PDA

View Full Version : Đất nước cần cảm ơn anh em chơi GA

iamvietnam
19-12-2008, 12:42
Vì sao:
- Mang USD về cho đất nước
- Trong bối cảnh đất nước đang phải mang Dầu, Lúa, Than... đi bán, đang phải nhập siêu bên ngoài về quá lớn thì anh em mình đem Dola về nước.
- Tăng chỉ số GDP lên cao :D, xóa giảm đói nghèo, thúc đẩy phát triển Web và Blog :D
- ... nhiều quá các bác cứ kể tiếp sau e thống kê lại rồi gửi các bác lãnh đạo khen thưởng và tổ chức hội thảo cho anh em mình :D
Em đi mua cái domain mới nữa đây :D, chào các bác

tui_là_tiamo
19-12-2008, 13:08
Vì sao:
- Mang USD về cho đất nước
- Trong bối cảnh đất nước đang phải mang Dầu, Lúa, Than... đi bán, đang phải nhập siêu bên ngoài về quá lớn thì anh em mình đem Dola về nước.
- Tăng chỉ số GDP lên cao :D, xóa giảm đói nghèo, thúc đẩy phát triển Web và Blog :D
- Có tiền anh em mình hay đi "thư giãn" nhằm xóa đói giảm nghèo cho các chị em ở quê lên làm nghề tự có :D
- ... nhiều quá các bác cứ kể tiếp sau e thống kê lại rồi gửi các bác lãnh đạo khen thưởng và tổ chức hội thảo cho anh em mình :D
Em đi mua cái domain mới nữa đây :D, chào các bác
ấy thế mà gặp khối vấn đề:
PIN ko nhận được hoặc thất lạc
Sec về chậm, hoăc mất tích
Đi đổi check cũng chậm có $

kocanem
19-12-2008, 13:42
Sắp tới nghe vụ thuế má gì cơ mà . Nộp thuế là nghĩa vụ của dân :D

nguyễnthanh
19-12-2008, 14:05
Và Đất Nước Cũng Rất Hoan Nghênh các anh Em Click Tặc.Làm giảm uy tín đối với VN giảm luôn uy tín của em với bác Tiamor :(.Có nguy cơ cấm VN chơi Ads cao :lick: cảm ơn các anh ship hàng lậu. :lick: thỉnh thoảng em vào các shop online nó ban luôn IP VN :(.Vn Thương hiệu của hacked và click tặc :lick:.Sài soft lậu :( cái này em cũng xài vì thấy ai cũng xài :lick:

tui_là_tiamo
19-12-2008, 14:28
Và Đất Nước Cũng Rất Hoan Nghênh các anh Em Click Tặc.Làm giảm uy tín đối với VN giảm luôn uy tín của em với bác Tiamor :(.Có nguy cơ cấm VN chơi Ads cao :lick: cảm ơn các anh ship hàng lậu. :lick: thỉnh thoảng em vào các shop online nó ban luôn IP VN :(.Vn Thương hiệu của hacked và click tặc :lick:.Sài soft lậu :( cái này em cũng xài vì thấy ai cũng xài :lick:

anh dị ứng với các câu hỏi như: Site anh đâu, cho e xem học hỏi
Ối zời, nghe câu này chân tay bủn rủn.
nhắc đến ship hàng, nhiều lúc oder host cũng phải email lại cho nó, trình bày đủ thứ trên đời nó mới active.
Rồi hacker thì chả thấy vụ nào đình đám như các bác Nga ngố, Khựa, Mẽo toàn cây nhà lá vườn ta ăn.
Rồi soft lậu, bữa rồi nhắm mắt ko sài PC Dos để sài vista cùi

wilsoninlove
19-12-2008, 14:49
Sợ nhất : click tặc :D
Đầu nằm 2009 bắt đầu tính thuế thu nhập cá nhân :(
VCB làm ăn chậm quá, giữ USD để kinh doanh... móa..

vuacuagai
19-12-2008, 15:57
ga có tính thuế chưa vậy? hay chỉ tính là kiều hối?
Thực sự khi đi giao tiếp trong các mạng xã hội, đừng nên để location là VN, vì sao thì ai muốn hiểu sao thì hiểu.

