PDA

View Full Version : Giúp mình với các bạn ơi

ttphoatrinhnu
10-09-2003, 23:41
Các bạn ơi giúp mình với mình có cái card nhạc Creative nhưng chỉ có drive của win98 nay mình muốn cài nó trên win Me và Win XPnhưng mình không biết cái drive của hai win đó nằm ơ đâu mông các bạn giúp cho mình tìm được cái drive của hai win đó ( mình đã vào hai website là www.Creative.com và www.soundblaster.com tìm rồi nhưng không thấy cái drive nằm ở đâu mà chỉ thấy hình quảng cáo nó thôi )
Cám Ơn các Bạn nhiều lấm !Thanh Phước Mail:ttphoatrinhnu@yahoo.com

timdehoc
11-09-2003, 08:15
Riêng Xp nó hỗ trợ driver rồi. Còn Me, bạn vào đó tìm kỹ lại xem sao.

HVA
11-09-2003, 08:48
Bạn đang xài creative gì mới được chứ? vì một số card creative có chung diver cho win 9.x, bạn thử dùng driver cho win 98 xen sao

Kawaguchi
11-09-2003, 13:09
He he, nếu dĩa Driver của U chỉ có tới WIN98 thì nó ắt hẳn đã cũ rồi nên U chỉ có thể xài với WIN98 được thôi. Nếu muốn xài trong WINXp u phải tìm driver mới nhất nếu không có thì mua một card âm thanh mới đi giá khoảng từ 30 USD trở xuống.

dgonline
11-09-2003, 22:04
Các bạn ơi giúp mình với mình có cái card nhạc Creative nhưng chỉ có drive của win98 nay mình muốn cài nó trên win Me và Win XPnhưng mình không biết cái drive của hai win đó nằm ơ đâu mông các bạn giúp cho mình tìm được cái drive của hai win đó ( mình đã vào hai website là www.Creative.com và www.soundblaster.com tìm rồi nhưng không thấy cái drive nằm ở đâu mà chỉ thấy hình quảng cáo nó thôi )
Cám Ơn các Bạn nhiều lấm !Thanh Phước Mail:ttphoatrinhnu@yahoo.com
Đầu tiên bạn phảo biết card sousound cua mình loại gì: LIVE, LIVE! VALUE, AUDYGY.... từ đó việc tìm kiếm driver mới dễ dàng được.

ttphoatrinhnu
12-09-2003, 00:22
Cái drive creative của mình chỉ cài được win98 thôi nếu cài nó trên winMe hay Win Xp thì bị đứng máy và không thể nào vào windows được và mình phải cài lại windows khác
card m2inh là Creative hiệu soundblaster live platinum 5.1