PDA

View Full Version : Xin Cuu Giup Gium Gap

lily
10-09-2003, 06:47
Chao tat ca ca cac, minh muon viet 1 project ve cho thue muon
ao quan nhung lai khong biet can phai bat dau tu dau vi cai nay la project dau tien minh lam. Minh muon hoi them y kien de duoc hoan chinh, hay va day du thong tin...Minh can phai lam nhung gi thi moi day du cho hoan chinh project nay, cac ban nao co y kien thi lam on giup gium minh bang cach cho y kien. Trong project nay minh muon giu tai lieu cua nguoi thue nhu so dien thoai, dia chi nha, tien dat coc, ngay thue, ngay can tra, tinh tien ...cach tra tim tin tuc cua khach hang mot cach nhanh chong...Cac ban chuyen lam project lam on giup do gium voi, cam on cac ban rat nhieu.
Lily

monkey
10-09-2003, 08:17
to lily: bạn viết bài bằng tiếng việt.

HoPro
10-09-2003, 09:56
Ý tưởng hay :

Theo mình điều đầu tiên bạn cần làm là tìm hiểu xem công việc này lâu nay họ quản lý nhân công như thế nào (mọi tiến trình) xây dựng một mô hình quản lý.

Tìm hiểu yêu cầu của khách hàng (user requirement) để hiểu rõ công việc phải làm đây là những bước khởi đầu quan trọng....

các bạn khác cho ý kiến tiếp

lily
10-09-2003, 13:41
Cam on cac ban, minh muon viet project do bang vb.net. Minh can nghe cac y kien giup do cua cac ban de tao thanh mot chuong trinh cho khach hang thue dothat hoan chinh. Minh dung SQL database voi nhung thong tin chua trong tung bang nhu tin tuc cua khach hang, mon hang khach thue, tien dat coc......
Cac ban co biet them can phai lam tiep theo nhung gi nua, minh khong nghi ra them gi nua, va cung chua ro phai bat dau tu dau tiep tuc. Thanh that cam on su giup do cua cac ban.
Lily

lily
10-09-2003, 13:54
Buon qua, khong co ai nua vao day doc va giup gium. Co ban nao biet web tuoitrevung.com trong muc cac bai tap cho vb, co ban nao da viet loi giai cho bai sandwich shop bang vb.net chua hoac la co loi giai va loi giai thich ro rang bang vb cung duoc. lam on goi qua
nguyenubp@yahoo.com.
Cam on nhieu. Mong doi su tra loi
Lily

KEM_WALL
12-09-2003, 21:33
bạn post lại vào trong box .net đi, chắc nhiều người sẽ giúp

GodF
28-09-2003, 20:41
to lily: bạn thử mô tả đơn thuần công việc thuê mướn quần áo, tôi sẽ giúp bạn phân tích và thiết kế hệ thống....

anh01904
12-11-2003, 08:27
chao ban!
Minh cung se lam mot du an tuong tu nhu cua ban. tuc la minh se thiet lam mot website ( ngon ngu thi minh chua chon). Se co 2 servers, 1 is for data base and the other is for email server. The website will be use ASP,html. The user can oder from the website. Nguoi quan li co the update thong tin qua mang hoac offline. this project will need HTMl, ASP, VB, SQL,linux.
Minh khong biet la ban muon biet nhung thong tin gi. Nhung neu co the chung ta se trao doi.

PHAMTAM
27-11-2003, 19:04
Chào bạn! như bạn nói project của bạn dường như thao tác chủ yếu trên cơ sở dữ liệu , nếu như với VB6 thì mình có thể giúp bạn phần nào ,...

Tôi có thể gợi ý cho bạn một số thông tin như vầy thôi:
- Đầu tiên bạn phải xác định rỏ là yêu cầu project làm cái gì , sau đó mói phân tích xem trong đó có bao nhiêu thực thể như (Khách hàng thì phải có những thông tin gì ,...) xong giai đoạn phân tích mới vào thiết kế cơ sở dữ liệu xong phần này thì tới phần thiết kế giao diện cho tốt sau đó bạn mới phân tích tiếp xem trong phần đó cần có những thủ tục như thế nào và chúng quan hệ với nhau ra sao, khi kết thúc mới vào viết code thì mới hiệu quả tới khi có nhu cầp nâng cấp thì mới dể dàng được , "Nói chung bạn phải quản lý cho chặt một lần viết đúng như những gì bạn đã nghĩ ra trước đó đừng viết thêm vì như vậy mới kịp thời gian còn muốn thêm thì làm sao khi xong sẽ dể dàng hơn cho bạn ". Chắc bạn đã mõi mắt nhưng đây là những gì tôi khuyên bạn trong quá trình làm đồ án.

jackyle
07-12-2003, 14:37
Bạn nào biết sử dụng chương trình MỈCROSOFT PROJECT hay bíet ở đâu có sách, tài liệu hướng dẫn về chương trình này..Có thể làm ơn chỉ gíup mình với..Mình cần học nhanh qua chương trình này để lập tiến độ Dự Án cho công việc..Các bạn làm ơn giúp mình nha !
Thành Thật Cảm ơn
Và rât, vô cùng mong nhận fản hồi...
Đa taaaaạ
Anh Vũ