iamvietnam
19-12-2008, 16:00
ấy thế mà gặp khối vấn đề:
PIN ko nhận được hoặc thất lạc
Sec về chậm, hoăc mất tích
Đi đổi check cũng chậm có $

- Anh em nên chửi thẳng vào mặt mấy con ở VCB hay bọn bưu điện ấy để gây sức ép cho lần khác nó khỏi hạch họe

Và Đất Nước Cũng Rất Hoan Nghênh các anh Em Click Tặc.Làm giảm uy tín đối với VN giảm luôn uy tín của em với bác Tiamor .Có nguy cơ cấm VN chơi Ads cao cảm ơn các anh ship hàng lậu. thỉnh thoảng em vào các shop online nó ban luôn IP VN .Vn Thương hiệu của hacked và click tặc .Sài soft lậu cái này em cũng xài vì thấy ai cũng xài

- Chúng nó phá người khác cùng nghĩa nó bóp dái nó đấy, GA nó ko ngu để cho chúng nó tự phá đâu các bác yên tâm miễn sao đừng tự sướng là đc

anh dị ứng với các câu hỏi như: Site anh đâu, cho e xem học hỏi
Ối zời, nghe câu này chân tay bủn rủn.
nhắc đến ship hàng, nhiều lúc oder host cũng phải email lại cho nó, trình bày đủ thứ trên đời nó mới active.
Rồi hacker thì chả thấy vụ nào đình đám như các bác Nga ngố, Khựa, Mẽo toàn cây nhà lá vườn ta ăn.
Rồi soft lậu, bữa rồi nhắm mắt ko sài PC Dos để sài vista cùi

- Các em nó cần học hỏi thì cứ mạnh dạn giới thiệu (Trừ một số site nhạy cảm) còn đâu cứ khoe hết lên chứ sợ gì. Dám đương đầu với lũ đi là vừa, internet là cái công cộng, của chung nên có dấu cũng ko đc nếu họ muốn tìm

Sắp tới nghe vụ thuế má gì cơ mà . Nộp thuế là nghĩa vụ của dân

- Nó là nghĩa vụ mình cần làm theo các bác ạ, sống nên có đức

@All: Các bác nên tập chung vào chuyên môn chính chứ đừng lạc đề, em cần các bác nêu đc cái ý nghĩa to lớn của anh em mình chơi GA với đất nước !
- Năm mới 2009 em tính làm khoảng 20 website chuyên về 20 lĩnh vực và có đủ thứ tiếng để đem $ về cho đất nước mình :D

noomrm
19-12-2008, 16:43
đề nghị admin hack mode thanks :)

VNFriends
19-12-2008, 17:32
đề nghị admin hack mode thanks :)
mod chứ ko phải mode :lick:

MyLifeForShare
19-12-2008, 18:58
Thế Mod là viết tắt của từ gì vậy bác :blink:

tlspace
19-12-2008, 19:29
Hôm nay ngày thứ 2 em chơi GA, em mang về được cho đất nước 0.01$ rồi:D:D

VNFriends
19-12-2008, 19:36
Thế Mod là viết tắt của từ gì vậy bác :blink:
Modification :rolleyes:

HuyCT
19-12-2008, 20:03
đã nhận tiền rồi còn thưởng gì nữa bác :P

BinBinQN
19-12-2008, 20:04
Mang về cho đất nước 20$ rồi :D

Hanaziki
19-12-2008, 20:11
Thế nên tôi vẫn thắc mắc tại sao chưa có một đơn vị, cơ quan truyền thông nào ở Việt Nam đứng ra tổ chức giải thưởng hàng năm tôn vinh anh em chơi AdSense, đại loại như: Nhân tài AdSense, Trí tuệ AdSense, Sao vàng AdSense, Hiệp sĩ AdSense...?

em hoàn toàn ủng hộ sáng kiến này, anh em phải hảy cùng nhau ký tên lên đơn đề nghị này, cộng theo những tấm hình hoặc photocopy tấm check luôn, để mấy ông ngồi trên thấy rằng, chúng ta đâu phải chỉ đem có "vài USA" về đâu ... :drunk:

MyLifeForShare
19-12-2008, 20:16
Làm thế rồi để cả nước VN, cả bọn choai choai ai cũng đổ xô vào adsense à :(
Nhớ cái hồi adsense được đăng lên LBVMVT, cả đống ngừoi đổ xô đăng kí, rồi nảy ra sáng kiến dùng Ha cao linux để click, lập hội click v.v... thế là google để ý, làm cả đống anh em chân chính ở VN bị liên lụy. Từ đó đến nay VN chính thức bị google ghét.

