PDA

View Full Version : Thu chương trình trên Tivi vào đĩa cd???

RedHat
12-09-2003, 23:55
Xin chào mọi người,

Mình muốn thu chương trình trên tivi vào đĩa, nhưng ko biết phải làm sao. Mong các bạn chỉ giúp mình với, các yêu cầu về phần cứng và phần mềm ra sao, mình phải làm gì để thu. Cám ơn nhiều!!!

vo_amh_kiem2002
13-09-2003, 15:21
Trước tiên bạn phải có card tivi, sau đó bạn dùng chương trình kèm theo loại card đó để có thể xem các chương trình TV, và ngoài ra nó các tiện ích khác: là thu hình tivi vào đĩa, làm album ảnh...
Bạn thử xem thử xem loại card TV là loại gì ?

RedHat
13-09-2003, 20:57
Cám ơn bạn đã giúp mình. Vậy là muốn thu chương trình trên tivi vào đĩa cd thì mình phải bắt buộc phải mua card tivi àh!!! Còn có cách nào khác ko, chẳng hạn dùng cáp nối tivi với computer, có loại cáp đó ko, vì mình ko điều kiện để mua card tivi!!! :down: Mong các bạn chỉ giúp mình!!! :helpsmili

111
13-09-2003, 21:50
Thế thì bạn mua loại card màn hình có TV in mà hình như giá cũng ko rẽ lắm đâu

RedHat
14-09-2003, 07:57
Có cách nào tốn dưới 30 đô mà thu được ko vậy. Mình ko đủ tiền để mua 1 card tivi!!! :down: :down: :down:

ced
15-09-2003, 05:48
Muốn thu hình thì phải đầu tư một tí chứ
Mua card màn hình có tivi in cũng từ 80$ trở lên

RedHat
15-09-2003, 21:26
Máy mình dùng là máy Celeron, ko co' chỗ cho card màn hình, híc. Còn cách nào khác ko????

kaolaluvkangaroo
02-04-2004, 11:49
Em cũng muốn thu các chương trình TV vào máy tính rùi in ra đĩa CD nhưng khổ nỗi:
1. Nếu mua các hộp thu sóng TV để xem TV trên máy tính thì ko xem được các chương trình của VN(thấy bảo thế mà) hơn nữa, chất lượng cũng kém.
2. Em muốn mua một loại card/cable nào đó nối TV với máy tính để thu chương trình TV ấy ạ. Đọc trên báo thấy quảng cáo một loại là External Video/Audio USB Capture Box giá 69$: làm VCD, DVD giá kinh tế, hiệu quả cao, chất lượng tốt... ko bít thế nào. Có nên mua ko ạ?
3. Máy của em là máy tính xách tay, Sony Vaio PCG-FRV26, ra hàng ở Lý Nam Đế hỏi thì người ta bảo là ko có loại cho laptop, chỉ có cho desktop thui.
Huhu, các bác trình độ cao, như bác CO LOA ấy ạ, giúp em được ko ạ. Thx các bác nhiều nhiều.

Co Loa
02-04-2004, 21:04
Trình độ cao thì tôi không dám nhận.

Nếu cậu có sẵn video player hay TV có cổng Video/Audio output thì chẳng phải mua Tv box làm gì. Trên notebook có sẵn cổng USB 2.0 và IEEE 1394 (firewire) có thể xài capture box qua đường này, tôi không biết trên thị trường vietnam có loại nào nên không thể khuyên cậu được nhưng qua kinh nghiệp tôi thấy box của Dazzle và Snazzi cho kết quả khá tốt. Tất nhiên graphic/TV card của ATI all in one đem lại hiệu quả hơn
nhưng lại chỉ thông dụng trên Desktop.

charlietech
16-03-2012, 10:27
Chỉ cần mua card capture gắn qua slot PCI hoac capture Box của Avermedia là xong hết.

nino
16-03-2012, 13:05
Chỉ cần mua card capture gắn qua slot PCI hoac capture Box của Avermedia là xong hết.
ôi mẹ ơi, bác có để ý là bài trên hồi năm 2004 hông vậy trời?