PDA

View Full Version : soft quản lý phòng net

constructor_87
19-12-2008, 13:10
mình thắc mắc không biết mấy cái soft quản lý tiệm net như GSM, easycafe ... nó có thể đóng băng ổ cứng như thằng depfreeze không ? tại sao ở máy ngoài tiệm mình không thấy nó cài deepfreeze mà cứ reset lại máy lại trở về "nguyên thuỷ" ?

tychuot2007
19-12-2008, 14:45
mình thắc mắc không biết mấy cái soft quản lý tiệm net như GSM, easycafe ... nó có thể đóng băng ổ cứng như thằng depfreeze không ? tại sao ở máy ngoài tiệm mình không thấy nó cài deepfreeze mà cứ reset lại máy lại trở về "nguyên thuỷ" ?
hihih mấy thằng này làm jì có chức năng đóng băng.Có thể chương trình deepfreeze ở chế độ ẩn đó bạn nó không hiện lên. theo mình thấy 1 số trường hợp là người ta xài deepfreeze enterprice đó.Muốn biết có hay ko bạn vào c:\program tìm thư mục aronic hay ji đó minh wen rồi nếu có là có dùng đóng băng đó.

constructor_87
19-12-2008, 19:35
mình cũng nghi ngờ nó sử dụng deepfreeze nhưng không biết làm cách nào để xác minh. cám ơn bạn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nhưng cũng lạ nha. có tiệm net sử dụng cai GSM của vinagame hay sao ấy, họ tạo tài khoản cho khách hàng và khách hàng đóng tiền vào tài khoản đó, khi nào chơi thì dùng account của mình nhập vào là chơi đc. mình thử đặt homepage của IE và tạo 1 file word thì khi mình logout ra rồi đăng nhập lại (không hề reset lại máy) thì file word vẫn còn, còn homepage của IE lại trở về như cũ không hiểu lý do vì sao ?

SUPERKID1412
20-12-2008, 00:21

thấy bác hỏi bên topic kia nên vào đây trả lời luôn giùm bác này, lân sau lập 1 topic thôi nhé, tất cả tiệm net giờ đều xài đóng băng hết không xài có mà Gót lài máy hàng ngày họ xài đóng băng thì phải để ẩn đi chứ làm sao bạn thấy dc, PM yahoo : hellobabysos đi mình share cho cái chương trình đóng băng mà xài đảm bảo ok ngon lành. còn về sòt quản lý phòng Net nếu thích tui share luôn cho cái chương trình CafeSuite chỉ tội cái nó là phiên bản tiếng anh thoai :))

constructor_87
20-12-2008, 10:32
cám ơn SUPERKID1412 ! vậy bạn có biết cách nào để xác định đc máy đó sử dụng deepfreeze không ?

nhưng mà mình gặp trường hợp thế này!
mình test thử tạo 1 file Text Document (.txt) và chỉnh lại cái homepage nhưng khi logout ra rùi login vào thì file txt không mất nhưng homepage lại trở về như cũ.
(tiệm net này mở tài khoản cho khách, rồi khách nạp tiền vào tài khoản khi nào chơi cứ login vào là ok)

mà theo mình biết đối với deepfreeze chỉ khi nào reset lại máy mới thay đổi lại như cũ chứ ? vậy cái vụ homepage ở đây là do gì nhỉ ??

SUPERKID1412
21-12-2008, 08:04
mấy cái chương trình tính tiền của VN thường nó tích hợp sẵn mấyn cái forbit của window và cấm edit rồi bạn, nhất là cái chương trình của VinaGame ấy nó càon cấm cả click chuột phải luôn còn cái vụ home page thì là do chương trình tính tiền khi log out thì nó tắt hết những chương trình đang chạy chứ có gì đâu và nó đưa về trạng thái ban đầu, VN mà ^_^ tham ôm đồm tất cả. còn về deepfre thì họ để hide đi chứ show ra làm gì còn muốn test thì cứ xóa hay creat folder tùm lum rồi restar lại máy là biết chứ gì

thuylinh1088
04-01-2009, 22:34
Em cũng đang mở một phòng game nè, mấy bác hướng dẫn dùm em với. Đối với phòng gane thì chủ tiệm phải cài đặt những chương trình gì?

superthin
05-01-2009, 00:03
Em cũng đang mở một phòng game nè, mấy bác hướng dẫn dùm em với. Đối với phòng gane thì chủ tiệm phải cài đặt những chương trình gì?

Cài hệ điều hành Linux thì bảo đảm là không cần phải đóng băng gì cả. Khách nào nghịch được bạn trao giải thưởng mỗi tuần.