Tốt nhất là cứ lẳng lặng mà làm ăn các bác ạ :(

forfree
19-12-2008, 20:53
1. Ủng hộ mọi sáng kiến kiếm $$$ và làm giàu cho đất nước, sang 2009 chắc bắt buộc nộp thuế thu nhập cá nhân (khấu trừ tại nguồn, chắc ngân hàng thu luôn), vậy là cộng đồng Pub cũng đóng góp tiền thuế cho đất nước rồi.

2. Các sáng kiến về giải thưởng chơi Affiliate thì các Affiliate Networks nó tôn vinh (Gold Member hoặc Platium Member gì đó), chứ các sếp nhà ta biết Affiliate và GA là cái quái gì đâu (thậm chí còn chẳng biết lướt web với soạn văn bản ý chứ). Muốn tôn vinh thì phải chi $$$ thì mới có tổ chức nọ kia tôn vinh các Pub chứ.

3. Vì sự phát triển của cộng đồng, cần vạch mặt những kẻ click tặc để làm trong sạch traffic Việt Nam, như vậy Google và các Affiliate Networks mới welcome chúng ta.

linh.nc25
19-12-2008, 20:59
Thế nên tôi vẫn thắc mắc tại sao chưa có một đơn vị, cơ quan truyền thông nào ở Việt Nam đứng ra tổ chức giải thưởng hàng năm tôn vinh anh em chơi AdSense, đại loại như: Nhân tài AdSense, Trí tuệ AdSense, Sao vàng AdSense, Hiệp sĩ AdSense...?

bác đứng lên tổ chức đi, em ủng hộ nhiệt tình

iamvietnam
19-12-2008, 21:31

Mình có quan hệ với bên truyền thông, có khi e sẽ đề xuất với VTC để làm chương trình gặp gỡ anh em đầu xuân với chủ đề đại loại là: "Những người âm thầm mang Dola về cho tổ quốc" hoặc "Kiếm tiền Online - Nghề của thời thượng" mong các bác ủng hộ =))

btd82
19-12-2008, 21:54
Mình có quan hệ với bên truyền thông, có khi e sẽ đề xuất với VTC để làm chương trình gặp gỡ anh em đầu xuân với chủ đề đại loại là: "Những người âm thầm mang Dola về cho tổ quốc" hoặc "Kiếm tiền Online - Nghề của thời thượng" mong các bác ủng hộ =))
Bác làm vậy chẳng khác nào hô hào cho các ngân hàng ra tay chém $ của anh em cực khổ được, cứ để như cũ đi hehe :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

1. Ủng hộ mọi sáng kiến kiếm $$$ và làm giàu cho đất nước, sang 2009 chắc bắt buộc nộp thuế thu nhập cá nhân (khấu trừ tại nguồn, chắc ngân hàng thu luôn), vậy là cộng đồng Pub cũng đóng góp tiền thuế cho đất nước rồi.

2. Các sáng kiến về giải thưởng chơi Affiliate thì các Affiliate Networks nó tôn vinh (Gold Member hoặc Platium Member gì đó), chứ các sếp nhà ta biết Affiliate và GA là cái quái gì đâu (thậm chí còn chẳng biết lướt web với soạn văn bản ý chứ). Muốn tôn vinh thì phải chi $$$ thì mới có tổ chức nọ kia tôn vinh các Pub chứ.

