PDA

View Full Version : Tình thư (sưu tầm)

NoZ
12-09-2003, 22:15
Em này

Tự nhiên anh lại cảm thấy mở đầu thật khó, khi mới quen nhau nguời ta chào hỏi thật dễ dàng, lúc đấy anh giống một người bộ hành muốn dừng chân, còn em thì không phải là một chủ nhà quá khó tính. Khi người ta thân nhau thì đôi lúc dường như khó khăn hơn - người ta chỉ muốn nói với bạn mình những lời xinh đẹp. Còn như bây giờ- khi nguời ta hình như sắp xa nhau - thậm chí có thể là trong một thời gian dài như mãi mãi, thì anh lại chẳng biết nói làm sao để em không cảm thấy anh đang dần dần giống như một người khác
...
Em này

Thời gian của trái tim đôi khi không tính bằng những tờ lịch bay biến đi sau chuỗi ngày rụng xuống. Không phải là những quãng tích tắc đều đặn của đồng hồ. Một giờ của giận hờn đã là rất dài, trong khi một ngày trải đầy yêu thuơng thậm chí là quá ngắn. Và ngay cả điều này, em cũng hiểu là không phải anh đang lý thuyết xuông, phải không nào ? Trái tim của anh đã có những tuần không có ngày thứ 7, cái ngày mà đáng lẽ cảm giác hân hoan phải hội tụ về..., em có biết không?

Em này

Ai cũng nói về tình yêu ngọt ngào và dễ chịu, cứ như thể nó như một viên kẹo mạch nha xinh xắn , bền chắc và ngọt ngào. Nhưng cứ thử kéo dài hai đầu của viên kẹo mà xem, sẽ thành một sợi mảnh, càng kéo thì càng yếu ớt và dễ đứt. Xa cách có vẻ chẳng mấy khi là một nguời bạn tốt của tình yêu, em nhỉ ?
Có vẻ như viên kẹo của chúng mình đã mong manh lắm. Em không còn ngọt ngào và rối rít với một tình yêu như anh đã từng thấy. Bây giờ em lại là sự im lặng. Như công chúa ngủ trong rừng vậy. Anh chẳng biết đến khi nào lại được đánh thức em bằng nụ hôn của tình yêu, hay là mãi mãi không thể, em của anh ?

Em này

Đôi lúc anh nghĩ, có phải tại anh đã đến với em nhanh quá không? Như thể người ta háo hức chìm đắm vào việc tạo nên một bức phác thảo chì hoàn mỹ không cân nhắc, không tẩy xoá, đáng tiếc là sau khi khẽ khãng lùi ra xa để ngắm nghía và chiêm nghiệm tác phẩm vừa hoàn thành sau một thời gian có vẻ là ngắn ngủi đó, dường như anh không thể tìm đựơc những sắc màu cuộc sống phù hợp với bức vẽ. Một bức tranh bằng chì cũng giống như một tình yêu được đóng khung trong hai chữ kỷ niệm. Chỉ là Ngày hôm qua...

Em này

Anh không muốn em nhìn anh giống như thể anh đang giận hờn, buồn bực hay trách móc. Và như vậy có nghĩa là anh cũng sẽ tập nhớ về em như thể về một nguời quen thuộc phải đi công tác xa, rất xa. Còn anh thì vẫn luôn như thế với người ấy- nhiệt thành với đầy vẻ hờ hững, có lúc nhớ , có lúc quên, và chẳng thể đến bên những khi người ấy cần, và hơn thế, những khi anh cần..
Những gì đã là sai lầm và không thể, thôi thì hãy dành cho anh và Số phận.

Anh.

Condauaotim
12-09-2003, 22:23
Anh này

Hợp ly ly hợp, người khách bộ hành đi cũng sẽ có ngày quay lại chốn xưa,và bên thềm nơi ngày đầu chúng ta quen nhau, em vẫn luôn mong đợi một tiếng thân quen. Anh, anh có hiểu được, khi bước qua cửa sổ của đời em,anh đã là một người khác anh có biết
...

Anh này

Hờn hờn dỗi dỗi, yêu yêu thương thương, có phải ai cũng định nghĩa được. Em hờn ghen là khi trái tim anh run rẩy, khi yêu thương lại là lúc vỏ băng giá tan vỡ, và lòng em ấm nồng trong ngọn lửa của lòng anh,thế sao lại nói là ngắn ngủi. Chúng ta bên nhau,và các ngày trong tuần sẽ trở thành ngày thứ bảy của anh.
...

Anh này

Viên kẹo nhỏ nếu kéo dài mãi rồi cũng sẽ mỏng manh, nhưng hương vị ngọt ngào còn đọng lại mãi, em vẫn là em, như người anh luôn biết. Và em im lặng, nhưng vẫn luôn đợi chờ, một ngày kia, luồng gió dịu mát của mùa xuân sẽ đánh thức bông hồng còn ngủ yên...

