PDA

View Full Version : Máy mình tự nhiên trục trặc

govipm
31-12-2008, 11:54
đang lướt web nghe nhạc thì tự nhiên cái máy nó nháy màn hình xanh 1 kái rất nhanh rồi tự reset lại . Và khởi động chậm hơn bt` khoảng 20s . Không bít máy em cóa làm sao ko..

gameonline
31-12-2008, 12:02
màn hình của tôi thì cứ đang chơi game thì nó tự động restart lại,nó hiện lên một cái màn hình màu xanh chữ trắng nói: a problem... sau đó thì phải ấn nút restart mới khởi động lại được,nhiều lúc đang chơi bình thường tự nhiên thế đâm bực
mọi người ai biết lí do tại sao chỉ mình với
Thank all

NguyenVanHuyIT
31-12-2008, 12:36
cái này mình cũng bị vài lần nhưng chưa tìm được nguyên nhân.Bạn nào biết chia sẻ cho anh em đi.

FireEagle
31-12-2008, 13:03
đây là 1 bệnh lỗi bug của hệ thống nôm na là bệnh màn hình xanh(điểm chết của máy tính) thời kỳ này bug sẽ tăng cao máy tính sẽ tới chỗ chết cần thiết nhất hãy cài lại win để sửa debug này và tránh tình trạng lặp lại chúng ta có thể nhờ system restore của windown xp có sắn vào start->all program->accesssories->system tools-> system restore bạn thết đặt điểm đen của hệ thống vào 1 thời điểm ko bị bug này và phải cập nhật thường xuyên bằng cách ví dụ điểm đen của mình nằm ở ngày 12-12-2002 đặt tên là "robo" thì sau này muốn updat lại thì đặt tên giống vậy nó sẽ cài đè lên robo và khi bi màn hình xanh thì hãy mở máy sau đó nhấn f8 liên tục khi hiện ra phần chọn khởi động vào phần safe mode rồi vào system restore rồi vào điểm đen để quay lại thời gian ko bị màn hình xanh và suy nghhĩ mình đã làm gì trước đó bị màn hình xanh để rút kinh nghiệm...................

Thân

govipm
31-12-2008, 13:14
đây là 1 bệnh lỗi bug của hệ thống nôm na là bệnh màn hình xanh(điểm chết của máy tính) thời kỳ này bug sẽ tăng cao máy tính sẽ tới chỗ chết cần thiết nhất hãy cài lại win để sửa debug này và tránh tình trạng lặp lại chúng ta có thể nhờ system restore của windown xp có sắn vào start->all program->accesssories->system tools-> system restore bạn thết đặt điểm đen của hệ thống vào 1 thời điểm ko bị bug này và phải cập nhật thường xuyên bằng cách ví dụ điểm đen của mình nằm ở ngày 12-12-2002 đặt tên là "robo" thì sau này muốn updat lại thì đặt tên giống vậy nó sẽ cài đè lên robo và khi bi màn hình xanh thì hãy mở máy sau đó nhấn f8 liên tục khi hiện ra phần chọn khởi động vào phần safe mode rồi vào system restore rồi vào điểm đen để quay lại thời gian ko bị màn hình xanh và suy nghhĩ mình đã làm gì trước đó bị màn hình xanh để rút kinh nghiệm...................

Thân
Mình còn gà cái gọi là "điểm đen " này lắm . Vậy cài lại Win là xong phải không .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mà bao nhju tiền một kái đĩa Win vây các pác ( đề nghị viết bằng tiếng việt có dấu ) thanks ..

Kazna
31-12-2008, 14:14
Bạn FireEagle mơi mốt chịu khó bỏ dấu chấm dấu phẩy nghe, tui đọc theo mà muốn dứt hơi... Đĩa Win govipm mún mua đĩa copy hay có bản quyền? Mấy đĩa copy ở ngoài giờ rẻ có 7-8k ah, còn đồ xịn có bản quyền thì chỉ cần tốn khoảng mấy trăm USD là có ngay :D

FireEagle
31-12-2008, 15:08
Sorry ^^ điểm đen là gọi bình thường thui mình hay gọi vậy như hộp đen lưu trữ máy bay khi rớt ấy mà thì mình gọi là điểm đen ( dân gà như tui gọi vậy )nên lưu system restore vào 1 thời điểm ko bị ấy để sau này khỏi cài lại win cài nhiều hdd die đó pạn

govipm
31-12-2008, 15:38
Bạn FireEagle mơi mốt chịu khó bỏ dấu chấm dấu phẩy nghe, tui đọc theo mà muốn dứt hơi... Đĩa Win govipm mún mua đĩa copy hay có bản quyền? Mấy đĩa copy ở ngoài giờ rẻ có 7-8k ah, còn đồ xịn có bản quyền thì chỉ cần tốn khoảng mấy trăm USD là có ngay :D

Bạn ơi đĩa có bản quyền và không có bàn quyền thì có khác nhau về chất lượng không < vd nhu* Đĩa ko bản quyền thí thiếu 1 số chức năng ?? >

FireEagle
31-12-2008, 16:02
ko bạn ạ đĩa bản quyền có phần updat tốt bạn ko có bản quyền mà ***** sẵn chắc gì có phần updat tốt và chưa chắc updat dc ***** nữa nói chung mua đĩa thường như mính xài tốt chán đĩa bản quyền chỉ dành cho doanh nghiệp vì họ có 1 hệ thống cần updat thường xuyên nên việc gì cũng phải từ a-z mình mua đĩa XP SP2 giá có 5.000d thui ko nói láo nếu láo thì nói làm wái gì cho mỏi tay bạn nên kêu cửa hảng mua win xp SP3 cập nhật mới nhất có bản FIX lỗi cũ và windown media player 10 tổ hợp sẵn ^^ còn bản gốc thì khỏi nói mới cài xong nó hỏi cần updat ko 1 phát khoảng 20'-50' thì updat xong ok mọi phần haha :)) xài bạn thường đi bản gốc mắc lắm 50-150 USD giá thường là 80-100 USD tuỳ cửa hàng pro or chiken tui đảm bảo 1 đĩa a-z là 500 trở lên là chuyện thường tình

NhocPhanThiet
31-12-2008, 16:41
xài win chùa thì xài đi chứ update cái gì

Kazna
13-01-2009, 14:34
Hồi trước mình xài XP ***** khi update nó validate rồi báo là đồ giả không cho update đó. Xài bình thường cũng đc thôi nhưng có update thì tốt chớ bạn, có điều phải chọn lại cần update cái gì. Nói chung là xài có bản quyền thì tốt, lỡ có hư hao gì cũng đỡ hơn

th4j-huy
14-01-2009, 11:50
Nen format phan vùng ổ cưng và cài lại win