PDA

View Full Version : Mất chức năng khởi động trong Windows

VNTTN
19-12-2008, 11:36
Mình vẫn đang sử dụng máy bình thường, bỗng một ngày nọ, nhấn nút Power ==> màn hình hiển thị bắt nhập Password, nhập đúng Pass rồi nhưng màn hình vẫn cứ hiển thị bắt nhập Pass mà ko thông báo gì cả. Em chắc chắn là pass đúng.

Có người bảo là Windows mất phần khởi động, ko biết có phải nữa ko. Xin nhờ các Pro chỉ giúp với! Xin cám ơn!

ngondensang2007
19-12-2008, 13:27
hôm nọ cũng bị lỗi như này và đành phải cài lại win vì repair win có cài phần mềm không thể repair được
pác thử repair win xem thía nào

langtucodon08
20-12-2008, 01:07
máy của tôi cũng từng bị như vậy có thể máy của ban giống của tôi, có phải máy của bạn khi nao cũng ko vô dc win la máy bạn đã nhiễm con virut w32 roi

welcom1985
20-12-2008, 05:28
Vậy thì bạn hỏi thử xem trong nhà bạn có ai thay đổi pass không? Nếu có thì hỏi xem pass mới là gì? Còn không thì tự bẻ pass đăng nhập luôn (bằng đĩa Hirent Boot, bạn tự tìm thông tin nhá, nhiều lắm)

ngondensang2007
20-12-2008, 08:56
Vậy thì bạn hỏi thử xem trong nhà bạn có ai thay đổi pass không? Nếu có thì hỏi xem pass mới là gì? Còn không thì tự bẻ pass đăng nhập luôn (bằng đĩa Hirent Boot, bạn tự tìm thông tin nhá, nhiều lắm)

Không ăn thua em chơi 6 user mà chẳng user nào đăng nhập được cơ mà
Em nhớ lúc đó có cài một phần mềm nó thay đổi toàn bộ file *.dll hay sao ý mà die luôn
Lần sau cài phần mềm phải tìm hiểu rõ nguồn gốc mới được

VNTTN
20-12-2008, 17:02
Không phải mất pass hay ai đổi pass gì đâu. Hic
Tóm lại là phải cài lại Win hả? Không có cách gì nữa hả các bác?

meo9x.tk
20-12-2008, 18:12
Vào safemode rồi đến phần cài pass và del pass đi là được bạn ạ

huongle078
20-12-2008, 18:37
Lỗi này do chương trình diệt virus gây ra. Vào safemode cũng chưa chắc. Bạn cài lại window cho nhanh.

ngondensang2007
20-12-2008, 20:10
Cài lại đi tui cũng phải cài lại rùi mừ
đến giờ vẫn không hiểu nguyên nhân tại sao để khi nào tìm ra sẽ thông báo cho pác liền à

Mà pác repair win đã vội gì cài lại.Máy em xài phần mềm chia nhỏ máy đâm ra repair ko ăn thua nhưng máy pác chắc là repair là được.

tanphuong85
22-12-2008, 09:57
Bấm nút power xong bắt nhập password.Nghi ngờ như là đặt pass CMOS quá ,chưa liên quan đến Win . Thử mở thùng máy , rút pin CMOS ra xả đi (rút pin, rút điện , bấm power khoảng chục lần , sau đó cắm pin vào lại). Nếu ko phải pass CMOS thì phải nói rõ là pass trong WIn hay sao(có giao diện màu hay đen)

ngondensang2007
22-12-2008, 10:35
Bấm nút power xong bắt nhập password.Nghi ngờ như là đặt pass CMOS quá ,chưa liên quan đến Win . Thử mở thùng máy , rút pin CMOS ra xả đi (rút pin, rút điện , bấm power khoảng chục lần , sau đó cắm pin vào lại). Nếu ko phải pass CMOS thì phải nói rõ là pass trong WIn hay sao(có giao diện màu hay đen)

Ko phải đâu pác em gặp em hiểu mà
cái này là do mình cài một phần mềm gì mới vào máy thôi.Nó thay đổi toàn bộ file *.dll thì phải.Vì lúc đó em chỉ nhớ như vậy.Sau đó khởi động lại máy là toi luôn.Nhập pass test ga không ra kể cả xài hirenboot.
Đành phải mất cả buổi sáng cài lại win

VNTTN
22-12-2008, 14:01
- Lỗi này không cho mình vào bằng Safemode luôn!
- Mình đã tháo PIN CMOS, cũng không ổn.
- Mình nghĩ có lẽ là do 1 con Virus nào đó.

==> Mình đã tạm thời fix đc rồi bằng cách Repair Windows.

quang121
22-12-2008, 18:49
Tui ko hiểu bác nói gì nữa ! Nó có vào đc màn hình Welcome ko, có thì em chỉ cho nè :
+ Thấy cái màn hình đó hiện lên bấm Ctrl+Alt+Del
+ Đánh vào User : Administrator, pass : để trống
Xong rồi vào User Account del cái pass kia là xong
Nếu ko vào đc màn hình Welcome thì bị khóa CMOS mất tiêu rồi