PDA

View Full Version : Cấp cứu Ổ cứng chết toi rồi......

phamhuynh07
26-12-2008, 15:05
Hiện nay mình đang có một chiếc ổ cứng maxtor hàng ngoài. Ổ cứng của mình bị chết mạch, khi mang ra hàng thì họ nói là con này dùng thương hiệu của maxtor nhưng mạch thì là lại của Seageat. Ai biết chỗ nào sửa mạch nhanh chỉ giúp mình với vì mình rất cần dữ liệu trong đó.

govipm
26-12-2008, 16:30
Mang đến chỗ mua bắt họ bảo hành cho .

meo9x.tk
26-12-2008, 16:32
Hjx, mua hàng ngoài là thế đó. Cái gì hàng ngoài được chứ ổ cứng lưu dữ liệu quan trọng sao bác lại dùng hàng ngoài.

devil68
27-12-2008, 20:25
Chán BÁc quá.Ở HN có 159 Phạm Khánh Toàn nó làm được đó.

CounterStrike
27-12-2008, 21:53
Hiện nay mình đang có một chiếc ổ cứng maxtor hàng ngoài. Ổ cứng của mình bị chết mạch, khi mang ra hàng thì họ nói là con này dùng thương hiệu của maxtor nhưng mạch thì là lại của Seageat. Ai biết chỗ nào sửa mạch nhanh chỉ giúp mình với vì mình rất cần dữ liệu trong đó.

quái, vụ này mới nghe nha. Lúc trước chỉ biết đến thay bo của cùng nhãn hiệu.

Tô Nhất Nguyên
27-12-2008, 21:58
Muốn chỉ nơi sửa thì bạn phải cho biết bạn đang sống ở đâu chứ
Mà kỹ thuật nào nói với bạn là "thương hiệu của maxtor nhưng mạch thì là lại của Seageat" Người nói chắc chẳng biết thông tin gì rồi, Seageat nó mua maxtor từ đời nào giờ hai là một còn gì

lqkhoi
29-12-2008, 09:16
2 là 1 là trên thương trường còn toàn bộ phần kỹ thuật R&D đều vẫn tách riêng hiện tại.

Nhưng không loại trừ khả năng họ dùng board seagate trên các hdd maxtor đời gần đây nhất để giảm chi phí R&D.

Đang có tin đồn là Seagate sẽ giết brand Maxtor hoặc biến Maxtor thành một dòng cheap hdd (giá rẻ) của Seagate, brand Seagate sẽ dùng cho chất lượng cao hơn (higher quality). Họ đang cố gắng bám đuổi bài toán thành công của Western Digital khi phân hóa các sản phẩm riêng ra.

phamhuynh07
29-12-2008, 09:25
Nếu mà mang đến bảo hành để lấy được dữ liệu thì tui đã mang đi rùi, căn bản là giờ tui rất cần dữ liệu ở trong đó nên không muốn mang đi bảo hành. còn Ổ này là ổ của khách mang đến bảo tui cứu dữ liệu hộ thì tui mới làm chứ còn không thì...