Anh này

Hoa sớm nở chưa phải đã sớm tàn , một bức tranh chì sẽ hoàn hảo hơn , chân thành hơn và giản dị hơn....Đó mới là tương lai chứ không phải kỷ niệm. Sự dang dở sẽ luôn cần người họa sỹ vẽ tiếp. Còn khi đã tô màu cuộc sống lên đó rồi, sẽ chỉ còn là một điều đã qua, đã hoàn thành ,và chỉ còn chờ đóng khung mà thôi...

Anh này

Kỷ niệm vẫn luôn là kỷ niệm, sai lầm rồi cũng sẽ qua đi, hiện tại mới là của chúng ta, tương lai đang đón chờ chúng ta, không thể mong chờ ở số phận nếu như anh đã cảm thấy một điều thiêng liêng sẽ đến......

Em

Hòang Phố
12-09-2003, 23:45
Đầy là mục thư giãn mà hai người này làm cho người ta đọc xong buồn nhớ người yêu kinh khủng ... :(
Noz này cậu st ở đâu hay thế, sao không st bài nào mà vui vui á ...chẳng hạn như là cuộc gặp gỡ không quên hay là bài ca em hát vvvv
:)
...

emdotlam
13-09-2003, 01:06
Đầy là mục thư giãn mà hai người này làm cho người ta đọc xong buồn nhớ người yêu kinh khủng ... :(
Noz này cậu st ở đâu hay thế, sao không st bài nào mà vui vui á ...chẳng hạn như là cuộc gặp gỡ không quên hay là bài ca em hát vvvv
:)
...

Dzô dzuyên wa' bà thím ơi ! Người ta đang lãng mạn tự dưng nhảy chồm hỗm à? Và cả các mem khác cũng thế nhé !
Tìm được cái nào hay thì hãy viết vào topic này

emdotlam
13-09-2003, 02:15
Love

Có ngừơi nói cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu. Mọi người đều phải tìm thấy 3 người. Người thứ nhất là nguời mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất, người thứ ba là người bạn đồng hành trong suốt cuộc đời (bạn đời ). Trước tiên, mình sẽ gặp đuợc nguời mà mình yêu nhất, sau đó hiểu đuợc cảm giác yêu, chỉ có thể hiểu đuợc cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong suốt cuộc đời còn lại. Thật đáng tiếc, trong cuộc sống hiện tại,cả ba người này thường không cùng là một nguời. Nguời bạn yêu nhất không chọn bạn, nguời yêu bạn nhất lại kô phải là nguời bạn yêu, và ngừoi bạn đời là người xuất hiện đúng lúc nhất, vào lúc thích hợp nhất. Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi. Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình. Một nguời kô thể giả vờ kô yêu bạn nếu nguời đó đang yêu bạn và cũng kô thể giả vờ yêu bạn nếu người đó kô yêu bạn. Khi một nguời kô còn yêu mình, muốn rời xa mình. Mình cần hỏi bản thân có còn yêu anh (cô) ta nữa kô. Nếu bạn kô còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy. Nếu bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên là bạn sẽ hy vọng người ấy có được cuộc sống hạnh phúc,vui vẻ,hy vọng nguời ấy đuợc ở cùng người yêu, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản nguời ấy có được hạnh phúc thực sự nghĩa là bạn không còn yêu anh (cô) ta nữa, và nếu thế thì ban lấy tư cách gì để trách người ta bạc tình. Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng, không thể đem mặt trăng cất vào hộp nhưng ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn cũng như bạn yêu một nguời, bạn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu. Nếu người đó yêu bạn,cần bạn, nguời đó sẽ luôn ở bên cạnh bạn trong mọi lúc. Hãy trân trọng tình cảm của nguời ta dành cho bạn. Nếu bạn yêu một người, hãy thổ lộ tình cảm của mình, đừng giấu nó trong lòng, hãy ở cạnh người đó, hãy tin tuởng vào người đó. Đừng vì những lời nói đàm tiếu, những quan niệm về tình yêu, những suy nghĩ vớ vẩn mà từ bỏ tình yêu của mình. Đừng đặt ra những quy định về người mình yêu, đừng thắc mắc tại sao cô ay, anh ấy không hợp với mình, không quan tâm đến mình. Chính điều đó sẽ làm tan vỡ tình yêu của bạn. Tình yêu là như thế đó. Yêu thì phải chấp nhận, nếu không sẽ không cảm nhận thấy sắc màu của tình yêu, những điều tuyệt đẹp của tình yêu. Chẳng có gì là trọn vẹn đối với bạn cả. Giữ lấy người mình yêu không chỉ đem lại hạnh phúc lâu dài cho bạn mà cho cả người đó. Đừng suy nghĩ xem mình và người đó có yêu nhau được lâu dài hay không. Tình yêu là một chặng đuờng không có giới hạn, không có điểm đầu, không có điểm cuốii. Hãy yêu cho đến khi bạn cảm thấy không thể yêu được nữa. Để mãi mãi sau này, nghĩ lại, người đó sẽ là một hồi ức, một kỷ niệm vĩnh hằng của bạn.Nếu bạn thực sự yêu một người, phải yêu con nguời thực của anh (cô) ta, yêu mặt tốt cũng như cả mặt xấu, yêu cái ưu điểm lẫn khuyết điểm, tuyệt đối không phải vì yêu anh(cô) ta mà hy vọng anh (cô) ta sẽ trở thành người mà bạn mong muốn, nếu anh (cô) không được như ý bạn thì mình không còn yêu nữa. Yêu một người nào đó thực sự không nói được nguyên nhân vì sao yêu, bạn chỉ biết rằng bất kỳ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn, không một yêu cầu ... Xa cách cũng là một thử nghiệm của tình yêu, tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận.Hai người yêu nhau thích nhất là băt bạn mình phải thề, phải hứa. Tại sao chúng ta lại bắt đối phương phải làm như vậy, tất cả chỉ vì chúng ta không tin đối phương. làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy...Trong tình yêu, nói một lẽ, làm một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe không dám tin điều mình nghe. Tình yêu là một mê cung không có lối thoát. Đừng tìm cách từ bỏ, tránh mặt người mình yêu vì một lý do nào đó. Nó sẽ chẳng thể đem lại kết quả gì cho bạn mà chỉ khiến bạn phải suy nghĩ, nhớ nhung. Hãy tìm cách để mình và nguời mình yêu được hạnh phúc bên nhau. Đó mới chính là tình yêu !

