PDA

View Full Version : TiVi Box

handinhand
23-12-2008, 18:33
Các bác ơi, em có cái này nhờ các bác giúp em. Máy tính của em có lắp thêm 1 Tivi Box, nhưng cái loa ở cái tivi box này nó rè quá rồi nên em vẫn thường lấy dây loa ở máy tính cho vào tivi box để nghe. Nhưng nếu bật máy tính lên thì lại fải cắm lại dắt loa vào máy tính, thật fức tạp. Em đã mua thêm 1 cái dây dắt loa nữa, kết quả là kô cần fải rút ra cắm vào nữa mà vẫn nghe đc cả 2, cả tivi và máy tính, nhưng chỉ khi nào bật máy tính thì tivi box mới phát ra tiếng. hic. Các bác có cách nào kô bật máy tính mà vẫn nghe đc tivi box kô chỉ em với. Thanks nhiều.

nhadautu
23-12-2008, 18:46
Lạ vậy, tivi box, loa có nguồn điện riêng ma`?

handinhand
23-12-2008, 19:20
vâng, nhưng nó bị rè rồi nên e dùng loa ngoài của máy tính mà.

chết đi sống lại
23-12-2008, 19:24
Nếu là bộ loa máy tính rời thì rút dây cắm vào sound card của máy tính ra cắm vào Tivi Box và cắm nguồn điện vào cho loa...

handinhand
23-12-2008, 19:35
cám ơn bác đã quan tâm nhưng bác vẫn chưa đọc kỹ bài em rồi. em đã làm như bác nói nhưng lúc đấy thì máy tính lại kô nghe đc tiếng (nếu dùng máy tính), mà em lại kô muốn rút ra rút vào. hic.

chết đi sống lại
23-12-2008, 19:40
cám ơn bác đã quan tâm nhưng bác vẫn chưa đọc kỹ bài em rồi. em đã làm như bác nói nhưng lúc đấy thì máy tính lại kô nghe đc tiếng (nếu dùng máy tính), mà em lại kô muốn rút ra rút vào. hic.

... Em đã mua thêm 1 cái dây dắt loa nữa, kết quả là kô cần fải rút ra cắm vào nữa mà vẫn nghe đc cả 2, cả tivi và máy tính, nhưng chỉ khi nào bật máy tính thì tivi box mới phát ra tiếng. hic. Các bác có cách nào kô bật máy tính mà vẫn nghe đc tivi box kô chỉ em với. Thanks nhiều.
Nếu muốn được như vậy thì hãy mua thêm 1 bộ chia ra thành 2 jack cắm 3 ly stereo : 1 cắm vào sound card của máy vi tính, 1 jack cắm vào Tivi box , còn 1 đầu chung của cục chia thì vẫn cắm vô loa !

handinhand
23-12-2008, 22:56
Nếu muốn được như vậy thì hãy mua thêm 1 bộ chia ra thành 2 jack cắm 3 ly stereo : 1 cắm vào sound card của máy vi tính, 1 jack cắm vào Tivi box , còn 1 đầu chung của cục chia thì vẫn cắm vô loa !
"1 bộ" ở đây là gọi là bộ gì hả bác, em kô rành về mấy cái này lắm. nếu ra quán để mua thì fải nói như thế nào ạ, còn giá cả như thế nào ạ?

chết đi sống lại
24-12-2008, 12:35
Ra tiệm bán đồ linh kiện điện tử, radio,tivi...(chỗ mà bạn mua dây jack cho loa ấy) nói họ bán cho 1 cái cục chia jack 3 ly stereo ra thành 2 ngõ là OK. Giá khoảng 7.000 Việt Nam đồng !

Hoặc nói rõ yêu cầu như của bạn thì họ sẽ chọn đồ bán cho...

handinhand
24-12-2008, 18:45
cám ơn bác nhiều nhé. e làm đc rồi.

chết đi sống lại
25-12-2008, 16:16
Ủa, vậy hả ? Xin chúc mừng !

Chỉ đại mà cũng trúng ...Bà nhập !