PDA

View Full Version : Nhà 3x14m không được xây 2 tấm có đúng ko?ai giúp tui với

admisil
27-12-2008, 12:25
xin chào các bạn
cho mình hỏi nhà mình có diện tích 3x14 m.nằm ở chỗ gần trung tâm quận 9
-mà sao hôm nay lên xin giấy phép xây nhà thì họ bảo ko cho xây 2 tấm
chỉ xây được 1 tấm
-bức xúc quá.nhà kế bên diện tích y chang nhà mình nhà họ xây tới 3 tấm
-bọn bên nhà đất trả lời là
văn bản trả lời là nhà mình năm trong khoảng từ 30m2 ->60m2 thì ko dc xây quá 1 tấm
nhưng khi mình qua hỏi cô hàng xóm xây 3 tấm đó.thì cô ấy bảo là đúng là nhà trong 30->60m2 thì ko dc xây
nhưng nhà trong khoảng đất này nằm trong khu dân cư.có nhiều nhà lầu,nhà dân cư xây kề nhau thì dc phép xây
còn nếu mảnh đất mình nằm trống trãi.riêng biệt.ko nằm trong khu dân cư.
vd: là một mãnh đất trống trải.ko gần kề ai
-vậy thì có đúng ko nhỉ
bọn họ đòi ăn tiền .tới 12 triệu lận(mới kí giấy cho xây.đúng là bọn tham quan.chỉ tội người dân thôi).hix.bạn giúp mình gấp gấp nha

utanpro
27-12-2008, 12:48
Cầm theo cái camera bé xíu đi hối lộ cho nó kí ( nhớ quay lại ) sau khi nó kí xong thì bắt nó nôn tiền ra nếu không thì.... :D

night one one
27-12-2008, 13:18
Bác nên làm theo đi nếu muốn sống yên ổn. Nhiều người còn phải cắn răng chịu những thứ vô lý kìa. Của bác là luật rồi.

admisil
27-12-2008, 13:27
mấy bác cho em hỏi .có luật ở đất gần nhà lầu nhiều(khu dân cư) thì dc xây ko dù diện tích nhỏ.nếu chỗ diện tích lớn thì ko nói làm gì
anh em giúp gấp nha

kenny_chicken
27-12-2008, 14:19
sao lại có chuyện quái lạ thế nhỉ ? có tiền xây bao nhiêu tấm thì kệ mẹ người ta chứ ? không phải chuyện của tôi nhưng cũng bức xúc thiệt.

Dicky_Ng
27-12-2008, 15:53
sao lại có chuyện quái lạ thế nhỉ ? có tiền xây bao nhiêu tấm thì kệ mẹ người ta chứ ? không phải chuyện của tôi nhưng cũng bức xúc thiệt.

Anh cứ thử rồi biết... :emlaugh:

blackdemi
27-12-2008, 15:59
bọn họ đòi ăn tiền .tới 12 triệu lận(mới kí giấy cho xây.đúng là bọn tham quan.chỉ tội người dân thôi).hix.bạn giúp mình gấp gấp nha
Chú quay phim chụp hình ghi âm lại cách bọn nó ăn hối lộ. sau đó tống tiền lại bọn nó. Thử cách này xem ^^

admisil
27-12-2008, 16:45

thanks bác.có người chia sẻ cảm xúc cũng đỡ buồn.

có ai rành pháp luật hem.cho em 1 lời khuyên xác đáng đi nào
chân thành cám ơn
đang cần gấp lắm

cu anh
04-01-2009, 18:07
hồi trước có nghe qui định số tầng dưới 2 tấm đối với nhà có diện tích từ 15m2 đến 40m2...
sao chỗ bác lại không cho xây 2 tấm đối với nhà có diện tích 60m2 nhỉ, diện tích này thường thường là giải quyết tái định cư cho các hộ dân đây (chắc thấy nghèo nên không cho xây cao ý mà)

minhducgamer
04-01-2009, 23:18
Bác thử vào mấy cái web của Sở xây dựng hay web của Tp chổ bác ở rùi gửi thư xin ý kiến xem.Vì có khả năng trong trường hợp bác họ làm tiền đó ( nếu đúng quy định ko cho xây thì họ làm sao dám cấp phép, chỉ cao lắm phớt lờ cho xây lậu thôi).
Mình bị rùi, khi gửi thư cần trợ giúp được trả lời rùi thì cứ in ra ( mà khỏi cần in nó cũng biết vì ...khi nó sai là xếp từ trên la dài xuống tới nó rùi) là được việc thôi dù phải gặp cái mặt kh1o ưa tiếp mình nhiều :D.
Còn nếu đúng quy định như vậy thì thì cứ xin phép xây 1 tấm, rùi làm tới tấm tứ 2 - nó ghé thì cho chút tiền ( nhớ cho từ từ thôi vì sẽ có 3-5 người ghé lai rai xin tiện lận cứ ko phải 1 cha đâu).Chỉ phải tốn thêm tiền khi hợp thức hóa nữa thôi.Vì nếu cúng 12 chai mà quy định vậy thì tới lúc làm hoàn công thế nào nó cũng đòi nữa cho coi.

thanhbinhdk
05-01-2009, 10:47
Trường hợp của bạn được xây dựng nhưng không quá 02 tầng (nghĩa là 1 trệt + 01 lầu). Mấy thằng đó "đòi ăn" đó bạn. Hỏi nhà bên cạnh "chung" bao nhiêu, từ đó tính tiếp. Gởi bạn Quyết định số 39/2005/QĐ-TTg ngày 28/2/2005 (lên mạng tải mà tìm) của Thủ tướng Chính phủ "Hướng dẫn điều 121 của Lật Xây dựng. Lấy VB đó ra mà cãi với nó (cãi cẩn thận chứ không là bị ăn đạn đó

koutouyo
07-01-2009, 16:44
ghét nhất mấy cái chuyện này, tốt nhất là bỏ 12t đó mướn luật sư ra mà hỏi, nếu luật sư nói được thì kiu lên nói chuyện thẳng mặt còn không đc nữa thì thưa lên toà án cao hơn cho tụi tham quan nghỉ việc. Chả biết bao giờ vn mới khá nổi