( by emdotlam & NHB )

Hòang Phố
13-09-2003, 04:43
Dzô dzuyên wa' bà thím ơi ! Người ta đang lãng mạn tự dưng nhảy chồm hỗm à? Và cả các mem khác cũng thế nhé !
Tìm được cái nào hay thì hãy viết vào topic này

Thế chú của EDL là ai dzị ? :lick:
Mới thật thà góp ý kiến chút thôi mà, có cần phản ứng kịch liệt như thế không, sao mà nóng tính thế nhỉ, bình tỉnh để giữ khôn chứ lị? :lick:
Nhưng mà cho HP nhiều chuyện tí về bài post LOVE của EDL nữa nha hi hi hi : HAY lắm

NoZ
16-09-2003, 02:04
Em: Xưa em yêu mùa thu :)

Anh: Khung trời xanh quyến rũ ?

Em: :no: Tiếng võng, lời mẹ ru

Đưa em vào giấc ngủ

Em: :) Em đang yêu mùa thu :yes:

Anh: Chiều vàng rơi quyến rũ?

Em: :no: Tình em và mùa thu

Lá vàng không đếm đủ

Anh: :rolleyes:Em sẽ yêu mùa thu?

Em: :) Lời thơ anh quyến rũ

Trái tim em ấp ủ

Yêu anh yêu mùa thu :wub:

Anh: :angel_not

SUPERKID1412
16-09-2003, 04:16
Noz ơi sao post ít thơ thế bác đang trong thời kỳ ......mà phải hăng hái lên chứ

