PDA

View Full Version : cách sử dụng remote desktop

token
22-12-2008, 19:18
em mới cntt nên cũng không rành lắm Bác nào pro chỉ em cách sử dụng Remote desktop connection được không

chinhngon
22-12-2008, 19:30
em mới cntt nên cũng không rành lắm Bác nào pro chỉ em cách sử dụng Remote desktop connection được không

Phải chuột vào My computer trên máy 1 chọn property-> tab remote rồi check vào, sang máy kia dùng chương trình remote desktop connection.

ngocduc269
23-12-2008, 10:50
Phải chuột vào My computer trên máy 1 chọn property-> tab remote rồi check vào, sang máy kia dùng chương trình remote desktop connection.

bạn hướng dẫn cụ thể đựoc không, mình phải thiết lập thế nào

congchuabaohan
23-12-2008, 16:38
Bạn muốn dùng chương trình Remote Desktop Connection trong Windows để remote đến một máy tính khác đúng không? Trước tiên bạn phải kích hoạt tính năng remote bên máy kia (máy 2). Để kích hoạt bạn làm như sau: kích chuột phải vào mycomputer của máy 2, chọn properties. Chọn tab REMOTE, chọn thuộc tính "Allow users to connect remotely to this computer".
Ở máy 1, bạn vào chương trình Remote và nhập địa chỉ IP hoặc tên của máy 2 để remote.

sadman
23-12-2008, 21:18
2 máy không nằm trên mạng Lan mà là kết nối internet riêng biệt thì làm sao bạn?

kiettt
23-12-2008, 22:34
có một ứng dụng freeware gọi là "Log me in", bạn download về rồi cài bản client vào máy đích, khai báo các thông số cho nó. Máy từ xa truy cập trang web log me in rồi log vào account của mình theo các tham số đã khai từ trước. Nếu thành công thì trên màn hình của máy từ xa sẽ có một cửa sổ là màn hình của máy bị nối đến, bạn làm việc trong cửa sổ đó giống như đang ngồi trên máy host. Điều kiện: máy host (tức là máy đã cài bản client) phải active chương trình lên, và cả 2 máy đang kết nối internet. Hạn chế: bản free không cho copy file qua lại giữa hai máy.

PS: giả sử bạn chưa hề biết remote desktop là gì và để làm gì thì trước hết nên tìm trong diễn đàn, tham khảo rất nhiều bài viết về vấn đề này. Nếu không thì khả năng rất lớn là bạn làm hỏng luôn cả hai máy đấy.

sadman
25-12-2008, 17:03
Mình đã thử log me in để điều khiển máy tính ở nhà (có thằng cháu nó lên mạng hoài không lo học) nhưng chỉ được lần đầu lần sau nó thấy nó disable là xong.
Mình nghĩ là có phần mềm nào khác mà máy đầu kia không phát hiện mình đang bị theo dõi???