bảo mật kém dễ dính virus hơn cả IE 8 >_< khi chơi game trên nền tảng web cần phải cài 1 số chương trình java để khỏi bị lỗi khi chơi tính an toàn ko có cho phép vào mọi trang web(*** cũng cho và kết quả máy treo)

IE 8 so với firefox bình thường tính bảo mật cực kém ko updat thường xuyên dễ dính virus thường xuyên có tab độc lập hễ bị treo 1 tab cả IE treo IE 8 ko còn nhiều người xài(dụng là vừa)

FireFox thịnh hành nhất world kết quả hơn chục triệu người có thể lên tới hàng trăm triệu người trên world đang used Trình độ bảo mật tuyệt đối tranh web *** mang virus lướt web chậm rì load ảnh còn chậm cài càng nhiều add-ons càng chậm

Kết quả FireFox>IE 8>opera
FireFox number 1

newcomer11
02-01-2009, 16:42
Opera cũng hay update lắm, opera có khác nhưng cũng là trình duyệt như FF hay IE :D

Opera có cái hay là dung lượng rất nhỏ gọn nhưng bao hàm cả WebBrowser, mail, rss reader, torrent downloader, có tích hợp cả công cụ debug website như firebug của FF, có lọc adv ở mức độ trung bình,có mouse gesture, bảo mật tốt, tự save session khi treo máy hay mất điện, tốc độ cũng rất nhanh...

Nếu chỉ tính riêng "bare" browser, không kể add on, thì Opera hơn hẳn các trình duyệt khác (ai phản đối mời chứng minh) :D

FireEagle: mời bác chứng minh Opera : "ko giống firefox bảo mật kém dễ dính virus hơn cả IE 8"

CounterStrike
02-01-2009, 20:05
ax opera điểm ưu nhanh lẹ gọn tab tốt xử lý bị treo máy lướt web chuẩn nhất thế giới
điểm yếu ko giống firefox bảo mật kém dễ dính virus hơn cả IE 8 >_< khi chơi game trên nền tảng web cần phải cài 1 số chương trình java để khỏi bị lỗi khi chơi tính an toàn ko có cho phép vào mọi trang web(*** cũng cho và kết quả máy treo)

IE 8 so với firefox bình thường tính bảo mật cực kém ko updat thường xuyên dễ dính virus thường xuyên có tab độc lập hễ bị treo 1 tab cả IE treo IE 8 ko còn nhiều người xài(dụng là vừa)

FireFox thịnh hành nhất world kết quả hơn chục triệu người có thể lên tới hàng trăm triệu người trên world đang used Trình độ bảo mật tuyệt đối tranh web *** mang virus lướt web chậm rì load ảnh còn chậm cài càng nhiều add-ons càng chậm

FireFox number 1

bro nài mạnh miệng quá :)

FireEagle
03-01-2009, 13:13
haha mình test rồi mình dùng cả đống chương trình web ở nhà ấy chứ mình xài rồi sau này 1 số web có nền tảng dễ bị dính virus thì opera sẽ chịu dùng fire fox đi mạnh miệng gì khuyên mà ko chịu nghe

1 số câu bị ****** chả hỉu sao nữa anh em cố gắng suy nghĩ mình đánh lại mệt lắm

Zombie.DeathMan
03-01-2009, 14:24
Opera thì Zom xài wen nên thích nó nhất.
FF tuy thực lòng cơ bản cũng ok, but
- Không có speeddial mặc định. Plugin thì wá nặng (dùng từ wá đáng luôn áh)
- Mouse genius cũng hạn chế (plugin ok ... but ...cá nhân vẫn chưa wen)
- Foward - Back đồng nghĩa reload chứ k cached.

http://soulevil.net/blog

newcomer11
03-01-2009, 15:21
haha mình test rồi, mình dùng cả đống chương trình web ở nhà ấy chứ, mình xài rồi, sau này 1 số web có nền tảng dễ bị dính virus thì opera sẽ chịu, dùng fire fox đi mạnh miệng gì khuyên mà ko chịu nghe

Viết không có chấm phẩy gì cả, "web có nền tảng dễ bị dính virus" là web gì mà opera chịu vậy bạn?

loveleeyoungae
03-01-2009, 15:51
Opera thì Zom xài wen nên thích nó nhất.
FF tuy thực lòng cơ bản cũng ok, but
- Không có speeddial mặc định. Plugin thì wá nặng (dùng từ wá đáng luôn áh)
- Mouse genius cũng hạn chế (plugin ok ... but ...cá nhân vẫn chưa wen)
- Foward - Back đồng nghĩa reload chứ k cached.