nguoidaumat
16-09-2003, 09:00
Love

Có ngừơi nói cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu. Mọi người đều phải tìm thấy 3 người. Người thứ nhất là nguời mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất, người thứ ba là người bạn đồng hành trong suốt cuộc đời (bạn đời ). Trước tiên, mình sẽ gặp đuợc nguời mà mình yêu nhất, sau đó hiểu đuợc cảm giác yêu, chỉ có thể hiểu đuợc cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong suốt cuộc đời còn lại. Thật đáng tiếc, trong cuộc sống hiện tại,cả ba người này thường không cùng là một nguời. Nguời bạn yêu nhất không chọn bạn, nguời yêu bạn nhất lại kô phải là nguời bạn yêu, và ngừoi bạn đời là người xuất hiện đúng lúc nhất, vào lúc thích hợp nhất. Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi. Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình. Một nguời kô thể giả vờ kô yêu bạn nếu nguời đó đang yêu bạn và cũng kô thể giả vờ yêu bạn nếu người đó kô yêu bạn. Khi một nguời kô còn yêu mình, muốn rời xa mình. Mình cần hỏi bản thân có còn yêu anh (cô) ta nữa kô. Nếu bạn kô còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy. Nếu bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên là bạn sẽ hy vọng người ấy có được cuộc sống hạnh phúc,vui vẻ,hy vọng nguời ấy đuợc ở cùng người yêu, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản nguời ấy có được hạnh phúc thực sự nghĩa là bạn không còn yêu anh (cô) ta nữa, và nếu thế thì ban lấy tư cách gì để trách người ta bạc tình. Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng, không thể đem mặt trăng cất vào hộp nhưng ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn cũng như bạn yêu một nguời, bạn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu. Nếu người đó yêu bạn,cần bạn, nguời đó sẽ luôn ở bên cạnh bạn trong mọi lúc. Hãy trân trọng tình cảm của nguời ta dành cho bạn. Nếu bạn yêu một người, hãy thổ lộ tình cảm của mình, đừng giấu nó trong lòng, hãy ở cạnh người đó, hãy tin tuởng vào người đó. Đừng vì những lời nói đàm tiếu, những quan niệm về tình yêu, những suy nghĩ vớ vẩn mà từ bỏ tình yêu của mình. Đừng đặt ra những quy định về người mình yêu, đừng thắc mắc tại sao cô ay, anh ấy không hợp với mình, không quan tâm đến mình. Chính điều đó sẽ làm tan vỡ tình yêu của bạn. Tình yêu là như thế đó. Yêu thì phải chấp nhận, nếu không sẽ không cảm nhận thấy sắc màu của tình yêu, những điều tuyệt đẹp của tình yêu. Chẳng có gì là trọn vẹn đối với bạn cả. Giữ lấy người mình yêu không chỉ đem lại hạnh phúc lâu dài cho bạn mà cho cả người đó. Đừng suy nghĩ xem mình và người đó có yêu nhau được lâu dài hay không. Tình yêu là một chặng đuờng không có giới hạn, không có điểm đầu, không có điểm cuốii. Hãy yêu cho đến khi bạn cảm thấy không thể yêu được nữa. Để mãi mãi sau này, nghĩ lại, người đó sẽ là một hồi ức, một kỷ niệm vĩnh hằng của bạn.Nếu bạn thực sự yêu một người, phải yêu con nguời thực của anh (cô) ta, yêu mặt tốt cũng như cả mặt xấu, yêu cái ưu điểm lẫn khuyết điểm, tuyệt đối không phải vì yêu anh(cô) ta mà hy vọng anh (cô) ta sẽ trở thành người mà bạn mong muốn, nếu anh (cô) không được như ý bạn thì mình không còn yêu nữa. Yêu một người nào đó thực sự không nói được nguyên nhân vì sao yêu, bạn chỉ biết rằng bất kỳ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn, không một yêu cầu ... Xa cách cũng là một thử nghiệm của tình yêu, tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận.Hai người yêu nhau thích nhất là băt bạn mình phải thề, phải hứa. Tại sao chúng ta lại bắt đối phương phải làm như vậy, tất cả chỉ vì chúng ta không tin đối phương. làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy...Trong tình yêu, nói một lẽ, làm một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe không dám tin điều mình nghe. Tình yêu là một mê cung không có lối thoát. Đừng tìm cách từ bỏ, tránh mặt người mình yêu vì một lý do nào đó. Nó sẽ chẳng thể đem lại kết quả gì cho bạn mà chỉ khiến bạn phải suy nghĩ, nhớ nhung. Hãy tìm cách để mình và nguời mình yêu được hạnh phúc bên nhau. Đó mới chính là tình yêu !

nguoidaumat
16-09-2003, 09:40
Có một truyền thuyết về một con chim chỉ hót có một lần trong đời nhưng hót hay nhất thế gian . Có một lần nó rời tổ bay đi tìm bụi mận gai và quyết tìm cho bằng đưoc . Giữa đám cành gai góc nó cất tiếng hát bài ca của mình và lao ngực vào chiếc gai dài nhất, nhọn nhất . Nó cứ hót cho đến khi lịm dần đi nhưng tiếng ca hân hoan ấy khiến cho cả họa mi và sơn ca phải ghen tị , tiếng ca nó đã phải đổi bằng cả tính mạng mình mới có đưoc . Nhưng cả thế gian phải lắng nghe và ngay cả thượng đế trên thiên đường cũng phải mỉm cười . Bởi những gì tốt đẹp nhất chỉ có thể được khi ta chịu trả giá bằng nỗi đau khổ của chính mình ... Ít ra là truyền thuyết nói như thế ...
( T­­ua đề tiểu thuyết : " Tiếng chim hót trong bụi mận gai " )

Còn bạn liệu bạn có dám lao mình vào bụi mận gai ???

no_heart_broken
22-09-2003, 13:51
Anh ...
Em đang tự hỏi anh xa em vì cái gì nhỉ ...phải chăng là vì em chỉ muốn tim anh là của riêng em ? Đó là lỗi lầm của một người con gái sao anh ? Em đã yêu anh bằng tất cả những gì có thể vậy mà anh dành cho em cái gì đây ? Những câu nói vu vơ nhiều lần mà nghĩ mãi em cũng vẫn không hiểu anh nói về cái gì nữa ? Anh nói với em là anh sẽ không bao giờ chịu hiểu ai nếu như người đó không muốn anh hiểu họ. Nhưng em có thể khẳng định rằng bất cứ một ai trên thế giới này đều muốn mọi người hiểu mình hơn nữa nhưng có thể bằng cách này hay cách khác mà họ muốn anh cảm nhận họ như thế nào ?
Anh vẫn đang nghe THE WALL chứ ? Anh nói với em rằng anh thích bài hát " Huyền thoại nàng Tô Thị " vì đó là câu chuyện tình yêu cảm động nhất mà anh đã được biết. Nàng cứ đứng đó chờ chồng ngìn năm nhưng người đó đã không quay về......Hôm qua khi nghe bài này em đã khóc khi nghĩ đến em và anh ! Chúng mình đã từng cùng nghe The Wall hát , cùng ngồi bên nhau cùng cảm nhận những bản ballad nhẹ nhàng đó nhưng sao giờ đây The Wall vẫn đang cất cao những bài hát mà anh đã không còn bên em nữa....Muốn viết thật nhiều nhưng thật sự em không thể ngồi đây mà nghĩ về anh. Em không thể chịu được cái ý nghĩ anh đã không còn bên em nữa ! Nhớ anh thật nhiều ....

