PDA

View Full Version : hỏi về bản ghost của lobo1098

nguyendinhth
24-12-2008, 10:41
Ghost XP SP2 Gold (update) tự nhận hầu hết driver !
tại sao khi mình dùng phần mềm ghép file bạn đưa khi ghép nó chỉ yêu cầu tệp tin đầu tiên. khi ghép xong nó chỉ báo là ghép xong 1 file. vậy thì các file khác đi đâu và vì sao lại kô cần ghép hay có phải ghép nữa kô và ghép như thế nào. đến cuối cùng khi ghép file nó hỏi là mình có muốn xóa các file thành phần kô? mình chọn "yes" và nó xóa luôn: AUTOSP2[1].iso.001 này luôn.
mình tưởng phải làm 7 lần nhưng khi vào làm giông như file 1 thì nó báo kô thể.
xin chỉ dùm với. mình rất thích bản ghost này nên ngồi down load từ hôm qua tới giờ mới xong.

lobo1098
24-12-2008, 15:33
Khi bạn tải đủ tất cả các file về xong , bạn gải nén file 001.rar ra , sau đó chạy phần mềm ghép file , chọn join , chọn file 001 , ok . Nó sẽ tự động nối tất cả các file lại thành 1 file .ISO .
Khi kết thúc thì chương trình ghép file có hỏi bạn là muốn xóa file gốc hay không ? thì bạn nên chọn NO (để sau này xóa sau). Lấy file ISO này burn ra đĩa là xong !

nguyendinhth
24-12-2008, 16:11
có phải cái file này ko vậy anh:" AUTOSP2.iso " nó là winrar em giải nén ra thì nó ra 1 foder trong foder đó có 2 file là: AUTOSP2.GHO và ghost.exe. đúng kô anh.
nhưng mà dung lượng nó bé quá chỉ có 96Mb thôi. sao đĩa ghót dung lượng lại bé vậy?
bây giờ chỉ cần bung nó ra đĩa là ok phải kô anh?

lobo1098
24-12-2008, 16:14
có phải cái file này ko vậy anh:" AUTOSP2.iso " nó là winrar em giải nén ra thì nó ra 1 foder trong foder đó có 2 file là: AUTOSP2.GHO và ghost.exe. đúng kô anh.
nhưng mà dung lượng nó bé quá chỉ có 96Mb thôi. sao đĩa ghót dung lượng lại bé vậy?
bây giờ chỉ cần bung nó ra đĩa là ok phải kô anh?

eeeeeeeeeeeeeee ! Từ từ burn ra đĩa ! Bạn nối file bị sai rồi đó! File ISO đó dung lượng khoảng gần 700M đó !

nguyendinhth
24-12-2008, 16:22
ac.nhưng mình làm giống hệt như bạn bảo rồi nhưng nó chỉ ra có 96MB thôi. mình xin bạn hướng dẫn lại hộ mình với. mình đã down đủ 7 file có đuôi iso rồi nhưng khi ghép file thì nó ra vẫn có 96MB thôi. nếu mà có hướng dẫn = hình ảnh là hay nhất.
thanks bạn.

lobo1098
24-12-2008, 17:15
ở hình 1 chưa có file ISO , hình 4 đã nối xong !

nguyendinhth
25-12-2008, 07:58
bạn ơi mình làm giống hệt bạn mà khi ghép file nó báo là: bạn đã ghép xong 1 file chứ kô phải là bạn đã ghép xong 7 file giống như bạn.
Quá trình làm của mình và của bạn giống hệt nhau, và mình cũng có 7 file giống như bạn thôi. nhưng khi ghép lại thì nó lại ra 1 file nén Winrar giải nến tệp Winrar nó lại ra 1 foder.
mình kô hiểu là sai chỗ nào nưa.
2 quá trình làm và ghép file giống y đúc nhau mà khi ghép nó lại ra khác nhau.
]giúp mình với!

lobo1098
25-12-2008, 08:13
bạn ơi mình làm giống hệt bạn mà khi ghép file nó báo là: bạn đã ghép xong 1 file chứ kô phải là bạn đã ghép xong 7 file giống như bạn.
Quá trình làm của mình và của bạn giống hệt nhau, và mình cũng có 7 file giống như bạn thôi. nhưng khi ghép lại thì nó lại ra 1 file nén Winrar giải nến tệp Winrar nó lại ra 1 foder.
mình kô hiểu là sai chỗ nào nưa.
2 quá trình làm và ghép file giống y đúc nhau mà khi ghép nó lại ra khác nhau.
]giúp mình với!

Phải tải về đủ tất cả các file và phải để chung 1 thư mục , giải nén file 1 ra , sau đó ghép lại ! Nếu không được thì mình bó tay ! mình đã làm thử và chụp hình lên rõ ràng rồi ! Chúc thành công !

nguyendinhth
25-12-2008, 08:23
mình cũng làm như bạn mà cũng giải nén file 1 ra rồi. đều ở trong 1 thư mục cả nhưng sao kô đc thế nhỉ. mình kô hiểu gì luôn. ghép lại nó chỉ báo là ghép xong 1 file.
mình thấy các file của mình lại thế này: AUTOSP2[1].iso.007
luôn luôn có số [1] ở các file từ 2 đến 7, chỉ riêng file 1 là kô có:AUTOSP2.iso.001
có phải phải tạo ra các file giống hệt nhau kô bạn. hay là chỉ cần giải nến file 1 thôi rồi các file khác tự động chạy

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bạn ơi mình đã đổi tên nó về giống với file 1, bỏ số [1] đi thì khi ghép file nó vẫn ra 1 tệp Winrar và giải nén tệp WInrar đó ra nó ra 1 foder nhưng dung lượng của nó giờ là : 673 MB liệu mình có bung được file này lên đĩa kô?
Mình làm sao nó cứ ra file Winrar mà kô ra cái hình đĩa Untral ISO file giống bạn được.