PDA

View Full Version : Cho em hỏi cái đầu DVD

mrlou2008
02-01-2009, 12:28
Tình hình là đầu DVD của em giờ không chịu đọc đĩa VCD nữa cả game lẫn nhạc. Hồi đó vẫn được sau khi ba đem máy đi sửa thì bị vậy. Ai biết cách chỉnh thì cho em xin. Thanks.

The Old Man
02-01-2009, 12:47
Tình hình là đầu DVD của em giờ không chịu đọc đĩa VCD nữa cả game lẫn nhạc. Hồi đó vẫn được sau khi ba đem máy đi sửa thì bị vậy. Ai biết cách chỉnh thì cho em xin. Thanks.

Bạn nói nghe ngộ quá.
Thôi bảo bố em đem sửa lại đi! Có thể còn bảo hành về sửa chữa.
Sửa đầu máy DVD đâu có chỉ được trên DĐ như sửa PC đâu.

mrlou2008
02-01-2009, 12:53
Em sợ là do cái phần đọc VCD của ổ đĩa DVD không hoạt động nên hỏi xem ai biết cách chỉnh thì chỉ.

chep
02-01-2009, 12:58
đúng là ...
Dù sao cũng cung cấp cho bạn vài thông tin tham khảo

a.DVD của bạn do nước nào sản xuất ? nếu là đầu hồi xưa ..thì e rằng bạn có thể bị cái gọi là protect zone . Nếu đầu hồi nay :D ( đa phần china) thì có thể con mắt bị dơ, mua cái đĩa chùi về mà chùi, còn nếu chùi rồi mà không hết thì đem ra thợ no xem lại có bị rớt 1 sợ dây nào từ các bo đọc ra không ?
b.Đĩa bạn " nhét" vào DVD là đãi gì ? trắng ( xịn) xanh ( dỏm), có nhiều thằng sửa DVD nó " ác" ghê lắm , nó rắp các thứ vào nó chỉ xiết lỏng tay 1 cái thì con mắt đầu đọc kể như mù ..đặng để bạn đem ra nó 1 lần nữa , nó kiếm thêm gói thuốc ....

Tui ở nhà tự tháo ra , đo xong gắn vào , đọc phà phà, chủ yếu hay bị là do đầu dơ ( mắt dơ )hay xiết ốc vit không chặt làm " lệch" tia hay lỏng dây , cứ mạnh dạn phá đi , giờ còn có 455k 1 đầu DVD thì cứ phá cho thoả :D tò mò :d

mrlou2008
02-01-2009, 13:04
Thanks 2 anh nhiều em hiểu rồi.^^