achxi
22-09-2003, 14:22
Có một truyền thuyết về một con chim chỉ hót có một lần trong đời nhưng hót hay nhất thế gian . Có một lần nó rời tổ bay đi tìm bụi mận gai và quyết tìm cho bằng đưoc . Giữa đám cành gai góc nó cất tiếng hát bài ca của mình và lao ngực vào chiếc gai dài nhất, nhọn nhất . Nó cứ hót cho đến khi lịm dần đi nhưng tiếng ca hân hoan ấy khiến cho cả họa mi và sơn ca phải ghen tị , tiếng ca nó đã phải đổi bằng cả tính mạng mình mới có đưoc . Nhưng cả thế gian phải lắng nghe và ngay cả thượng đế trên thiên đường cũng phải mỉm cười . Bởi những gì tốt đẹp nhất chỉ có thể được khi ta chịu trả giá bằng nỗi đau khổ của chính mình ... Ít ra là truyền thuyết nói như thế ...
( T­­ua đề tiểu thuyết : " Tiếng chim hót trong bụi mận gai " )

Còn bạn liệu bạn có dám lao mình vào bụi mận gai ???

Có một truyền thuyết về một người chỉ ăn có một lần trong đời nhưng là người được ăn ngon nhất thế gian. Có một lần nó chạy xe đi tìm bà bán mận ... ấn độ và quyết tìm cho bằng được. Giữa tất cả các loại trái cây khác, nó móc vội bóp của mình và lao miệng vào trái mận ngon nhất, to nhất. Nó cứ ăn cho đến khi lịm dần đi nhưng tiếng nhai ngon lành của nó khiến cho bà bán trái cây và ông bán bánh gần đó phải ghen tị, trái mận mà nó phải đổi cả mười ngàn mới mua được. Nhưng tất cả chợ bán trái cây và ngay cả người đi chợ cũng phải thòm thèm. Bởi trái mận ngon nhất chỉ có thể có được khi ta chịu trả thật nhiều bằng tiền do mồ hôi nước mắt mình làm ra ... Ít ra là thời nay là thế ...
( Tựa đề tiểu thuyết: "Tiếng người ăn trong chợ mận ấn độ")

Còn bạn liệu bạn có dám ... mua mận cho tui ăn không ???

achxi@

KoK
23-09-2003, 21:58
Hay, truyện của achxi hay và dễ hiểu quá xá :D!

candylove363
09-11-2003, 08:22
Anh này...
Bỗng nhiên em lại cảm thấy nói lời chia tay thật khó khăn.Khi quen nhau không biết mình đã chào tạm biệt nhau biết bao lần. Vậy mà thật khó khăn khi làm điều đó lần cuối cùng.Khi người ta sắp xa nhau thời gian dài như mãi mãi,em chẳng biết nói làm sao để anh cảm thấy em đang dần như một người khác...

Anh này...
Thời gian của anh và em bên nhau quá ngắn anh nhỉ?Ngắn đến mức anh cảm thấy em chưa bao giờ hiện diện trong cuộc sống của anh.Chúng ta chưa bao giờ có một ngày thứ 7 đúng nghĩa cả....

Anh này...
Anh đã từng nói về tình yêu như một truyện cổ tích,khi hòang tử và công chúa xa nhau để chờ ngày gặp lại,còn anh và em thì sẽ chẳng bao giờ có ngày ấy nữa...

Anh này...
Em tự hỏi liệu có phải anh đã đến và yêu em quá nhanh không? Giống như một đứa trẻ con háo hức một món đồ chơi mới.Rồi chán chường nhận ra vật mình yêu quý là con búp bê ngày xưa mình vẫn yêu quý...Rồi mọi thứ chỉ là ngày hôm qua....