3. Vì sự phát triển của cộng đồng, cần vạch mặt những kẻ click tặc để làm trong sạch traffic Việt Nam, như vậy Google và các Affiliate Networks mới welcome chúng ta.
Em nói thiệt heng, các ý tưởng của bác có vẻ khá hoàn hảo nhưng có lẻ là không được chảo đón ở VN ta đâu, lý do còn quá nhiều thứ để mà lo như là: Tham ô, hối lộ, mua bằng cấp, đánh thuế ngập đầu, chạy đua thành tích nhưng tiền về tay ai...? Kết quả là chúng ta chết, cứ ai có sức thì cứ làm, đợi thế hệ chúng ta lên mà triển khai là khỏe nhất :)

forfree
19-12-2008, 22:04
Hehe, các bác thần tượng Adsense quá. Theo tớ thì chúng ta có thể ủng hộ chương trình về Quảng cáo (Marketing) trực tuyến, về hướng đi mới cho sự phát triển hệ thống quảng cáo online tại Việt Nam, về cộng đồng Publishers của Việt Nam... Chúng ta làm Affiliate nhiều nên nếu có đại diện của một vài Affiliate Networks tham gia (cả Google nữa thì tuyệt) và tất nhiên cả các Ads mà chúng ta đang quảng cáo thì giá trị của cộng đồng Pub VN sẽ nâng lên đáng kể.
Trong cộng đồng MMO của chúng ta thì GA không còn xa lạ, mặt khác nhiều người đã thử vô số Ad Network của Tây Tàu Nga Mỹ... và cả Việt Nam rồi. Vậy tôn vinh chúng ta thì cần phải có một vài ông trả tiền cho chúng ta cùng tham gia tôn vinh thì mới thật sự có giá trị. Hehe.
Vài đóng góp nhỏ, hi vọng chúng ta có cơ hội bước ra khỏi "sự âm thầm".

Obama Binladen
19-12-2008, 22:06
Trời ơi, ,nhắc tới thuế nhức cả đầu nhỉ :(

noomrm
19-12-2008, 22:21

Ra vậy :D

Coi như em thanks bác 1 phát rồi nhé, bao jờ admin hack xong em bấm :w00t:

Loading...
19-12-2008, 22:32
đến giờ vẫn chưa nhận đc cái mã PIN :(

Duy Ask
19-12-2008, 22:50
Em ủng hộ các anh cả hai chân hai tay luôn kiếm xiền về cho tổ quốc ^^!
Em yêu đô la nhưng mà em cũng yêu tổ quốc nữa ^^!

o0magiz0o
19-12-2008, 22:52
Em ủng hộ các anh cả hai chân hai tay luôn kiếm xiền về cho tổ quốc ^^!
Em yêu đô la nhưng mà em cũng yêu tổ quốc nữa ^^!

có yêu...em ko bác lol

smalltnv
19-12-2008, 23:08
Lúc đó nhà nhà đều bán trâu bán bó, bán chó bán heo mua máy tính, nối mạng vừa dễ quản lí con cái, vừa có thông tin cập nhật.
Bắt con ngồi trên máy kiếm tiền, khỏi sợ tai nạn giao thông, :D. Và thành lập những khóa học trực tuyến về kiếm tiền qua mạng,...

Klacks
19-12-2008, 23:11
Mãi chưa có mã PIN sao mà làm giàu cho đất nước đây :(

linh.nc25
19-12-2008, 23:23
-Anh em pub VN ta có lẽ tổ chức offline cuối năm đê, mỗi người góp 10-20$ cho ban tổ chức trao giải cho publisher nào mang về nhiều ngoại tệ nhất cho đất nc. Với yêu cầu phải chứng minh đc bằng cách thuyết trình vài bài chia sẻ kiến thức Adsense.Và kèm theo ảnh (hoặc hóa đơn nhờ thu check) checks có giá trị lớn nhất.
-Mỗi người đều có quyền tham gia nếu có séc lớn hơn 1k.
Các bác thấy sao?

coldheart1501
19-12-2008, 23:25
Tiền chăn Gà làm gì mà thuế thu nhập cá nhân nhẩy?
Còn mấy bác thik VTV, VTC làm chương trình tôn vinh cũng dễ mà. Cứ cuối năm ủng hộ quỹ vì người nghèo vài chục chai, nói đây là tiền kiếm dc từ chăn Gà ^^.

