PDA

View Full Version : màn hình lap bị nhoè

tuanyeucuahong
27-12-2008, 07:58
mình xài con lap compaq presario c700, lúc mua là vista, nhưng đã format ổ, cài lại win xp, driver cũng đã cài đầy đủ, có cả bản ghost lại. Hôm bữa cho bà chị dâu muợn xài chả biết thế nào hôm nay wa lấy lại thì screen bị loè màu, giống như dirver not available, nhưng lạ 1 cái nữa là ngay từ lúc khởi động, hiện dòng chữ compaq màutrắng nhưng trong nét màu trắng bị loè chấm đỏ đỏ. Kô biết tại sao nữa, mình kô nghĩ tại driver vì đã ghost lại, mà nếu tại rơi hay chấn động thì có lý hơn , nhưng hoỉ bà chị noí kô có rơi or sao hết, nên giờ cứ mò cài lại driver thử coi sao, bác nào có ý kiến gì cho mình hay

cảm ơn đã đọc bài

p.s sau khi cài driver Intel GMA x3100 Video, tình hình cũng y vậy, ko khá hơn, điều mình thắc mắc là tại sao ngay từ lúc vào bios nó cũng bị loè loè, lúc này driver của monitor chưa hoạt động nên mình nghĩ là do va đụng gì đó khiến cái monitor bị khùng, bác nào có kinh nghiệm vụ này kô

ngondensang2007
27-12-2008, 08:45
xem lại dây cáp từ màn hình đến main

tuanyeucuahong
27-12-2008, 08:54
ý bác là tháo ốc ra rồi coi lại cable từ main lên monitor á, con này laptop mà bác, em mò ra chắc hết ngày, chưa có kinh nghiệm mở con lap nào, ko dám liều, mà em nghĩ cable bên trong chắc cũng khó lỏng nổi, nhưng em sẽ để fuơng án của bác gần cuối, bí wá thì cũngn fải xuống xác em nó luôn, mô fật

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

p.s thử nối con lap wa 1 cái monitor acer ferrari f20, ảnh rõ đẹp, còn con lap vẫn thế, mình nghĩ con lap bị gì bên trong rồi, chắc fải xuống xác con lap coi ruột gan nó có bị gì kô, bác nào có ý khác chia sẽ mình với, cám ơn

o0oOldMano0o
27-12-2008, 12:05
Mang đi bảo hành, nếu còn bảo hành. Nếu không còn thì cũng mang đến no­i mua để được hỗ trọ. Con này 90% là phải mổ

tuanyeucuahong
27-12-2008, 12:17
con này mình mua trên ebay, đang ở mỹ, giấy tờ giờ kô biết dục đâu, mà cho nó bảo hành chắc cũng fải ship tới ship lui, fiền fức , cho nên nếu kô còn cách nào thì cũng fải gởi cho nó bảo hành, hope là tự mò sửa được