Timer
09-11-2003, 13:28
Anh này...
Bỗng nhiên em lại cảm thấy nói lời chia tay thật khó khăn.Khi quen nhau không biết mình đã chào tạm biệt nhau biết bao lần. Vậy mà thật khó khăn khi làm điều đó lần cuối cùng.Khi người ta sắp xa nhau thời gian dài như mãi mãi,em chẳng biết nói làm sao để anh cảm thấy em đang dần như một người khác...
Em này ...
Em đến với anh bằng sự tình cờ, bằng duyên may ...Người ta nói tình yêu và gia đình làm từ trái banh bằng thủy tinh . Giờ biết nói sao đây, anh .... đã không giữ được điều đó. Anh cũng vậy, biết em yêu anh nhiều mà anh ... chẳng làm gì được cho em . Em chỉ biết cho ...còn anh chỉ biết nhận ....anh dần dần là con người khác , chính anh cũng không muốn ....
Anh này...
Thời gian của anh và em bên nhau quá ngắn anh nhỉ?Ngắn đến mức anh cảm thấy em chưa bao giờ hiện diện trong cuộc sống của anh.Chúng ta chưa bao giờ có một ngày thứ 7 đúng nghĩa cả....
Em này , em nói đúng.....có lẽ bên anh em chưa có 1 ngày thứ 7 đúng nghĩa . Nhưng em hiện diện trong cuộc sống của anh , còn anh hiện diện trong những công việc mà không bao giờ hết .....
Anh này...
Anh đã từng nói về tình yêu như một truyện cổ tích,khi hòang tử và công chúa xa nhau để chờ ngày gặp lại,còn anh và em thì sẽ chẳng bao giờ có ngày ấy nữa...
Em này, anh chẳng phải là Hòang tử ...có thể em là công chúa ....Ngày đó không có ư ? Với anh em vẫn là công chúa trong chuyện cổ tích chúng mình ....
Anh này...
Em tự hỏi liệu có phải anh đã đến và yêu em quá nhanh không? Giống như một đứa trẻ con háo hức một món đồ chơi mới.Rồi chán chường nhận ra vật mình yêu quý là con búp bê ngày xưa mình vẫn yêu quý...Rồi mọi thứ chỉ là ngày hôm qua....
Em này, anh không coi em như búp bê .....nếu là búp bê thì đó cũng là Búp bê không thể mua được ...Tình yêu không có lỗi, mà tại vì người ta yêu ... bản thân mình hơn thôi . Sự ích kỉ trong Tình yêu đã làm ta xa nhau ....Ngày hôm qua, hôm nay và những ngày sau này , em vẫn tin rằng trong anh vẫn có em ...Nhưng anh ko dám giữ những gì mà anh đã làm tổn thương, mong em hạnh phúc ....

force
09-11-2003, 17:23
tui thì văn dốt kinh khủng nên không có ý kiến gì hết. chỉ thấy mấy cái tình thư này nghe hay và lãng mạn lắm->chỉ tiếc là tui chưa hiểu hết

bihoctinhoc
08-09-2010, 01:22
Ngó ku bi biết đào mộ nè sâu chưa! lol

Sa Huỳnh
09-09-2010, 14:21
Ngó ku bi biết đào mộ nè sâu chưa! lol

Ôi cái topic từ ngày khai thiên lập đàn. :w00t:

Xuân Ninh
09-09-2010, 21:56
ờ ờ vậy sao?

chôm chôm
10-09-2010, 10:18
Anh này...
Em này ...
Em đến với anh bằng sự tình cờ, bằng duyên may ...Người ta nói tình yêu và gia đình làm từ trái banh bằng thủy tinh . Giờ biết nói sao đây, anh .... đã không giữ được điều đó. Anh cũng vậy, biết em yêu anh nhiều mà anh ... chẳng làm gì được cho em . Em chỉ biết cho ...còn anh chỉ biết nhận ....anh dần dần là con người khác , chính anh cũng không muốn ....
Anh này...
Em này ,
em nói đúng.....có lẽ bên anh em chưa có 1 ngày thứ 7 đúng nghĩa . Nhưng em hiện diện trong cuộc sống của anh , còn anh hiện diện trong những công việc mà không bao giờ hết .....
Anh này...
Em này, anh chẳng phải là Hòang tử ...có thể em là công chúa ....Ngày đó không có ư ? Với anh em vẫn là công chúa trong chuyện cổ tích chúng mình ....
Anh này...
Em này, anh không coi em như búp bê .....nếu là búp bê thì đó cũng là Búp bê không thể mua được ...Tình yêu không có lỗi, mà tại vì người ta yêu ... bản thân mình hơn thôi . Sự ích kỉ trong Tình yêu đã làm ta xa nhau ....Ngày hôm qua, hôm nay và những ngày sau này , em vẫn tin rằng trong anh vẫn có em ...Nhưng anh ko dám giữ những gì mà anh đã làm tổn thương, mong em hạnh phúc ....

Cổ tích chỉ là truyện kể , không bao giờ có thật . :(

bachnga
10-09-2010, 10:38
...
Em này...

...

Anh này...

Mấy cụ ngày xưa trong L. tỏ tình chán thế nhỉ.

Hãy nhìn lão Trùa tỏ tình nè.
Rất tượng hình. 3D hẳn hoi (http://ddth.com/showthread.php?t=258502)...lol

Đường Sài Gòn vắng tiếng xe qua lại. "Anh Chùa lên nè, lên nè"...

