PDA

View Full Version : Giúp mình về lỗi màn hình với

honhattan
01-01-2009, 14:58
Màn hình máy tính để bàn của mình nó cứ bị chớp chớp ,đôi lúc chớp tắt,bên trong nó cứ kêu sẹt sẹt,mình mới mở một chút mà nó nóng hổi à.mình nhờ các bạn giúp với.Mình cảm ơn rất nhiều.

le.quoc
01-01-2009, 15:08
Có thể nó bị chập mạch rồi. Bạn nên mang đi sửa là tốt nhất.

meeokon
01-01-2009, 16:03
Có lẽ nó bị nước vào bạn ạ, bạn rút điện dùng máy sấy một cách từ từ hoặc chưa dùng ngay thì chỉ hong bằng một bóng điện 40W. Nếu khô mà nó vẫn chưa dùng được thì hãy đem ra quán, chứ không đem ra ngay thì có thể sẽ bị hớ đấy. Kinh nghiệm khi đi sửa màn hình thì bạn đến một quán cho họ kiểm tra rồi hỏi họ nó hỏng gì, giá bao nhiêu. Nếu giá phải chăng thì sửa còn không lại bê sang quán khác bảo nó hỏng gì thì giá sửa sẽ rẻ hơn.
Tháng trước thằng bạn tớ cũng có cái màn hình bị nước vào, hỏng 1 con IC với cái cầu chì, quán nó đòi 200k, tớ cầm về mua con IC với cái cầu chì hết 13k, ra thuê hàn mất 10k :D

phamhongle84
01-01-2009, 17:58
Có lẽ nó bị nước vào bạn ạ, bạn rút điện dùng máy sấy một cách từ từ hoặc chưa dùng ngay thì chỉ hong bằng một bóng điện 40W. Nếu khô mà nó vẫn chưa dùng được thì hãy đem ra quán, chứ không đem ra ngay thì có thể sẽ bị hớ đấy. Kinh nghiệm khi đi sửa màn hình thì bạn đến một quán cho họ kiểm tra rồi hỏi họ nó hỏng gì, giá bao nhiêu. Nếu giá phải chăng thì sửa còn không lại bê sang quán khác bảo nó hỏng gì thì giá sửa sẽ rẻ hơn.
Tháng trước thằng bạn tớ cũng có cái màn hình bị nước vào, hỏng 1 con IC với cái cầu chì, quán nó đòi 200k, tớ cầm về mua con IC với cái cầu chì hết 13k, ra thuê hàn mất 10k :D

Nói phét.
1 Nguyên tắc của thợ là không nói hết bệnh
2 Với mấy năm sửa màn thì hỏng cầu chì + ic thì thay vào có 99% là không chạy ngay ,bao giờ nó cũng còn 1 số vấn đề khác kéo theo
3 Máy đang chạy mà có nước ở bên trong thì nó cháy nổ từ lâu rồi

==> Bệnh đó là của vỉ đế đèn or Cao áp ,chỉ có 2 bệnh đó thôi

meeokon
02-01-2009, 19:56
Đúng nhưng hỏng ở đâu thì họ cũng sẽ nói qua, như thế là đủ rồi. Cái lỗi trên nếu với màn mới thì có thể do nước vào ->chưa chắc đã hỏng ngay.
Màn của bạn tớ hỏng IC và cầu chì nguồn thì có gì đâu mà không chạy ngay. Thay xong chạy OK

phamhongle84
03-01-2009, 17:53
Cũ hay mới bị nứoc là hỏng không tin bỏ nước vào cũ và mới xem có hỏng không
Ic của cậu tên gì mà rẻ thế có 13k vậy ??? đọc hộ cái tôi xem nó bao tiền.