PDA

View Full Version : Sao adv adsense trên web của tớ có paid thấp tệ đến thế ????

happyman_1x
02-01-2009, 15:31
Trên web của mình, một ngày trung bình kiếm được khoản từ 70 -> 100 cú clicks. Nhưng thật là tệ là với mức click tốt như vậy, nhưng lại chưa được tới 1 đồng

http://lh3.ggpht.com/_vVYZS49sMZY/SV4oVsp24CI/AAAAAAAAABw/yKl9W97TpCA/s144/adsense.PNG.jpg (http://picasaweb.google.com/happyman10x/ForWebshare#5286707365808627746)Click lên hình nhỏ để phóng to

Cực chẳng đã cho việc optimise mấy cái khung quảng cáo của adsense mà không nhận được kết quả khích lệ.... hu hu hu

.

meo9x.tk
02-01-2009, 15:43
mình có 5 click cũng được 2$ rồi, như của bạn ko phải là thấp nữa mà ngang với cho ko

happyman_1x
02-01-2009, 15:59
:crying: :crying: :crying:

Mình có 1 câu hỏi, mà bản thân luôn nghi ngờ nhưng không chắc chắn:

GA căn cứ vào vị trí quốc gia server mình host mà cho hiện adv cũng như tính paid cua click ? hay căn cứ vào vị trí quốc gia người duyệt web?

.

huynv86
02-01-2009, 16:01
:crying: :crying: :crying:

Mình có 1 câu hỏi, mà bản thân luôn nghi ngờ nhưng không chắc chắn:

GA căn cứ vào vị trí quốc gia server mình host mà cho hiện adv cũng như tính paid cua click ? hay căn cứ vào vị trí quốc gia người duyệt web?

.
căn cứ vào vị trí địa lý người duyệt web. Cậu thử thay đổi keyword xem có khá hơn không, người mua quảng cáo dựa vào keyw mà đặt quảng cáo của họ

MyLifeForShare
02-01-2009, 16:07
mình có 5 click cũng được 2$ rồi, như của bạn ko phải là thấp nữa mà ngang với cho ko
Adsense for search cái nào chả cao.

Của tớ 50 click/2 USD vẫn khá hơn cái này :lick:
Mà sao CTR cao thế, có tự click không đó :gathering

happyman_1x
02-01-2009, 16:12
keyword thì đang ở mức trung bình, dò thử thử keyword mình đang focus trên web bằng adword tool thì adwords đó cũng giá cỡ cỡ 2$ trở lên (với những keyword gần gần giống). mình nghĩ với adwords 2$ thì adsense cũng ít ra > 0.2$ chứ !

.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

KHÔNG có tự click đâu bạn. Mà do web nội dung chuối, người ta phải tìm cách ra khỏi nó nên mới cao như vậy đó

.

huynv86
02-01-2009, 19:41
gl không phải là sự lựa chọn tốt nhất đâu, bạn thử tìm đến site khác coi

meo9x.tk
02-01-2009, 19:49

adsense for content cơ mà, mình cũng có 2 site tiếng anh, for search có ma nào click đâu

Spirit
02-01-2009, 19:58
CRT 2%+ là cao rồi đó =)) tiền thấp là do phân loại effected user + keyword thôi.

vivad
02-01-2009, 20:31
Có thể đang bị smart pricing, dần dần nó sẽ thay đổi thôi mà. Bạn thử nghiệm đặt link ads xem sao, phía trên cùng bên phải chẳng hạn.

happyman_1x
02-01-2009, 21:08
hi vivad, smart pricing là sao? mình chưa nghe nói lần nào...

Có khi nào CTR cao, GA chơi hạ CPC xuống không?

Cho hỏi thêm cái này: mình nghe nói vào giữa năm 2008, GA bỏ policy bắt buộc chỉ GA trong cùng trang web. Điều này có đúng không? Mình cũng vào trang adbrite xem thử, sao thằng ku này cho mình chọn code hiển thị GA nếu nó không có adv! như vậy thì có khả năng gây ra trường hợp trong trang của mình vừa có GA, vừa adbrite --> có xung đột với policy của GA không ?

.

ghost-qn
02-01-2009, 22:07
Thấp ko thể tả, nhưng cứ từ từ sẽ cao ấy mà :D

MyLifeForShare
02-01-2009, 22:38
hi vivad, smart pricing là sao? mình chưa nghe nói lần nào...

Có khi nào CTR cao, GA chơi hạ CPC xuống không?

Cho hỏi thêm cái này: mình nghe nói vào giữa năm 2008, GA bỏ policy bắt buộc chỉ GA trong cùng trang web. Điều này có đúng không? Mình cũng vào trang adbrite xem thử, sao thằng ku này cho mình chọn code hiển thị GA nếu nó không có adv! như vậy thì có khả năng gây ra trường hợp trong trang của mình vừa có GA, vừa adbrite --> có xung đột với policy của GA không ?

