PDA

View Full Version : Hỏi khắp nơi không ai thèm chỉ em huhu

fansex
20-12-2008, 20:41
Có bác nào pro chỉ em cách recovery laptop hp dv6500 xài vista bản quyền em mún phục hồi lại win cũ mà không mún làm mất dữ liệu ở các phân vùng D hay E mà hỏi riết chẳng co ai chỉ cho em hết.

ngondensang2007
20-12-2008, 20:45
Cái này hơi khó vì nhiều máy khi recovery lại sẽ phân vùng lại hoàn toàn ổ đĩa.

Cách tốt nhất là pác xem trên máy có đề cd key bản quyền ko.Nếu có thì khỏi lo chạy ra tiệm đĩa mua một đĩa win vista về sau đó điền key xịn là ổn áp thôi.

fansex
22-12-2008, 17:23
không ý em nói là em mún cì lại win vista bản qưyền mà không làm mất các data ở các phân vùng khác chứa dữ liệu máy em win nằm trên HDD lun chứ không có disk

fanofdell
22-12-2008, 19:24
không ý em nói là em mún cì lại win vista bản qưyền mà không làm mất các data ở các phân vùng khác chứa dữ liệu máy em win nằm trên HDD lun chứ không có disk

Có 2 cách:
1- Mua CD trắng về rồi burn data sang DVD or CD. Sau đó yên tâm Recover Win bằng F11
2- Vào Mycomputer chuột phải chọn Manage chọn Disk Management chọn ổ đĩa cần chia chuột phải Shrink Volume. Điền dung lượng cần chia. Sau đó đặt tên Ổ đĩa. Copy tất cả dữ liệu từ ổ C sang ổ vừa chia.
Sau đó là yên tâm F11 recovery.

fansex
24-12-2008, 02:25
Sax ý em nói là máy em có 3 phân vùng C,D và E trong đó C là chỡ cài win còn D chứa dữ liệu còn E là Hp recovery em thấy mấy thằng ở hãng nó cài lại win vista home premium bản quyền mà không mất dữ liệu ở phân vùng D em không bít làm nên mới hỏi các bác pro thui huhu hỏi căẳng ai chỉ cả vì mỗi lần đem lên nhờ nó cài lại mất công lắm em mún tự làm cho đơn giản vì emm có khoảng 40gb dữ liệu để trong D không lẽ em phải mua 10 cái dĩa DVD trắng về ghi lại ah em mún dữ lại nhưng gì có trong phân vùng D mong các bác giúp đỡ

comotngay
24-12-2008, 08:40
hình như là ko dc đâu b ạ vì m nhớ có lần mình mang ra cài lại vista nó phải mang cả ổ cứng của nó ra xong hỏi mình có muốn giữ lại cái j trên máy ko?

vanthu55
25-12-2008, 04:33
Bạn dùng đĩa boot " ACRONIS.." vô ổ CD rồi làm theo hướng dẫn là được ( chú ý : bạn phải để máy ở chế độ boot CD )

devil68
29-12-2008, 00:36
Cái này chỉ hơi khó, Nếu máy còn ổ recovery( thường là ổ E)thì ấn f11 thì chỉ mất dữ liệu ổ C thôi.(Trường hợp win bản quyền).