PDA

View Full Version : khởi động vào Win dc nhưng không xuất hiện icon gì

nguyendinhth
22-12-2008, 15:34
giúp mình với. mình khởi động máy vào Win dc nhưng rất chậm. khi vào thì không thấy xuất hiện icon gì cả. ấn tổ hợp phím ctrl+ alt + delete thì vẫn được. mình có 1 ít dũ liệu trong ổ C nên không cài lại được.
mọi người có cách gì giúp mình với.
thanks

ngondensang2007
22-12-2008, 15:44
nhiễm virus rồi quét virus đi thôi.Chạy ra mua một đĩa quét virus trên dos phiên bản update mới nhất về mà quét

huongle078
22-12-2008, 15:46
Bạn bấm CTRL + Alt + Del sau đó bấm Task Manager. Bấm vào New Task... Chọn Browse...Bấm chuột phải vào bất kỳ thư mục nào rồi chọn Exprore. Bạn vào đó coppy hết các tài liệu quan trọng sang ổ khác rồi cài lại Win.

Madking
22-12-2008, 16:19
Bạn bấm CTRL + Alt + Del sau đó bấm Task Manager. Bấm vào New Task... Chọn Browse...Bấm chuột phải vào bất kỳ thư mục nào rồi chọn Exprore. Bạn vào đó coppy hết các tài liệu quan trọng sang ổ khác rồi cài lại Win.

Bạn bấm CTRL + Alt + Del sau đó bấm Task Manager. Bấm vào New Task... Chọn Browse --> mò đến file C:\Windows\Explorer.exe , OK, cho nó chạy xem có hiện lên taskbar với các icon không.

Vào Safe Mode, cài AntiVir vào máy, update cho nó bằng file update offline, quét virus trong safe mode.