PDA

View Full Version : Rắc rối khi cài Dual boot Vistra & XP

catmanrt
22-12-2008, 11:51
Câu hỏi này mình đã hỏi 1 lần rùi nhưng ko có ai giúp hết, nay xin hỏi lại, mong mọi người giúp đỡ.
Mình cài Vista trước, sau đấy cài thêm XP, dùng Vista Boot Pro, nói chung vào đc hết cả 2 win rất tốt có điều ko hiểu sao khi vào win Vista thì độ phân giải set chỉ còn 800 x 600, phải tự set lại, card màn hình vẫn nhận đc bình thường, chơi game 3d vẫn ổn, chỉ có điều reset lại máy là bị. Mình đã thử đủ mọi cách, mong mọi người giúp đỡ với

huyusalaptop
22-12-2008, 18:40
Câu hỏi này mình đã hỏi 1 lần rùi nhưng ko có ai giúp hết, nay xin hỏi lại, mong mọi người giúp đỡ.
Mình cài Vista trước, sau đấy cài thêm XP, dùng Vista Boot Pro, nói chung vào đc hết cả 2 win rất tốt có điều ko hiểu sao khi vào win Vista thì độ phân giải set chỉ còn 800 x 600, phải tự set lại, card màn hình vẫn nhận đc bình thường, chơi game 3d vẫn ổn, chỉ có điều reset lại máy là bị. Mình đã thử đủ mọi cách, mong mọi người giúp đỡ với

Cái này có thể do driver card màn hình chưa đúng ! Bạn tìm một driver khác cài vào thử xem !

vip991988
22-12-2008, 22:46
Nhân tiện đây mình muốn hỏi tý ^^ Mong các bro giúp đỡ :D
Ngày trước mình cài WinXP, sau đó cài VISTA,dual boot cả hai đều vào bình thưòng,rồi sau đó mình cài lại VISTA.Lần này vào có đến 3 lựa chọn 1 là vào XP ,2 cái còn lại đều ghi là WIN VISTA nhưng chỉ vào đc 1 cái,mình nghịck muốn xoá 1 cái đi(cụ thể là vào WInXP chỉnh file boot).Cuối cùng giờ ko thể vào đc WInXP.Mình dùng cả easy BCD mà vẫn ko đc....điên ngưòi lên chỗ làm cũng cài thêm Win VISTA,truoc đó máy ỏ chỗ làm cũng có WInXP rồi,mình cài xong rồi copy cái file boot.ini ở chỗ làm thay vào máy ở nhà vẫn ko đc....WIN XP mình cài ở par 1 còn VISTA par2 cùng phân vùng primacy.Khi vào WIn VISTA thì XinXP ở ổ D còn khi vào Xp thì VISTA ở ổ D.
Có Bro nào biết...gíup em với,chỉ cho em cách boot đc WINXP

catmanrt
23-12-2008, 10:01
Driver card thì chắc chắn là đúng, khổ thế đấy, vậy mà vẫn ko đc.