PDA

View Full Version : Xin chỉ giúp cách đổi đuôi file.

ATIEN
31-12-2008, 21:39
Mình đang dùng cái samsung U600 hàng xách tay từ nước ngoài,bây giờ mình có mấy cái file video có đuôi là .flv dài khoảng 100 MB ,muốn lấy vào điện thoại để xem nhưng khi mình dùng phần mềm Total Video Converter đổi sang đuôi 3PG vào điện thoại thì đều báo lỗi(mặc dù coi thử file trên máy tính đều được).Rồi mình thử lấy mấy cái file cũng có đuôi như thế nhưng dung lựong nhỏ hơn khoảng 6 MB thì cái được cái không?Mặc dù thẻ nhớ vẫn còn trống 1GB, mong các bạn chỉ giúp cách xử lý căn bệnh này.Xin cảm ơn nhiều

tychuot2007
09-01-2009, 00:08
Mình đang dùng cái samsung U600 hàng xách tay từ nước ngoài,bây giờ mình có mấy cái file video có đuôi là .flv dài khoảng 100 MB ,muốn lấy vào điện thoại để xem nhưng khi mình dùng phần mềm Total Video Converter đổi sang đuôi 3PG vào điện thoại thì đều báo lỗi(mặc dù coi thử file trên máy tính đều được).Rồi mình thử lấy mấy cái file cũng có đuôi như thế nhưng dung lựong nhỏ hơn khoảng 6 MB thì cái được cái không?Mặc dù thẻ nhớ vẫn còn trống 1GB, mong các bạn chỉ giúp cách xử lý căn bệnh này.Xin cảm ơn nhiều
phải coi lại phần mềm bạn đang sử dụng cho điệ thoại

tink17
10-01-2009, 01:26
có thể điện thoai của ban sử dụng chương trình nghe nhạc khác định dạng 3GP vì vậy bạn nên chuyễn sang avi, MP4 hoặc WAM chuyên cho samsung có có thể được, vì mổi phần mềm nghe đọc được 1 số loại file nhất định thôi.

ankhang2001
10-01-2009, 09:45
Bạn cũng có thể chuyển qua MP4 để xem cũng được nữa. Quan trọng ở chổ là bạn nên chỉnh thông số đúng với máy mà bạn đang sử dụng nữa đó. Chứ không phải là bạn cứ add file và rồi là converterd liền được đâu nha. Quan trọng là nhất là chỉnh thông số thôi

travisnguyen
12-01-2009, 19:28
đa số sámung đều dùng MP4 định dạng, ủa mà đây là bõ iphone mo`