tui_là_tiamo
20-12-2008, 00:10

khi bác tổ chức được "đại hội võ lâm" này em nghĩ bọn clicker nó sẽ phong tước:
Nhân tài click tặc
Trí tuệ click tặc
Sao vàng, hiệp sĩ

:lick:
=============
Em có ý tưởng này mong các bác ủng hộ:
Anh em ta lập hội đóng góp tiền quyên góp cho người nghèo, khó khăn, người vài K như bác lyngsat, hanazaki đóng 1 kiểu :D, em vài cent ngày thì đóng 1 kiểu. Tóm lại ai chơi MMO thì ủng hộ, ai chưa có mã PIN thì ủng hộ $ ăn sáng.

Tất nhiên phải có sổ sách đàng hoàng, cuối năm đi off anh em sẽ cùng đi ủng hộ đồng bào, không có send vào các tổ chức nào hết kẻo mỗi nơi vơi ít :(

Bầu MOD làm trưởng ban đại diện :lick:

Để rồi VTC hay VTV có lên hình anh em mang $ về tổ quốc làm từ thiện ko nhể, cái chính để đức cho con cho cháu sau này :)

BoTayConGaQuay
20-12-2008, 01:35
Tính gõ gì quên rồi :D, thôi cho các bác 1 cái hình mới lượm được:

http://www.geckoandfly.com/wp-content/uploads/2006/08/sneaky_google_adsense_placement_cheat.jpg

duc9009
20-12-2008, 02:47
Đúng là hấp dẫn lắm đó a/e làm cho lớn lên ủng hô người nghèo ăn tết lớn, sau đó thì thuế thu nhập cá nhân ko chỉ là 20%-30% mà là 50-60% vì các bác ngồi mát ăn bát vàng hihi.

Im lặng là vàng, ủng hộ người nghèo ăn Tết

MyLifeForShare
20-12-2008, 07:07

http://www.geckoandfly.com/wp-content/uploads/2006/08/sneaky_google_adsense_placement_cheat.jpg

Chu choa, thằng cha này có con mắt thẩm mỹ ghê, nhưng mà sao chữ goooooogle dài quá vậy :emlaugh:

hoiannews
20-12-2008, 08:40

:w00t: Anh em hùn tiền lại làm cái hội đó đi, hiện giờ anh em ta toàn trốn thuế mà, lấy gì mà hoạt động :emlaugh:

tui_là_tiamo
20-12-2008, 09:17
Đúng là hấp dẫn lắm đó a/e làm cho lớn lên ủng hô người nghèo ăn tết lớn, sau đó thì thuế thu nhập cá nhân ko chỉ là 20%-30% mà là 50-60% vì các bác ngồi mát ăn bát vàng hihi.

Im lặng là vàng, ủng hộ người nghèo ăn Tết

nghĩ cũng đúng :lick:

forfree
20-12-2008, 10:04
Hehe, sang 2009 không trốn được nữa đâu.
Quy định thuế thu nhập cá nhân (theo kiểu như anh em ta) là 10% khấu trừ tại nguồn (để tránh nhân dân trốn thuế). Vậy bác nào nhận check Adsense sẽ bị ngân hàng đè ra trừ 10% khi nhận. Bác nào chơi Affiliate Network khác cũng vậy, vì bác nhận tiền bằng cách nào??? Sang Mỹ chắc.
Như CDT thì nhanh chân áp dụng trước, trừ péng 10% của chúng ta (mặc dù chưa áp dụng luật thuế mới).
Như các mạng Affiliate khác của VN thì sẽ bị bắt buộc trừ 10% khi chuyển tiền cho chúng ta (và nộp thuế thay). Híc, đời còn gì là công bằng, mồ hôi xương máu chứ có ít đâu.