:crying:

huongct
10-09-2010, 11:15
[i]Anh này ,
Chắc anh chẳng còn nhớ . "Đàn ông đi khái quát , đàn bà đi chi tiết ". Đó là sự khác biệt dẫn đến mâu thuẫn xung đột đau đầu .

Thì ra là vậy ! HC không thích mí thằng chỉ muốn khái quát mà lười chi tiết! Thằng này không phải dân làng Mùi cái chắc luôn ! lol

shena22
10-09-2010, 11:54
Có thể đến bây giờ cậu vẫn không biết vì sao tớ thích cậu. Tớ thích cậu không phải vì cậu đẹp trai hay học giỏi.
Tớ thích cậu vì…cậu rất tốt bụng và đáng yêu…
Có một lần tan học, mắc mưa nên lớp học chỉ còn tớ. Các bạn đều có áo mưa và ra về hết, mình tớ đứng co ro trong màn mưa lạnh vì không có áo mưa…
Đứng chờ tạnh mưa được vài phút thì tớ thấy cậu quay lại trường. Lúc đó, tớ cứ tưởng cậu quên đồ ở lớp, nhưng không ngờ cậu quay lại chỉ để đưa cho tớ một chiếc áo mưa mới, còn chưa bóc giá. Trời gió rét, mà sao trong lòng tớ ấm áp đến lạ kì
Lần khác, tớ vô tình gặp cậu cũng trong lúc trời mưa to, cậu đang mua hoa. Những bông hoa ngấm nước mưa, héo rũ rượi và rụng cánh tả tơi, nhưng cậu vẫn mua. Tớ biết, cậu thương cô bán hoa đang đứng trong màn mưa lạnh giá. Tớ tin là trái tim của cô ấy cũng đang ấm áp như là trái tim tớ lúc ấy.
Cuối cùng là một lần ở lớp học thêm, tớ đã chứng kiến cậu đội mưa đem chiếc xe hư của cô bạn cùng lớp đi sửa, và nhường xe của cậu cho cô ấy về sớm, vì nhà cô ấy xa hơn…
Những điều tớ đã chứng kiến ấy, tớ biết đó là lòng tốt của cậu. Có những người thích một người vì họ đẹp, họ duyên, nhưng tớ chỉ biết tớ thích cậu vì tớ cảm thấy mến yêu trái tim nhân hậu của cậu…
Thế nên, điều tớ muốn nói với cậu là tớ thật sự rất muốn nắm tay cậu đi giữa trời mưa, một cơn mưa ngập tràn yêu thương…

thaychuastudio
10-09-2010, 14:58
Mấy cụ ngày xưa trong L. tỏ tình chán thế nhỉ.

Hãy nhìn lão Trùa tỏ tình nè.
Rất tượng hình. 3D hẳn hoi (http://ddth.com/showthread.php?t=258502)...lol

:crying:

:crying::crying::crying::crying::crying:

shena22
10-09-2010, 16:06
mới đọc được lá thư này....hay quá chừng

Bức thư tình đầu tiên

Nỗi nhớ dường như dài bất tận và anh, anh "miên man bên trang thư tình" viết những dòng thư tình đầu tiên gửi cho em... Bức thư tình đầu tiên!

Khi anh đưa mắt nhìn em qua tấm gương
Ta đã gặp nhau, bối rối thật lâu
Đêm nay dường như những ánh mắt muốn đi tìm kiếm nhau.
Bức thư tình đầu tiên...

Anh vẫn nhớ cái ngày đầu ta gặp nhau bối rối ngượng ngùng. Chỉ là lần đầu thôi nhưng anh biết dường như ta đã là của nhau. Em là người con gái anh tìm kiếm bấy lâu nay, là người mà anh đã gặp trong những giấc mơ đêm.

Anh muốn nói với em những điều thật lớn lao
Sẽ luôn ở đây, nơi tim anh, tình yêu bất tận
Phút giây anh nghẹn lời, vì biết em yêu anh
Và anh sẽ là người đàn ông của đời em
Anh đã mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ

Anh vẫn nhớ, nhớ cái lần đầu khi em nói yêu anh và mong ước rằng "anh sẽ là người đàn ông của đời em". Khi ấy, em biết không, anh nghẹn lời, nước mắt của niềm hạnh phúc cứ chực tuôn ra, tim anh như thắt lại vì niềm vui sướng khôn cùng. Anh chỉ ước ao, giây phút ấy, được ôm chặt em vào lòng, được cầm lấy đôi bàn tay nhỏ nhắn mềm mại của em đặt lên lồng ngực anh để em nghe tiếng đập thổn thức của con tim anh - nơi tình yêu bất tận chỉ dành riêng cho em - người con gái đầu tiên anh yêu. Và cũng giây phút ấy, anh "muốn nói với em những điều thật lớn lao":

Bạn đời ơi,
Anh mơ mỗi sớm tỉnh giấc,
Mắt anh kiếm tìm,
Tai anh lắng nghe,
Môi anh cất tiếng gọi,
Và vòng tay rộng mở đón em vào lòng.