Bạn dùng "Fast Dial" chưa? Mouse gesture thì thử dùng "Easy DragToGo" chưa? Forward-Back cache hoàn toàn mà?

vuquangquyen
07-01-2009, 12:24
Xin 1 phiếu cho opera, opera đầy dủ nhanh và tiện lợi, ff à bye bye nhé, rườm rà, đang test ff quay sang dùng ie thấy ie còn nhanh hơn ^^

CounterStrike
07-01-2009, 13:12
Xin 1 phiếu cho opera, opera đầy dủ nhanh và tiện lợi, ff à bye bye nhé, rườm rà, đang test ff quay sang dùng ie thấy ie còn nhanh hơn ^^

sao kì dzậy nè, tui là tín đồ của Opera nhưng cũng ko thấy FF có những nhược điểm như bạn nói. ngược lại, tui còn phải dùng FF để hỗ trợ Opera.

temp2
07-01-2009, 13:34
@FireEagle: super gà mà sao mạnh miệng quá dzậy, con cháu pác Q-bomber hở?

Mới biết thêm 1 tính năng cực dở của FF so với Opr, các nút Back - Forward trong Opr hiển thị cực nhanh, nhấn cái là load lại liền, chả hiểu sao khi dùng FF thì nó tốn thêm 1 ít time để làm gì ko biết?

kooltech
07-01-2009, 13:41
Tôi dùng Opera là chủ yếu, tuy nhiên vẫn phải dùng IE và FF đôi khi vì phải test và một số công việc khác không dùng đwuwocj trên Opera.

caonho
07-01-2009, 13:47

FireFox number 1

Mình công nhận bạn PHÁN hay thật.

yahooo
07-01-2009, 14:06

Có gặp trường hợp 1 tab bị treo thì IE8 treo luôn không? Hay là bạn tự nghĩ ra? IE8 hoạt động từng process riêng lẻ cho từng tab nên 1 tab bị die thì nó chỉ ảnh hưởng tab đó và tự động phục hồi lại trên tab đó mà không ảnh hưởng tới những tab khác.

CounterStrike
07-01-2009, 18:58
Có gặp trường hợp 1 tab bị treo thì IE8 treo luôn không? Hay là bạn tự nghĩ ra? IE8 hoạt động từng process riêng lẻ cho từng tab nên 1 tab bị die thì nó chỉ ảnh hưởng tab đó và tự động phục hồi lại trên tab đó mà không ảnh hưởng tới những tab khác.

IE8: củ chuối củ bùi :(
IE8 tui chỉ thích duy nhất 1 điểm là tất cả tab của nó đều hiển thị ở superbar của win7. "đứng 1 tab roài phục hồi lại" toàn do lỗi gì đâu, bị nhiều nhất khi duyệt web có flash. Còn chuyện ko ảnh hưởng đến tab khác chỉ là lý thuyết thoai, đơ nguyen con hoặc thoát luôn là chuyện bình thường. dùng IE cảm giác nó "khôn lõi". Ngặt nỗi nó được tích hợp vào Win mà ko có bỏ ra được, nếu có bỏ được thì Win cũng xi-cà-đơ, chạy lơ tơ mơ, dễ biến bạn thành con gà mờ :D.

Dù cố gắng lắm lắm, tui vẫn ko thể nào dùng IE thay cho mấy thằng kia.

Opera: đơn giản & hiệu quả :)
duyệt web nhanh vô địch trong mọi thao tác, dùng nó cảm giác nó "đàng hoàng" hơn mấy thằng kia, dùng quen là ghiền. Ko hỉu sao nó ko hỗ trợ thiết bị mạng cisco. Lướt web = Opera phải nói là sướng ko tả.

Firefox: mạnh mẽ :D
tốc độ chỉ đứng giữa IE và Op, nhưng sức mạnh thì vô biên. thằng này cảm giác như có thể làm mọi thứ, tính năng thiếu luôn có thể bổ sung.

Kết luận:
Lướt web: Opera
Làm việc: Firefox
Chắc cú: IE

ketovoidoi
07-01-2009, 21:43
Như bác CounterStrike kết luận chắc là chuẩn nhất roài

stargreen1001
28-02-2009, 11:18
Mình thấy dùng opera cho máy cấu hình trung bình yếu là ổn còn máy mạnh thì theo mình dùng ff là hay hơn vì nó cũng nhanh tương đương op mà một số add-on lại rất hay, mới đây mình xem trên tivi có cái add mới dành cho nhưng ngừoi không quen dùng ff mà chỉ thích dùng ie và muốn copy tài liệu từ web cả hình và chữ thì dùng add đó... rất hay

dungvan123
02-04-2009, 01:39

FireFox number 1

có cái gì đó ko dc nhu ý muốn.tui thấy ff va ie thì... IE gọi FF là cụ .con gọi OPR là ông

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cái thằng FF này thấy khởi động hơi lâu. tăng tốc lên = cách nào nhểy