nguyễnthanh
20-12-2008, 10:14

Lại 1 kiểu lừa đảo. :lick: bác cho em cái pub em report GA chơi :lick:

nguyenduc_net
20-12-2008, 12:14
... mình nghĩ là đất nước nên tôn vinh mấy thằng buôn ma túy trước khi tâng mấy chú chăn Gà :D. Bọn buôn ma túy xuất hiện lâu rồi, và cũng mang về cho đất nước biết bao nhiêu là $ :D:D

ghost-qn
20-12-2008, 15:51
phải tôn vinh :D

coldheart1501
20-12-2008, 17:19
... mình nghĩ là đất nước nên tôn vinh mấy thằng buôn ma túy trước khi tâng mấy chú chăn Gà :D. Bọn buôn ma túy xuất hiện lâu rồi, và cũng mang về cho đất nước biết bao nhiêu là $ :D:D

Bác nói vậy nghe sao dc. Bọn buôn ma túy mà phi pháp còn đi chăn GÀ là hợp pháp mà ^^

thuoc579
20-12-2008, 18:39
Chơi site này đi, click được 1 đô lận http://bietduoc.com

tui_là_tiamo
21-12-2008, 16:41
không ai ủng hộ tớ nhỉ :(
chắc vẫn sài kiểu cũ, ủng hộ tiền người nghèo vào các tổ chức, và hàng năm thống kê được bao nhiêu tỷ cuối cùng số người được hưởng đếm trên đầu ngón tay, thi thoảng mới có phóng sự dài..vài phút về những con người may mắn được nhận những món quà ý nghĩa đó

Spirit
21-12-2008, 16:53
không ai ủng hộ tớ nhỉ :(
chắc vẫn sài kiểu cũ, ủng hộ tiền người nghèo vào các tổ chức, và hàng năm thống kê được bao nhiêu tỷ cuối cùng số người được hưởng đếm trên đầu ngón tay, thi thoảng mới có phóng sự dài..vài phút về những con người may mắn được nhận những món quà ý nghĩa đó

Nếu thế thì góp thẳng cho tinhocxanh cho nó gọn :emlaugh:

tui_là_tiamo
21-12-2008, 17:12
Nếu thế thì góp thẳng cho tinhocxanh cho nó gọn :emlaugh:

ờ há
Cũng hay... :)

iamvietnam
21-12-2008, 22:27
Các bác góp đi em đứng ra cho, làm cái web dạng Blog để hoạt động cho anh em, tiền ủng hộ post công khai, có kê họch cụ thể các hoạt động

tui_là_tiamo
21-12-2008, 22:43
ủng hộ những quỹ từ thiện ở nơi mình sống là đc.
còn lại bnhieu % tới tay dân hả bác :(

Obama Binladen
21-12-2008, 22:58
còn lại bnhieu % tới tay dân hả bác :(
Chú em nãy nói đúng đấy, tham nhũng tràn lan, tiền không tới tay người cần nhận, chui hết vào túi cha con nhà chú Tiamô hết thì... :(

nguyễnthanh
21-12-2008, 22:58
:lick: em mà Gà Pro như bác Tiamor Thì em cứ về quê em làm từ thiện cái đã.Hội hiếc gì thì sau hết :D

tui_là_tiamo
21-12-2008, 23:53
:lick: em mà Gà Pro như bác Tiamor Thì em cứ về quê em làm từ thiện cái đã.Hội hiếc gì thì sau hết :D

ờ há
chú về quê mà ăn mỳ gói như anh nhá

Spirit
22-12-2008, 06:51
Hiện tại việc xây dựng một quỹ từ thiện của riêng publishers chúng ta e là chưa ổn vì thu nhập từ AdSense là ko ổn định. Hơn nữa hầu hết đều là những người trẻ tuổi, nhận đc nhiều tiền là mua sắm, tiêu pha hàng tháng hết ngay. Trước mắt ai dư dả $ cứ giúp đỡ những người khó khăn xung quanh bạn, ủng hộ những quỹ từ thiện ở nơi mình sống là đc. Để làm việc lớn hơn chúng ta cần có một tổ chức và lên kế hoạch rõ ràng, trừ khi bạn là một đại gia thì ko nói.

Thật ra nếu những người đã có "trình" và kiếm dc kha khá, có lòng thì cũng làm dc bác ạ. Ví dụ như em thì em sẵn sàng, mỗi tháng góp 10$ chẳng hạn. Chỉ cần khoảng 10 bác như thế thì tinhocxanh có quĩ thường niên hoạt động khá ổn rồi.