Anh đã mơ có người bạn đời anh là em, để mỗi sáng mai khi bình minh vừa ló dạng chào ngày mới với sức sống mới, mắt anh không ngừng kiếm tìm bóng hình em, để "tai anh lắng nghe" tiếng bước chân em nhè nhẹ, để "môi anh cất tiếng gọi" hai chữ "vợ yêu" nghe thân thương mà ấm nồng và để "vòng tay anh rộng mở đón em vào lòng" và ta hòa nhịp con tim, tan chảy vào nhau... Và anh đã mơ "ngôi nhà và những đứa trẻ". Diệu kỳ làm sao khi tình yêu đôi ta đơm hoa kết trái phải không em. Hạnh phúc xiết bao ngôi nhà với tiếng cười rộn rã, tiếng yêu thì thầm và tiếng trẻ thơ ngọng líu ngọng lo bi bô gọi mẹ, gọi cha phải không em? Anh đã mơ, mơ thế đó em biết không?

Vì yêu em, ngày mai anh thêm vững bước trên con đường dài
Em có nghe mùa đông, những ngọn đèn vàng anh nhớ em...

Được yêu em và được em yêu, với anh đó là tất cả những gì hạnh phúc nhất! Có em, con đường dài anh đi dẫu không trải thảm hoa hồng anh vẫn thấy vững tin vào ngày mai - ngày tương lai tươi sáng hơn. Và em ơi, hãy lắng nghe mùa đông đang tràn về, lắng nghe cả tiếng lòng anh nhớ em... và em hãy mơ về mùa xuân em nhé! Mùa xuân anh có em...

Uh, anh nhớ em!

Arkain
16-10-2010, 12:26
Thế nên, điều tớ muốn nói với cậu là tớ thật sự rất muốn nắm tay cậu đi giữa trời mưa, một cơn mưa ngập tràn yêu thương…

Thời buổi này sao mà còn càm ràm thế, muốn nắm chỗ nào thì cứ nắm đại cho xong :punk:

shena22
16-10-2010, 18:03
cái này gọi là lỡn mợn, không phải càm ràm, tình thư mà, tưởng tượng chút vẫn hay hơn, hihi

tiểu dân
19-10-2010, 07:11
Thời buổi này sao mà còn càm ràm thế, muốn nắm chỗ nào thì cứ nắm đại cho xong :punk:

Thảm nào hồi đó ổng gan dzữ :noexpress

j/k

dly
19-10-2010, 10:37
Nắm chỗ nào của Dân vậy? :w00t:

shena22
19-10-2010, 14:38
nắm tay đó Bác Lý

tố cáo Bác Lý spam, không chịu đọc thông tin bài trước, hihi

hanghang253
19-10-2010, 15:27
way sợ thiệt, đọc mấy bài thư tình tứ kiểu nè mình cũng chết ngắc. hi hi.

mya_myprince
29-10-2010, 21:41
Nếu Ngày Mai Chẳng Bao Giờ Tới Nữa

Nếu tôi biết đó là lần cuối
Ngắm nhìn em bên gối ngủ say
Tôi sẽ xiết chặt em trong vòng tay hơn nữa
Và cầu mong thánh thần hãy hiểu biết về tình yêu

Được nhìn em quay gót bước đi
Tôi sẽ giữ và cầm tay em thật chặt
Và trò chuyện để em nán lại bên tôi

Mỗi cử chỉ và lời nói của em
Tôi sẽ mở rộng ký ức tâm hồn
Để ghi nhớ trong lòng tôi mãi mãi

Tôi sẽ dành thời gian đọc ánh mắt em
Và nói rằng: "Tôi yêu em nhiều lắm"
Thay vì lặng im chắc em biết lâu rồi

Được chia sẻ xúc động cùng em
Cứ ngỡ mình sẽ còn nhiều dịp nữa
Nên để thời gian trôi qua trôi qua

Tin chắc rằng mình còn có ngày mai
Để bù đắp những tháng ngày trước đó
Và cứ nghĩ cơ hội sẽ luôn hào phóng
Còn nhiều dịp để sửa chữa lỗi lầm ngày hôm qua

Sẽ luôn có một ngày tôi muốn
Để cho tôi được nói lời "yêu em"
Và luôn còn nhiều cơ hội khác nữa
Để thực hiện điều tôi có thể làm cho em.

Nhưng nếu điều tôi nghĩ là sai
Và hôm nay là tất cả những gì tôi có
Tôi muốn nói tôi yêu em biết bao
Và mong mọi người đừng quên điều đó

...........

Nếu ngày mai kia chẳng có
Bạn sẽ không hối tiếc cho ngày qua
Vì đã không dành thêm ít phút
Cho nụ cười, cái ôm chặt mà những nụ hôn.

..............

Để nếu ngày mai không bao giờ đến nữa
Bạn sẽ không bao giờ phải hối tiếc ngày hôm nay

.........

(Sưu tầm)