.
Smart Price xem trong chữ kí bác vuacuagai.
CÒn vụ đó không vi phạm, nếu thích bác có thể chọn hiển thị adbrite thay cho quảng cáo công được mà :D

btd82
03-01-2009, 00:59
Thấp ko thể tả, nhưng cứ từ từ sẽ cao ấy mà :D

Nên fix content một chút nhé cậu, chờ có mà mùa bưởi năm nào ý chứ :)

nguyễnthanh
03-01-2009, 02:32
Hjx mình cũng đang mong tin :( 1 ngày bác NamLN "Ơ Rê Ca Bác Ơi Em 1$/click" :( hjx hjx đúng là kiên nhẫn vậy mà ngày nào cũng ít tiền thế hả bác nam

MyLifeForShare
03-01-2009, 07:52
Hjx mình cũng đang mong tin :( 1 ngày bác NamLN "Ơ Rê Ca Bác Ơi Em 1$/click" :( hjx hjx đúng là kiên nhẫn vậy mà ngày nào cũng ít tiền thế hả bác nam
TỪ khóa và trang web nó đã thế rồi, không biết tăng giá sao đây, trừ phi ta chơi xấu một chút (không phải tự click là được), được kha khá rồi bỏ :lick:

happyman_1x
03-01-2009, 09:04
Smart Price xem trong chữ kí bác vuacuagai.
CÒn vụ đó không vi phạm, nếu thích bác có thể chọn hiển thị adbrite thay cho quảng cáo công được mà :D

cám ơn bạn, nhưng trên chữ ký của bác vuacuagai là Google Penalty - vấn đề về SEO mà?

Mình đã tìm được thông tin về smart pricing trên internet rùi.
http://adsense.blogspot.com/2005/10/facts-about-smart-pricing.html

Nôm na là GA đề cập đến vấn đề lơ paid: một trong những nguyên nhân là CTR cao nhưng không mang lại ROI cho advertiser. Nhưng ROI mà tác giả đề cập là tỷ lệ mua hàng của những người đó (ROI cụ thể bằng $$) hay thời gian người đó sẽ dừng chân trên web của họ (ROI mang ý nghĩa trên cyber world)???

Khỉ gió, web phục vụ người VN, mà người VN thì có hứng thú mấy cái vụ mua hàng online ở nước ngoài đâu mà có ROI($$) cao :( . Còn dừng chân trên web? nhiều khi thấy adv hay quá click vào, thì gặp trang web của thằng advertise chuối quá, thì làm sao mà dừng lâu để xem (vì có gì để xem đâu!?) !!!! Nói chung là bế tắc nếu đúng nhưng vivid nói là do smart pricing!

Như vậy, lý luận như tác giả bài viết đó thì web của mình lắm khi CTR thấp lại tốt hơn, vì trường hợp đó smart pricing chưa xét đến CTR. Cụ thể cách đây 1 năm, CTR của mình chỉ khoảng 10 - 30, nhưng tiền thu về cũng same same như vậy - thậm chí còn cao hơn 1 chút.

.

MyLifeForShare
03-01-2009, 09:07
cám ơn bạn, nhưng trên chữ ký của bác vuacuagai là Google Penalty - vấn đề về SEO mà?

Á, mình nhầm :emlaugh:
Nhưng mình chắc chắn 100% là vấn đề Smart Price đã được bàn tới rtrong box này, bạn search sẽ tìm được nhiều điều hữu ích đó :)

wilsoninlove
04-01-2009, 17:01
site tiếng Việt: trung bình 1 click được 0.01$ , đôi khi có click = 0$. Potay. Bid tụt thê thảm, hiệu suất hiển thị ads cũng giảm. Đói roài.

Khoaabcdef
04-01-2009, 22:49
với tui thì đầu tháng giá click cao lắm, cỡ meo9x hoặc > lận
cuối tháng mới hẻo, 3 click $0.1 :bored:

shanka
05-01-2009, 14:24
Chắc click của bác đến từ iraq :))

happyman_1x
05-01-2009, 16:31
Đăng ký thử adbrite, nó còn tệ hơn nữa: nó không ads cho trang của mình :crying:

Trời ơi trời, sống sao nổi đây trời !

.

alabuba
05-01-2009, 18:24
Hi. Mình 15 clicks được 3$ :( Thảm quá

btd82
05-01-2009, 22:24
Hôm nay log vào acc thấy 4 click = 5.18$ , giảm 1/4 so với trước, trời ơi chết sớm vì điện nước tháng này :(