PDA

View Full Version : Hỏi về việc đăng kí GA mới ...

wilsoninlove
23-12-2008, 21:27
Mình đang có 1 account GA, giờ muốn làm thêm 1 account mới, trên 1 website hoàn toàn mới, english. Nhưng đang còn vướng mắc 1 số vấn đề:
Mình đang ở trọ trên Sài Gòn, đã có xác nhận của phường về chuyện tạm trú nên bình thường vẫn nhận check của GA trên địa chỉ nhà hiện tại được. Do nhà này có tới 2 số nhà lận, mình muốn dùng số nhà kia để đăng kí, trùng tên đường, thay vì viết phường ="F" như thường lệ thì mình viết thẳng "Phuong" luôn, và thêm chữ "quận" ở đằng sau nữa:
1. Nguyễn Văn A - 124/2 Ngo Quyen, F5, Binh Thanh <= dạng địa chỉ đang nhận check.
2. Nguyen Van A - 142/2 Ngo Quyen, Phuong 5, q. Binh Thanh <= ý mình định đăng kí với thông tin như thế này.
------------
Không biết có ổn ko nhỉ ? bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm với, thanks. Đang dùng "số nhà cũ" để nhận check (bình thường, mấy cha bưu điện biết mà). Tính dùng "số nhà mới" để đăng kí account thứ 2.

Obama Binladen
23-12-2008, 22:08
Đừng dại nó "bụp" luôn cái account cũ đó bác!

kocanem
23-12-2008, 22:25
Hê hê bác có bố mẹ kô xài tên bố + mẹ là được =))
EM gặp vướng mắc ở chỗ gia đinh em trước kia nhờ bố đi đổi check . Giờ gia đình tan nát . Bố chuyển đi chỗ khác :) Kô biết đổi name được kô nhỉ .

coldheart1501
23-12-2008, 23:00
Bác đăng ký thế này nè:

Tp Ho Chi Minh, Q. Binh Thanh, Phuong 5, duong Ngo Quyen, Kiet 142, nha 2, Nguyen Van A

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bác đăng ký thế này nè:

Tp Ho Chi Minh, Q. Binh Thanh, Phuong 5, duong Ngo Quyen, Kiet 142, nha 2, Nguyen Van A

noomrm
23-12-2008, 23:51
số nhà bác ý thay đổi rồi mà :)

ohoaha
23-12-2008, 23:57
"*** Nguyen Dinh Chieu - Ward 2 - District 3 - Ho Chi Minh City" em đăng kí tiếng anh lun có được không các bác ?

VNFriends
24-12-2008, 06:29
"*** Nguyen Dinh Chieu - Ward 2 - District 3 - Ho Chi Minh City" em đăng kí tiếng anh lun có được không các bác ?
DC nhưng nếu cái thằng chuyển phát no ko hiểu TA thì mất check :D

MyLifeForShare
24-12-2008, 07:35
Bên kia có bác khoe dùng 4 account, cùng 1 tên 1 địa chỉ là sống nhăn chả bị sao kìa :)
Lúc reg bác cứ bịa đại cái địa chỉ nào đó, sau đó sửa lại được mà :D

boynetwork
24-12-2008, 08:23
beautiful idea :)

nhưng chỉ cần reg 1 account là đủ rồi, dùng cho 100 site cũng OK mà :), cần j nhiều account thế :D

Obama Binladen
24-12-2008, 10:38

nhưng chỉ cần reg 1 account là đủ rồi, dùng cho 100 site cũng OK mà :), cần j nhiều account thế :D
tính đường lùi mà bác

wilsoninlove
24-12-2008, 10:56
Ủa ? đổi địa chỉ được hả pác ? nhưng phải đổi trước khi đủ điều kiện nhận PIN phải ko ? :D Ở trên em cũng đã nói rùi, dùng "số nhà mới" để reg GA mới, cấu trúc tên đường, phường, quận thay đổi 1 tí. Miễn sao là mấy bác khai thác bưu điện hiểu là được ?

ohoaha
24-12-2008, 11:11
DC nhưng nếu cái thằng chuyển phát no ko hiểu TA thì mất check :D

Hjx , có khi nào mất sec vì chuyện như vậy không ta ?