Web của mỗi người thì tự duy trì lấy, blog của club thì có gì khó khăn đâu? có bao nhiêu traffic mà ngại.

Em thì em thích góp cho cây nhà lá vườn, thay vì mình tự tay club mình làm nhưng ko đủ khả năng và thời gian thì chuyển sang cho người khác làm mà mình thấy là họ thực sự làm. Chuyển cho mấy đơn vị thu nhận thấy cuối cùng tới tay người nhận (cứ cho là có) thì cũng chẳng còn bao nhiêu. :emlaugh:

Đối với những anh em có khả năng và ý tưởng chơi, mà chưa chơi và chưa góp dc thì a e hỗ trợ nhau kn để đi lên thôi, sau góp dc thì góp, ko dc thì ko ép.

forfree
22-12-2008, 17:16
Đối với những anh em có khả năng và ý tưởng chơi, mà chưa chơi và chưa góp dc thì a e hỗ trợ nhau kn để đi lên thôi, sau góp dc thì góp, ko dc thì ko ép.

Đúng rồi, cùng nhau đi lên chuyên nghiệp và đợi thị trường QC online của VN boost up đã, sau khi đã thành công và có nhiều $$$ rồi thì hãy lập hội hoặc forum hoặc đại loại một group gì đó...

thuoc579
05-01-2009, 15:32
vui quá nhỉ, thôi anh em cứ làm giầu cho bản thân mình đi, cũng là cách làm giầu đất nước

tienkhom
05-01-2009, 22:01
Các bác cứ bình tĩnh, bác nào kiểm đủ 100 000$/tháng thì đứng ra làm trùm tổ chức cũng không muộn. Kiếm trong vòng 10 000$ trở xuống thì kém lắm. Mang cái séc 1000$ ra khoe chỉ tổ bị cười toét miệng " bọn tin học" lắm chữ lắm code mà chẳng bằng mấy thằng lái buôn, mấy bác tham nhũng bụng phệ, chữ bẻ đôi không biết. Có tiền thật nhiều rồi hãng "Nổ".

btd82
05-01-2009, 23:18
Các bác cứ bình tĩnh, bác nào kiểm đủ 100 000$/tháng thì đứng ra làm trùm tổ chức cũng không muộn. Kiếm trong vòng 10 000$ trở xuống thì kém lắm. Mang cái séc 1000$ ra khoe chỉ tổ bị cười toét miệng " bọn tin học" lắm chữ lắm code mà chẳng bằng mấy thằng lái buôn, mấy bác tham nhũng bụng phệ, chữ bẻ đôi không biết. Có tiền thật nhiều rồi hãng "Nổ".

Sai lầm vẫn là bác, cho em hỏi bác "người ta sống vì cái gì". Vào thời buổi này chẳng ai thiếu gì cả, cái người ta thiếu là cái bác đang nói á (...?).

Em là dân tèo về IT lắm nhưng em sống = lương của nó, mấy cái vụ từ thiện em có hứng thú lắm lắm :), vì em cũng cần người giúp em hê hê, nếu bác nào có hứng thú thì làm 1 cái site để anh em vào góp ít gạo cho người cần ăn để "Sống", riêng em cố gắng giảm cafe 1 ngày có 10k+30day để ủng hộ.

Khoaabcdef
05-01-2009, 23:21
theo tui nghĩ thà ta lấy vài chục k vnđ chia ra lâu lâu tặng vài người ăn xin (dù họ có lừa đảo thí ít ra mình cũng zúp họ vượt wa sóng gió) hay mua zùm vài tờ vé số thì có ý nghĩa thiết thực hơn ấy. :)

TieuThapNhatLang
06-01-2009, 00:14
theo tui nghĩ thà ta lấy vài chục k vnđ chia ra lâu lâu tặng vài người ăn xin (dù họ có lừa đảo thí ít ra mình cũng zúp họ vượt wa sóng gió) hay mua zùm vài tờ vé số thì có ý nghĩa thiết thực hơn ấy. :)

Nếu ai cũng như cậu thì tốt biết mấy