PDA

View Full Version : help me! help me!

hanhachi
31-12-2008, 17:25
Mọi người giúp mình với. Mình mới cài ubuntu 8.04 chạy trên window xp(mount từ file iso của nó), bây giờ muốn gỡ bỏ nó nhưng không thể làm được. Mình đã thử dùng các phần mềm uninstall hay dùng cả phần uninstall của unbuntu mà cũng không được. Mong các pro giúp mình với. Cảm ơn các pro rất nhiều.

FireEagle
31-12-2008, 17:45
AC ^^ cho đĩa XP vào máy sau đó rèsét %^^$ lại máy nhấn DEL thiết lập ổ CD hoặc DVD(nó hiện hãng của ổ đĩa) của mình boot trực tiếp qua CD-ROM(ko hỉu thì xem lạ sau đây) sang ổ cứng làm như vậy enter vao nó có phần type mặc định auto đổi lại CD-ROM( ko có thì xem có chữ CD thì chọn) y như phần boot Ổ cứng làm thế với ổ CD hay DVD của bạn sau đó sang phần thiết lập ổ đĩa nào chạy trước có 3 ổ boot mặc định ổ A(ổ đĩa mềm)-CD-HDD đổi lại CD lên boot number 1 sau đó reset lại rồi đợi nhấp nháy nhấn thanh dài làm theo hướng dẫn rồi sau đó chọn kiểu fomat( máy yếu FAT32 máy mạnh NTFS :) ) sau đó để nó cài lại

HAVE FUN

............____________-------------___________---)$(&(*#$%$(*$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$ $$$$$

hanhachi
31-12-2008, 21:27
thế thì phải cài lại máy à. Có cách nào khác không bạn

lanistk
31-12-2008, 21:48
Vào add/remove của Windoz mà gỡ, khuyến cáo không nên cài ubuntu qua wubi, cài trực tiếp vào ổ cứng.