kevin8x
24-12-2008, 11:48
bác nào nhiều tiền thì dùng DHL ấy, nhân viên DHL toàn pro EN cả đấy

kocanem
24-12-2008, 12:03

Die cũng hơi mệt . Cứ chơi 2 acc cho chắc :D

bogiayeu
24-12-2008, 14:11

với tình hình gian hồ hiểm ác hiện nay, tặc lộng hành thì phải "dắt lưng buộc bụng" cả tá account ấy chứ :D

Klacks
24-12-2008, 16:41
bình thường chả sao đâu, địa chỉ khác nhau rồi

Khoaabcdef
26-12-2008, 01:22
Ủa ? đổi địa chỉ được hả pác ? nhưng phải đổi trước khi đủ điều kiện nhận PIN phải ko ? :D Ở trên em cũng đã nói rùi, dùng "số nhà mới" để reg GA mới, cấu trúc tên đường, phường, quận thay đổi 1 tí. Miễn sao là mấy bác khai thác bưu điện hiểu là được ?

bạn pro mà cứ đùa ^^ :ohmy:, đổi địa chỉ dễ dàng mà, lúc nào chả được; đổi tên còn được nữa cơ lol

MyLifeForShare
26-12-2008, 08:15
đổi tên còn được nữa cơ lol
Đổi thế nào chỉ với :emlaugh:

boynetwork
26-12-2008, 09:31
địa chỉ, số phone có thể đổi dễ dàng :)

còn tên (Payee Name) thì có thể đổi được, nhưng còn tùy thằng GA nó cho đổi hay ko ? LOL

muốn dổi tên thì theo link này :D
https://www.google.com/adsense/support/bin/request.py?contact=changepayee

kocanem
27-12-2008, 19:46
địa chỉ, số phone có thể đổi dễ dàng :)

còn tên (Payee Name) thì có thể đổi được, nhưng còn tùy thằng GA nó cho đổi hay ko ? LOL

muốn dổi tên thì theo link này :D
https://www.google.com/adsense/support/bin/request.py?contact=changepayee

Thanks . GA là bà chửa hay sao mà khó tính ghê :D

wilsoninlove
27-12-2008, 21:39
chài, khó ghê ta ^^ mình đổi địa chỉ trước khi nhận PIN đc ko ta ?^^

MyLifeForShare
28-12-2008, 08:34
chài, khó ghê ta ^^ mình đổi địa chỉ trước khi nhận PIN đc ko ta ?^^
Tớ đã đổi trước khi nhận PIN đây :emlaugh:

wilsoninlove
02-01-2009, 00:21
Ui, chắc bây giờ dùng đại 1 cái add nào đó. đăng kí đc chấp thuận thì đổi address về "số nhà mới", tên đưởng + phường + quận : đổi cách trình bày đi 1 tí. Họ và tên vẫn như cũ, ko bít đc ko ta ?

Khoaabcdef
02-01-2009, 00:33
Ui, chắc bây giờ dùng đại 1 cái add nào đó. đăng kí đc chấp thuận thì đổi address về "số nhà mới", tên đưởng + phường + quận : đổi cách trình bày đi 1 tí. Họ và tên vẫn như cũ, ko bít đc ko ta ?

đừng wên nó là google nha. :emlaugh:

wilsoninlove
12-01-2009, 16:55
Hôm nay nhận được email từ chối của GA, mình chơi add = tiếng Anh, nhưng nó vẫn nhận ra thì phải ? đăng kí qua thằng flixya.com . Bác nào nhiều kinh nghiệm trong việc chơi nhiều tài khoản chỉ với.

Thanks for your interest in Google AdSense. While reviewing your
application, we noticed that your account information matches a currently
approved AdSense account associated with abc123@yahoo.com. Please
remember that your ad code from that account can be used on any website
that complies with our program policies. However, because our policies do
not permit multiple accounts, we're unable to accept your new application
at this time.

Cũng may là chưa dùng blog english mới để đăng kí :D
Giờ phải làm sao ta ? giờ đang ở Sài Gòn. Chắc dùng địa chỉ ở Vũng Tàu quá. Hy vọng trong thời gian nghỉ Tết ở Vũng Tàu sẽ sớm nhận được PIN. Sau khi nhận PIN thì nhập PIN và thay đổi address về như cũ (địa chỉ ở SG)? ko biết được ko các bác ?