PDA

View Full Version : Tay không Kill Pass Windows?

ndp1007
18-12-2008, 21:31
Không biết thằng bạn nó có nói dóc ko?
Hôm qua nó phá Pass Win của máy toi.Trong khi tôi ngủ(Nó kêu hoài ko dậy).ko dùng gì hết:
Ko Hiren's Boot
Ko có cmd khi gõ Shift 5 lần(Máy tính,tôi chưa làm cáo đó)
Tài Khoản của tôi là ndp1007(Admin-ko limit được)
Đã Disible Adminitrator & Guest.
Sáng ra mới biết pass bị mất và tôi hỏi.Hắn bảo "Tay Không".Có tin đc ko cá c Pác!
Nếu thiệt có cách Share cho anh em với.hì hì

CounterStrike
18-12-2008, 22:11
....................may be.........................

superthin
18-12-2008, 22:23
Cài máy mà còn partition nào đó là FAT hoặc FAT 32 thì kể như giao trứng cho ác. Đã sử dụng Windows họ NT thì phải chuyển hết câc Partition sang NTFS cho an toàn. Nó hắc dễ như chơi khi nó đang nghịch máy mà bạn đã đăng nhập sẵn, có gì khó ngoài việc change pass.

Còn nếu máy bạn đặt pass mà chưa dăng nhập thì nó kô có công cụ nào để nghịch thì gửi nó vào BKIS để được đào tạo thành vua đánh bom.

kaizvn
18-12-2008, 22:47
chắc bác ngủ mớ :D.

dinhvietbk
18-12-2008, 23:43
Tài khoản Administrator của bạn có đặt pass ko? khi cài Win ấy.Nếu ko đặt pass cho addmin khi cài win thì tay không vẫn chơi tốt

chinhngon
18-12-2008, 23:43
Nhiều khi nó ngầm biết pass lâu rồi, nên nói dốc đó mà :D

ndp1007
18-12-2008, 23:49
Tài khoản Administrator của bạn có đặt pass ko? khi cài Win ấy.Nếu ko đặt pass cho addmin khi cài win thì tay không vẫn chơi tốt

Đã Disable tài khoản Admin rồi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cài máy mà còn partition nào đó là FAT hoặc FAT 32 thì kể như giao trứng cho ác. Đã sử dụng Windows họ NT thì phải chuyển hết câc Partition sang NTFS cho an toàn. Nó hắc dễ như chơi khi nó đang nghịch máy mà bạn đã đăng nhập sẵn, có gì khó ngoài việc change pass.

Còn nếu máy bạn đặt pass mà chưa dăng nhập thì nó kô có công cụ nào để nghịch thì gửi nó vào BKIS để được đào tạo thành vua đánh bom.

Chắc là Pác nói đúng Ổ C là FAT 32.Vậy Phá Pass cách đó là như thế nào,Pác nói cho anh em "rõ",để lần sau ngủ "khò" mà không bị"gõ" Pass.hì hì

Uh hình như là chưa.Chỉ Disable thôi.

The Old Man
19-12-2008, 02:19
Nói hoài cái vụ cài đặt Windows không Administrator password của các thầy thét mà chán.
Ngay từ khi post bài lên là đã biết chuyện gì xảy ra rồi.
Đọc cái thread thì đã không thèm trả lời rồi.

ngondensang2007
19-12-2008, 09:21
pác TOM thông cảm đi cài win ở VN là vậy rồi à

quang thìn
11-02-2009, 12:08
bạn có đặt tài khoane và pass thì nẫn phá như thuờng
chỉ cần vào dos thực hiện vài lệnh là xong hết
đơn giản thôi mà

tuanevn879
12-03-2009, 08:47
xin các bác chỉ cách thiết lập Pass trước khi vào Win, cám ơn rất nhiều.

maithangbs
12-03-2009, 08:58
Bạn Google với từ khóa Syskey

vynhan
12-03-2009, 11:19
Tớ nghĩ cậu vớ vẩn thôi, chắc là không có chuyện gì làm rùi, lấy bài vở ra mà học với hành đi..............sắp thi rồi đó.............

Nói hoài cái vụ cài đặt Windows không Administrator password của các thầy thét mà chán.
Ngay từ khi post bài lên là đã biết chuyện gì xảy ra rồi.
Đọc cái thread thì đã không thèm trả lời rồi.

Cậu này cho mình Email đi.....